Thực hư trận cầu giữa Hùng (Gà)-Tam Kỳ vs Bảo (Cầu vồng)-Đà Nẵng

lqphuong

Đại Uý
Sóng gió lại nổi lên sau những bàn nhậu đầy ắp mồi và bia...nghe giang hồ đồn rằng 30/4 này sẽ có 1 cuộc tỷ thí sống còn giữa 2 cao thủ võ lâm này tại An Hội cốc-Hội An. Để trận cầu đc ngang tài ngang sức nên Bảo (Cầu vồng) đã đồng ý chấp Hùng (Gà) 04 quả, đánh 5 sét, độ 10 củ. Anh em nào có hứng thú thì vào chém gió cho sung nhé !

hungbongban

Moderator
Trận đấu 10 củ này chắc là căng thẳng và hấp dẫn đây. ACE nhớ có Clip cho anh em xem với nghe !
Chúc trận đấu diễn ra bình đẳng, hòa thuận trên tinh thần giao lưu học hỏi là chính, tiền bạc là ......

drmatchetzoola

Đại Tá
Sóng gió lại nổi lên sau những bàn nhậu đầy ắp mồi và bia...nghe giang hồ đồn rằng 30/4 này sẽ có 1 cuộc tỷ thí sống còn giữa 2 cao thủ võ lâm này tại An Hội cốc-Hội An. Để trận cầu đc ngang tài ngang sức nên Bảo (Cầu vồng) đã đồng ý chấp Hùng (Gà) 04 quả, đánh 5 sét, độ 10 củ. Anh em nào có hứng thú thì vào chém gió cho sung nhé !

Đi kèm trận này có drmatchetzoola đánh đồng Nguyễn Phê, dr chấp 10:5, nhưng đánh lon chứ không đánh củ.

hungbongban

Moderator
Đi kèm trận này có drmatchetzoola đánh đồng Nguyễn Phê, dr chấp 10:5, nhưng đánh lon chứ không đánh củ.

Anh drmatchetzoola đi theo mục đích chính để cổ vũ, động viên bằng "lon" thôi, đừng nóng gà lên mà chơi củ nữa thì gay đó Bia Bia Bia

nam_chem

Trung Uý
Đây không phải là giang hồ đồn mà đã khớp lệnh, hiện tại Hùng gà Quảng Nam đang tu luyện trong lò Phản Ứng Hạt Nhân tại thành Quảng Đà để chờ ngày bùng nổ, với nhiệp độ như hiện nay thì trong thời gian ngắn Hùng gà sẽ trở nên một đối thủ khó lường hơn. Trong cuộc tỷ thí sắp tới giá ban đầu 10 chai (trong bàn) nhưng hiện tại đã vợt đến ngưỡng 19 chai, giá này hầu hết đang nghiêng về Hùng gà; Đặc biệt đang có một mạnh thường quân công tác tại MỎ VÀNG BỒNG MIÊU cũng là một đệ tử của môn này vừa nhập môn và là nhà tài trợ chính với TỔNG GIÁ TRỊ LÊN TỚI 20 CHAI, nên tâm lý HÙNG GÀ rất hưng phấn chờ ngày ra lò và nghinh chiến. THIẾT NGHĨ 99% đang nghiêng về Hùng gà thì tại sao đại chiến không hấp dẫn được?

Radical

Moderator
anh Hùng gà giật moi rất ác.
Trận này anh Bảo chấp 4 cũng khơi khó đó nếu bị tâm lý đánh không sung.

nam_chem

Trung Uý
Được biết trong trận đại chiến sắp tới còn có AN CÒI, PHÚC TRẮNG và nhiều hảo thủ khác tại Đà Nẵng; nhân dịp này nam_chem rất mong được anh An còi biểu diễn đánh không dùng tay như đã phản hồi clip vận động viên không tay vừa ròi. Chắc là có một trận rửa mắt mở mang thêm đây!!!:cool:

lqphuong

Đại Uý
Xét một cách toàn diện thì Bảo (Cầu vồng) dù chấp Hùng (Gà) 04 bóng vẫn có phần thắng nhiều hơn, vì kỹ thuật và kinh nghiệm đánh độ của Bảo thì quá dày dạn, đặc biệt những quả giao bóng của Bảo rất hay và khó chịu, lại đánh trên sân trung lập nên theo chủ quan của cá nhân thì mình vẫn nghiên về phía Bảo hơn. Mình theo Bảo (Cầu vồng) vài xị cho vui, có ai theo kô !!!???

