Tìm người cùng tập cơ bản theo giao trinh của Ben Larcombe ở việt trì

NTBB

Super Moderators
cung muon tap lai co ban nhung k thich tap vs chú hehe

tay gỗ thì tập làm gì. Trình chú k lên đc đâu

He he ! Mấy thanh niên này vui nhể ! Vừa mới vào rủ nhau đi tập bóng mà đã "bổ" nhau rồi ! Chắc là đùa nhau phải ko?
Nếu thấy cơ bản của mình còn kém thì nên lập nhóm mà cùng nhau tập lại khi chưa muộn, chứ để lâu, sau quen tay rồi thì khó sửa lắm. Quan trọng là phải đồng tâm nhất trí và kiên trì mới có thể cải thiện được "tình hình" nếu thực sự các bạn thấy kỹ thuật của mình "có vấn đề".

NTBB

Super Moderators
các bác ơi thế nào e tập đôi công ông nào cũng kêu bóng xoáy là thế éo nào nhỉ :))

Đôi công thì bóng sẽ xoáy lên, tuy nhiên lượng xoáy không nhiều do lực đánh không lớn và khi tiếp xúc bóng mình không miết vào bóng nhiều. Nhưng chắc chắn phải là xoáy lên.

(Góp ý riêng nè: lần sau post bài bạn đừng dùng từ "e...o...sắc" nhé!)

sai cơ bản phải tập lại đôi công chứ sao nữa
làm j có ai đánh đôi công mà cứ xoáy ngang như chú đâu

Đúng là đôi công thì bóng chỉ có xoáy lên. Nếu bóng có xoáy ngang quá nhiều là do người tập đã hơi hướng mặt vợt về phía bên trái (đối với người thuận tay phải) và tiếp xúc vào hông bên phải của quả bóng. Trong thi đấu thì cú đánh này sẽ có hiệu quả tốt hơn là chỉ có xoáy lên thuần túy. Tuy nhiên nếu đang tập (quả đôi công) thì chỉ nên tạo bóng xoáy lên vừa phải để bạn cùng tập dễ đánh và cả 2 giữ được loạt bóng qua lại lâu hơn.

Thế tình hình rủ rê nhau tập lại cơ bản theo giáo án của ben Larcombe thế nào rồi, đồng chí?

Bình luận từ Facebook