Thua ấm ức mà không mần chi được về luật BB .

Cảm ơn mọi người nhé , mình sẻ copy gửi vào Face cho ô TT đó .
Vừa rồi đưa con đi thi đấu HKPĐ TQ ở TH , được @Tuân vịt cùng với AE TH đón tiếp rất chu đáo , và bố trí cho giao lưu BB với AE trong CLB .
Vào giao lưu , séc 1 mình ăn nhẹ nhàng , séc 2 mình dẫn sâu > đối thủ bắt đầu quăng ném , đủ các kiểu ... Mình hơi bối rối , không phải vì mình không chống được , nhưng do tính của mình , khi gặp những người có lối đánh như thế này , mình thường buông , muốn cho trận đấu kết thúc càng nhanh càng tốt .
Mình cũng đã cố trôi theo dòng nước . Nước nổi Bèo nổi rồi nhưng xem ra không được . AE có phương án nào hay , giúp mình Nổi theo Nước với . Thanks .
P/S . Ở Tĩnh mình muốn tìm người để tập đỡ giao bóng sai luật cũng rất khó .
Ở thanh hoá có cao thủ giao bóng khủng thế sao bác mà đến nỗi bác chơi gai dài bó tay là hơi ghê đó. Em về TH chơi 2 lần rồi, k như thiên hạ đồn đại là dân thanh hoá này nọ kiểu như bẩn tính hay đói rách, ngược lại thấy ae thanh hoá rất nhiệt tình và chơi sang hơn cả tụi e ngoài này mới ác dù bạn em nhà nó ở miền núi, hoàn toàn ngược với suy nghĩ ban đầu của e hix.

Mà về thanh hoá e mới biết cái câu Nhất Gia,Nhì Xương ,Ba Lộc ám chỉ dân 3 huyện tính gia quảng xương hậu lộc thường bẩn tính. Đó là theo lời chính thằng bạn cùng lớp e người ở thanh hoá nói đoá

Last edited:

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Thực ra, em không sợ sự hơn thiệt về kinh tế của họ, nhưng em sợ, là sợ cái "bẩn" trong cách đối nhân xử thế, "nhọn" trong lời lẽ, không để thua thiệt với bạn bè thôi

Tiền quý thật, nhưng đối nhân xử thế, nó khó có thể quy ra tiền được

Thưa các bác là bạn e nó nhà miền núi nói thẳng ra là có vẻ như nó cũng k có cảm tình lắm với thanh niên mấy huyện đó khi nghe nó kể. Nhưng công nhận thanh niên miền núi xứ Thanh rất nhiệt tình vì bạn bè. K biết ở miền đồng bằng xứ Thanh sống ra làm sao mà người trong tỉnh họ còn nói thế .

hunghanoi

Super Moderators
Mình vừa cãi nhau về luật BB với 1 ô HLV BB và ô trọng tài làm nhiệm vụ tại HKPĐ TQ tại Thanh Hóa . Kết quả mình thua thảm hại
Tình huống đưa ra , trong thi đấu vđv có được phép đổi vợt liên tục không ? Ông HLV và TT nói được , với điều kiện ,mỗi lần đổi vợt phải báo với TT , mình giải thích kiểu gì ô TT cũng không nghe , vì luật ô nắm trong tay , đồng thời lúc đó , có 1 thầy dạy Thể ở trường Chuyên danh tiếng nhất HT đưa ra dẫn chúng rất cụ thể . VĐV được phép đổi vợt thoải mái , như Tennis , gậy bi a ... 1 không thể chọi lại 3 và mình chấp nhận đầu hàng . 1 chữ cung là thầy , Nữ chữa ( nữa chữ ) cũng là thầy , nhất lại là thầy dạy con , và cùng 1 ô TT làm nhiệm vụ QG nữa .
Hihi , đau nhất là họ còn nói với nhau mình chả biết gì về luật , nên cãi cùn :(:(:(
Lạy chúa tôi,lần sau trong những trường hợp nước sôi lửa bỏng như thế này gọi ngay số điện thoại tư vấn miễn phí 0912183232 để được giải đáp ! :p:p:p:p:p

lion

Đại Tá
Mình vừa cãi nhau về luật BB với 1 ô HLV BB và ô trọng tài làm nhiệm vụ tại HKPĐ TQ tại Thanh Hóa . Kết quả mình thua thảm hại
Tình huống đưa ra , trong thi đấu vđv có được phép đổi vợt liên tục không ? Ông HLV và TT nói được , với điều kiện ,mỗi lần đổi vợt phải báo với TT , mình giải thích kiểu gì ô TT cũng không nghe , vì luật ô nắm trong tay , đồng thời lúc đó , có 1 thầy dạy Thể ở trường Chuyên danh tiếng nhất HT đưa ra dẫn chúng rất cụ thể . VĐV được phép đổi vợt thoải mái , như Tennis , gậy bi a ... 1 không thể chọi lại 3 và mình chấp nhận đầu hàng . 1 chữ cung là thầy , Nữ chữa ( nữa chữ ) cũng là thầy , nhất lại là thầy dạy con , và cùng 1 ô TT làm nhiệm vụ QG nữa .
Hihi , đau nhất là họ còn nói với nhau mình chả biết gì về luật , nên cãi cùn :(:(:(
Điều 3.4.2 không cho phép tự do thay vợt trong khi đang thi đấu trừ khi được xác định hư hại do vô tình đến mức độ không thể tiếp tục sử dụng.

Còn nhớ có giải cấp vđtg hay olympics trận Wang LiQin đánh có tình huống vợt chạm bàn bị rách một miếng, sau khi xem xét trọng tài xác định chưa đến mức độ phải thay vợt nên Wang LiQin phải tiếp tục dùng vợt đó để thi đấu.

Bình luận từ Facebook