Tìm cốt zlc

thành đề

Đại Uý
E đang có nhu cầu tìm 1 e mới ZLC nhưng chưa biết chọn e nào. Vì e đang do dự giữa e Iner và TMB, nên e nhờ các a cấp uý, tá nhiều năm kinh nghiệm cho e thọ giáo.
E xin cảm ơn
Bạn tả lối chơi của bạn thì mọi người sẽ tư vấn dễ hơn.
Theo mình biết thì Inner hợp với lối chơi trung và xa bàn hơn, tmb thì có vẻ toàn diện.

thành đề

Đại Uý
thế thì 2 cốt này đều không hợp với bác. em chỉ tư vấn đc đến thế. 2 cốt này mua về để thu với ve thì quá phí. Em thấy bác đánh cốt kiểu mazunov là ổn

AndroCS7

Đại Tá
E đang có nhu cầu tìm 1 e mới ZLC nhưng chưa biết chọn e nào. Vì e đang do dự giữa e Iner và TMB, nên e nhờ các a cấp uý, tá nhiều năm kinh nghiệm cho e thọ giáo.
E xin cảm ơn
mua mỗi loại 1 em qua sử dụng để thử, cái nào ko hợp thì bán cũng ko đến nỗi mất giá :D. tiện đây m cũng có đủ cả 2 em, bác cần cứ ới m :)))

thành đề

Đại Uý
Cảm ơn các bác mình sẽ nghiên cứu thêm
Mình góp ý với bạn thế này.
Nếu bạn có điều kiện, mỗi dòng thuần gỗ, tamca, alc, zlc bạn làm 1 cây đại diện vừa đánh vừa so sánh, vừa sưu tầm là đẹp nhất.
Nếu không dư dả, hơi mất công 1 tí thì mua đồ cũ, đánh thử qua rồi bán lại lấy vốn thử tiếp, hoặc là xin mượn cốt của các bác trong clb để thử cảm giác, qua nhiều cốt mút rồi bạn mới xác định được cái nào hợp với mình nhất. Còn hỏi nên mua gì thì chỉ là ý kiến chủ quan, mỗi người 1 cảm giác, không ai giống ai đâu.

Apis

Thượng Sỹ
Cảm ơn các bác mình sẽ nghiên cứu thêm
Tháng 8.2015 mình chơi bb lại tại có sẵn kỹ thuật cơ bản cũng đánh đều trái phải, giật phải chuẩn nhưng chưa thi đấu nhiều. Mình đi mượn vợt anh em test thử thì thấy boll zlc hợp nhất. Mấy cây khác giật hơi thiếu lực. Giá hơi chát nhưng cũng ráng cắn răng mua vì nghĩ mua chơi hoài luôn. Sau này mình được trình trên hướng dẫn sửa động tác giật xoay hông v lườn thì lại thấy zlc dư lực phải kiềm lại bớt. Giờ đưa cây thuần gỗ, alc gì cũng chơi đc hết.
Chốt lại là kỹ thuật là chính, cốt mút là phụ.

thành đề

Đại Uý
Tháng 8.2015 mình chơi bb lại tại có sẵn kỹ thuật cơ bản cũng đánh đều trái phải, giật phải chuẩn nhưng chưa thi đấu nhiều. Mình đi mượn vợt anh em test thử thì thấy boll zlc hợp nhất. Mấy cây khác giật hơi thiếu lực. Giá hơi chát nhưng cũng ráng cắn răng mua vì nghĩ mua chơi hoài luôn. Sau này mình được trình trên hướng dẫn sửa động tác giật xoay hông v lườn thì lại thấy zlc dư lực phải kiềm lại bớt. Giờ đưa cây thuần gỗ, alc gì cũng chơi đc hết.
Chốt lại là kỹ thuật là chính, cốt mút là phụ.
Em cũng y như bác.

thành đề

Đại Uý
Hi Bác. Đồng cảnh ngộ ha. Biết vậy hồi mua cây rẻ rẻ đánh tiết kiệm được bao nhiêu vé matxa.
Không thử không biết đc đâu bác ạ. Lúc nào cũng cảm giác thòm thèm vợt khủng :D
Em cũng mới chuyển về chơi lại thuần gỗ thôi, vừa rẻ vừa dễ thay thế, cảm giác tốt, lại quăng được hết tay :D

Apis

Thượng Sỹ
Vậy cốt trung bình thì loại nào ok hả các bác. Cho e một vài loại để e nghiên cứu với.
Bạn phải cầm tận tay coi có thoải mái k. Cán to cán nhỏ tùy theo cỡ tay từng người. Mấy dòng phổ biến như ALC, nittaku acoustic, feruku, cliper đều ổn cả. Nói chung mượn đánh, hợp mua.

vietcan

Đại Tá
E xin cảm ơn
Mình có 1 cây boll zlc còn khá ngon. Bác quan tâm thì zalo 0947.33.53.56 hoặc facebook theo số trên

Clipper

Trung Uý
E xin cảm ơn
zhang jike zlc hoặc garaydia zlc là ngon nhất dòng zlc. Mà nói đến zlc là bó hẹp trong dòng cốt của Butterfly rồi. Ngoài butterfly ra thì có rất nhiều hãng khác có cốt vợt tốt và giá cả dễ chịu hơn, ví dụ Andro có treiber K là dòng kiểm soát tốt, stiga có clipper pro, rosewood 5, rosewood XO kiểm soát rất tốt, Joola có TPE feeling kiểm soát rất tốt.
Mình giới thiệu mấy cây đó cho bạn vì như bản mô tả thì kỹ thuật bạn chưa hoàn chỉnh, cần cốt dễ đánh, kiểm soát tốt, thủ tốt.

Chenjong

Binh Nhì
zhang jike zlc hoặc garaydia zlc là ngon nhất dòng zlc. Mà nói đến zlc là bó hẹp trong dòng cốt của Butterfly rồi. Ngoài butterfly ra thì có rất nhiều hãng khác có cốt vợt tốt và giá cả dễ chịu hơn, ví dụ Andro có treiber K là dòng kiểm soát tốt, stiga có clipper pro, rosewood 5, rosewood XO kiểm soát rất tốt, Joola có TPE feeling kiểm soát rất tốt.
Mình giới thiệu mấy cây đó cho bạn vì như bản mô tả thì kỹ thuật bạn chưa hoàn chỉnh, cần cốt dễ đánh, kiểm soát tốt, thủ tốt.
Uh. Mình mới tiếp xúc trong dòng butter thôi. Nên mình ko biết mấy dòng khác ntn cảm ơn bạn đã tư vấn

Bình luận từ Facebook