TImo Boll vắng mặt, Ovtcharov trở thành nhà Vô địch Châu Âu mới!

mình rất thích phong cách đánh của Ovtcharov.uy lực cả hai bên.quả giao bóng độc đáo nhất từ trc tới giờ.
có 1 điểm nữa là bạn gái của Ovtcharov ngon phết.bạn này thường đối giật với Ovtcharov từ 40 phút tới 1 tiếng

JoKyo

Trung Sỹ
mình rất thích phong cách đánh của Ovtcharov.uy lực cả hai bên.quả giao bóng độc đáo nhất từ trc tới giờ.
có 1 điểm nữa là bạn gái của Ovtcharov ngon phết.bạn này thường đối giật với Ovtcharov từ 40 phút tới 1 tiếng

Công nhận Ovtcharov có cú giao bóng cực xoáy! bạn gái đã ngon còn chơi bóng bàn giỏi, ngưỡng mộ quá :))

thaythuydn

Đại Tá
Tối hôm qua cũng xem trận chung kết của Ovtcharov với Samsonov trên Starsport thì Ovtcharov thắng quá thuyết phục luôn. Tấn công mạnh mẽ cả 2 bên, thể lực rất tốt, di chuyển nhanh. Cú cuối cùng sướng quá nhẩy cả lên bàn =)) Đúng là tuổi trẻ tài cao!
Samsonov thua là phải vì tuổi già sức yếu rồi .Samsonov thường thua trong cú giật BH của Ovtcharov.Samsonov khi già không bén bằng Waldner.Ovtcharov có phải gốc Nga không?Không rỏ có ai có cuốn sách nói về huấn luyện bóng bàn của Samsonov không?

thaythuydn

Đại Tá
Theo mình thì Ovtcharov có lối đánh thiên về BH là độc đáo.Còn cú giao bóng xoáy nhất thế giới thì mình không rỏ có quỷ quyệt hơn các cao thủ TQ không?

khangbkit

Trung Uý
Samsonov thua là phải vì tuổi già sức yếu rồi .Samsonov thường thua trong cú giật BH của Ovtcharov.Samsonov khi già không bén bằng Waldner.Ovtcharov có phải gốc Nga không?Không rỏ có ai có cuốn sách nói về huấn luyện bóng bàn của Samsonov không?

Uncle Sam thấy đánh cũng còn được mà. Mấy cú block, chỉnh bóng vẫn rất tinh tế và đầy kinh nghiệm. Chỉ có điều là sức rướn với di chuyển xuống thấy rõ :zingme16:

chajen_HD

Đại Uý
Tuổi trẻ tài cao, chúc mừng nhà tân vô địch châu Âu......
Sam bây giờ đã quá già để thực hiện lối chơi sở trường là đối công bóng chậm của mình trong khi Ovt thì oánh quá rát và sung mãn,
nhưng mình cảm thấy lối đánh của Ovt có gì khô cứng(có thể là do yếu tố thể hình chung của người châu Âu khi chơi môn tt này) và dễ bị bắt bài nên đối trọng nặng ký và đáng chú ý nhất với dân Tung của sẽ là Kenta Matshudaira..

lion

Đại Tá
Cá nhân em đồng quan điểm với bác chajen_HD, em không thích lối đánh của Ovtcharov:
Giao bóng:
+ Giao bóng trái tay thì công nhận xoáy và phò
+ Giao tô-ma-hốc khá hay (nhưng không biến hoá và nhanh bằng của Matsudaira Kenta)
+ Giao bóng thuận tay thì nhìn hơn chán, không tự nhiên và ít khi ăn điểm hoặc giành lợi
thế từ pha giao bóng này

Trái tay:
+ Công nhận tuy quả giật mạnh thật, nhưng động tác hơi rườm rà, có cái gì giống giống
như ông Kalinikos của Hi Lạp
+ Vẩy cổ tay khá hay và xoáy, có thể nói không thua kém gì các VDV Trung Quốc

Thuận tay:
+ Thỉnh thoảng còn thấy giơ nách khi giật ;)
+ Có lẽ do bọn Châu Âu to xác thể lực nhiều nên ngẫm lại bản dịch về động tác giật bóng
thuận tay của chú NTBB ban sáng mới thấy bọn nó có lối giật bóng khác so với lối giật bóng
của Trung Quốc, em quyết không học theo bọn này ;)

Hò hét:
+ Sao thằng này thanh niên mà nó ăn quả nào cứ hét the thé, nghe rất tức tai, hồi trước
trong cty có 1 ông giọng the thé như thế cãi nhau về dự án, em ngồi cách 5 dãy bàn còn
chịu không nổi chuồn ra ngoài uống cafe luôn ;)

Bạn gái:
+ Về điểm này thì em hoàn toàn đồng ý với tất cả anh em diễn đàn, rất ít người có bạn gái
đi theo cổ vũ nhiệt tình như vậy, không biết tuyển Đức có áp dụng biện pháp "cấm trại" như
tuyển bóng đá hay không ;)

• Like
Reactions: vtk

Bình luận từ Facebook