Last edited:

Radical

Moderator
Nếu anh Bảo áp dụng chiến thuật đôi công 2 càng, không giao bóng xuống cho anh Hùng gà moi thì cửa thắng cũng rộng chứ ko hẹp đâu.

thanh dai ca77

Đại Tá
Mình không đi Hội An được! Nếu đi được là mình theo Bảo! Mặc dù Bảo chấp 4 quả nhưng mình đánh giá là 10/8 nghiêng về Bảo

daklak1974

Binh Nhì
Hùng Gà là ai ở Quảng Nam mà bạo gan vậy ta,mình nhớ lúc trước ở QNam cũng có a Hùng nhưng 2,3 năm rồi không còn gặp nhau ở giải nữa.Hay là Hùng nào khác?

bongban-vn

Trung Sỹ
Trận này xem ra rất hay, lại đánh sân trung lập nữa chứ rất công bằng ,,hiiiii !
bác Hùng gà có hỗ trợ phía sau rất mạnh nên lên tinh thần rất cao đó cũng là thế mạnh đáng sợ, nhưng mình vẫn muốn theo Bảo cầu vồng hơn,,,hiiiii !!

thanh dai ca77

Đại Tá
Hùng Gà là ai ở Quảng Nam mà bạo gan vậy ta,mình nhớ lúc trước ở QNam cũng có a Hùng nhưng 2,3 năm rồi không còn gặp nhau ở giải nữa.Hay là Hùng nào khác?

Chân dung anh Hùng nè các bác. Người mang áo vàng nhé. Em mượn tấm hình này của bác SaigonFC

bongbanmaniac

Binh Nhất
Mình không đi Hội An được! Nếu đi được là mình theo Bảo! Mặc dù Bảo chấp 4 quả nhưng mình đánh giá là 10/8 nghiêng về Bảo

Trận này theo mình thấy thiệt thòi cho Bảo nhiều quá......

Thứ nhất đánh độ thì giữa 2 người thôi. Người nào đánh thì người đó bỏ tiền vào.... còn ở ngoài thì người nào muốn theo bao nhiêu thì theo cho nó công bằng.
Thứ hai có ngưòi nào đó theo chú Hùng Gà 20 chai thì ôi thôi đã được chấp 4 trái mà còn được theo như vậy nữa thì tâm lý của chú Hùng sẽ vững hơn Bảo Cầu Vồng rất là nhiểu.
Thứ ba Bảo ơi có cần kêu thầy Thụy Đà Nẵng vào giúp đệ tử 1 tay ko ??? và còn An còi nữa......hix hix.

Vài dòng đến với anh em BB mong anh em chém nhẹ tay cho.....trên đây là ý kiến cá nhân của em, em ko có ác ý gì hết chỉ mong cho 1 trận bóng bàn cân tài cân sức người thắng cuộc cũng được vui và người thua cũng tâm phục khẩu phục chứ ko phải thua rồi thì viện cớ này cớ nọ mất vui đi phải ko các anh em ?

Thân chào.

lqphuong

Đại Uý
Trận này theo mình thấy thiệt thòi cho Bảo nhiều quá......

Thứ nhất đánh độ thì giữa 2 người thôi. Người nào đánh thì người đó bỏ tiền vào.... còn ở ngoài thì người nào muốn theo bao nhiêu thì theo cho nó công bằng.
Thứ hai có ngưòi nào đó theo chú Hùng Gà 20 chai thì ôi thôi đã được chấp 4 trái mà còn được theo như vậy nữa thì tâm lý của chú Hùng sẽ vững hơn Bảo Cầu Vồng rất là nhiểu.
Thứ ba Bảo ơi có cần kêu thầy Thụy Đà Nẵng vào giúp đệ tử 1 tay ko ??? và còn An còi nữa......hix hix.

Vài dòng đến với anh em BB mong anh em chém nhẹ tay cho.....trên đây là ý kiến cá nhân của em, em ko có ác ý gì hết chỉ mong cho 1 trận bóng bàn cân tài cân sức người thắng cuộc cũng được vui và người thua cũng tâm phục khẩu phục chứ ko phải thua rồi thì viện cớ này cớ nọ mất vui đi phải ko các anh em ?

Thân chào.

Thực sự trận này dự kiến đánh 10 củ, nhưng số tiền này của 2 bên đều là do các anh em đam mê bb của 2 nơi gom lại mà thành, còn bản thân 2 VĐV chỉ góp vài xị cho vui lấy khí thế vào trận thôi. Do vậy, rất cân bằng về tâm sinh lý nhé !
Kô biết trận thư hùng này có diễn ra hay kô mà chẳng thấy anh em Đ.Nẵng vào chém gió gì cả !!!

Last edited:

nam_chem

Trung Uý
Bác lqphuong sai rồi, đằng sau những anh em thêm và cá nhau còn có mạnh thường quân chính thức đấy.

drmatchetzoola

Đại Tá
Bác lqphuong sai rồi, đằng sau những anh em thêm và cá nhau còn có mạnh thường quân chính thức đấy.

Mình có thể đại diện cho box 4rumQuangNam nói như thế này: Không nên nói những chuyện này nhiều đến vậy, sử dụng từ ngữ cá độ, phi chuyên môn trên diễn đàn cộng đồng chuyên môn là không hay ho và cần thiết. Chúng ta có thể đóng topic này được rồi đó, đừng bàn cãi ầm ỉ các ace nhé!

Radical

Moderator
Bác dr mặt chết nói đúng đó. nam_chem và lqphuong vào sửa lại thành bia hết đi.

Kẻo có mấy anh ... đến cổ vũ nữa thì nguy.

Bình luận từ Facebook