Thông báo tổ chức giải bóng bàn chào mừng ngày quốc tế phụ nữ mùng 8 tháng 3

Duongapaco

Đại Tá
Chiều nay, tôi đã gửi món quà nhỏ về địa chỉ của bác Yên, hy vọng kịp đến Lào Cai trước ngày tổ chức giải. Chúc Giải diễn ra thành công và vui vẻ !

Bác Yên ! Có số đt của bác rồi, nếu có dịp ra du lịch SaPa (tôi dự định đưa gia đình đi Sapa từ lâu mà vì các cháu bận học hành nên chưa thực hiện được) , nhất định tôi sẽ liên lạc với bác để anh em giao lưu Bóng Bia. Họ tên, địa chỉ, số đt, tôi ghi ngoài phong bì bưu phẩm rồi bác Yên nhé.

Vâng ah, xin cảm ơn bác, mong rằng ông Bưu điện sẽ gửi quà của bác kịp đến khi khai mạc giải ( chủ nhật ngày 03/03 ). Tôi hy vọng rằng chị em sẽ rất phấn khởi và thi đấu quyết tâm hơn để có được món quà của bác tặng. Rất vui khi được gặp bác tại Lào Cai khi bác đi du lịch Sa Pa, Tôi và anh chị em bóng bàn Lào Cai sẽ đón tiếp bác như những người bạn thân có cùng sở thích đam mê trái bóng nhỏ ( nhưng trình của ACE miền núi còn hạn chế lắm bác ah ). Khi nào nhận được quà của bác Tôi sẽ gọi điện cho bác biết nhé.

Duongapaco

Đại Tá
Tin buổi trưa: Cô gái chân dài Đỗ Thị Sửu trong khi tập luyện để đấu giải đã bị đau mất một chân dài nên không thể tham gia được nữa, thay vào đó là cô gái: Nguyễn Thị Kim Huế sẽ cặp đôi với Trần Giang Hương thành một đôi nữ và với Lê Thanh Hải thành một đôi nam nữ

Duongapaco

Đại Tá
THÔNG BÁO CỦA BTC GIẢI BÓNG BÀN

Ban tổ chức giải bóng bàn công ty Apatit VN mở rộng chào mừng ngày quốc tế phụ nữ mùng 8 tháng 3 xin trân trọng thông báo
Tổng số có: - 19 đôi nam nữ và 10 đôi nữ đăng ký tham gia giải, BTC đã nhờ Trung tâm TDTT tỉnh Lào Cai bốc thăm chia bảng để thi đấu
Thời gian khai mạc giải: 7 h 30 phút ngày 03 tháng 03 năm 2013 ( sáng chủ nhật )
Đại điểm: Tại nhà thi đấu công ty Apatit VN
Xin trân trọng kính mời các đồng chí VĐV đã đăng ký thi đấu về dự khai mạc và thi đấu giải theo chương trình trên
Kính mời các quý vị khán giả yêu thích bóng bàn đến xem và cổ vũ cho ACE trong ngày vui của mình

NTBB

Super Moderators
Vâng ah, xin cảm ơn bác, mong rằng ông Bưu điện sẽ gửi quà của bác kịp đến khi khai mạc giải ( chủ nhật ngày 03/03 ). Tôi hy vọng rằng chị em sẽ rất phấn khởi và thi đấu quyết tâm hơn để có được món quà của bác tặng. Rất vui khi được gặp bác tại Lào Cai khi bác đi du lịch Sa Pa, Tôi và anh chị em bóng bàn Lào Cai sẽ đón tiếp bác như những người bạn thân có cùng sở thích đam mê trái bóng nhỏ ( nhưng trình của ACE miền núi còn hạn chế lắm bác ah ). Khi nào nhận được quà của bác Tôi sẽ gọi điện cho bác biết nhé.

Hi Hi ! Giao lưu thì kể gì trình độ. Cứ thích là "bụp" thôi. Tôi chơi bóng cho khỏe là chính, chả tập tành bài bản gì, trình độ thì tham gia giải Gà Cay mấy lần mà chả được giải lần nào - À, hình như có 1 lần được giải "Gà già máu chiến nhất" thì phải - chỉ tại là ..."máu" quá thôi bác Yên ạ.

Duongapaco

Đại Tá
Hi Hi ! Giao lưu thì kể gì trình độ. Cứ thích là "bụp" thôi. Tôi chơi bóng cho khỏe là chính, chả tập tành bài bản gì, trình độ thì tham gia giải Gà Cay mấy lần mà chả được giải lần nào - À, hình như có 1 lần được giải "Gà già máu chiến nhất" thì phải - chỉ tại là ..."máu" quá thôi bác Yên ạ.
Trên này cũng vậy mà bác, chủ yếu anh chị em tự tập với nhau thôi thấy, ai có quả gì hay hay là học hỏi nhau, lâu rồi biến tướng thêm thành của mình thôi bác ah. Trong TP HCM nhiều bác lớn tuổi chơi mặt gai khó chịu lắm, năm 2004 Tôi vào đấu giải ngành tại Công viên Tao Đàn thấy toàn người lớn tuổi chơi bóng bàn, số trẻ không biết họ tập ở đâu vì thời gian ít nên ko có điều kiện đi xem các cơ sở luyện tập năng khiếu của các quận, hay TP. Bác đi du lịch cứ mang theo súng đạn đầy đủ vào bọn tôi ngoài này sẽ tiếp bác đàng hoàng bác nhé

Dũng Gai

Moderator
Bác Yên có thể đưa lịch thi đấu các đôi nam nữ và đôi nữ lên trên đây được chưa ạ. Cách đưa dễ lắm, dùng Iphone chụp rồi gửi file ảnh lên diễn đàn.

congsonsxdlc

Binh Nhì
DỰ KIẾN THÀNH PHẦN THAM GIA GIẢI NHƯ SAU

A. Nội dung đôi nam nữ
I. Câu lạc bộ APT
1. Trần Mạnh Hà + Nguyễn Thị Lộc
2. Đỗ Thành Nam + Nguyễn Ngọc Quỳnh
3. Đỗ Mạnh Hiệp + Bùi Xuân Trang
4. Bùi Duy Việt + Trần Giang Hương
5. Lê Thanh Hải + Nguyễn Thị Kim Huế
6. Lê Văn Tâm + Tống Thị Thơm
7. Phạm Tuấn Khôi + Trương Thị Phương
8. Vũ Công Sơn + Hoàng Thị Đàm
9. Phạm Ngọc Chung + Lê Thị Hằng
10. Đỗ Mạnh Dũng + Đặng Thị Liên
11. Kiều Bá Mạnh + Khổng Thị Minh
12. Lê Hồng Long + Hồ Thanh Loan
II. Câu lạc bộ BBC
1. Nguyễn Anh Vũ + Vũ Thị Hoa
2. Nguyễn Đình Dũng + Đinh Thị Hồng
III. Câu lạc bộ Duyên Hải
1. Thái Văn Dương + Đào Thị Ngân
2. Phạm Hữu Phước + Nguyễn Thanh Hồng
3. Kiều Bá Mậu + Vương Thị Túy
IV. Câu lạc bộ nhà thi đấu
1. Trần Quang Vinh + Đặng Thị Lan
2. Phạm Hồng Sơn + Tống Thị Hiệp
V Các Câu lạc bộ khác
1.
2.
...
B. Nội dung đôi nữ
1. Bùi Xuân Trang + Nguyễn Ngọc Quỳnh ( CLB APT )
2. Nguyễn Thị Lộc + Tống Thị Thơm ( CLB APT )
3. Trần Giang Hương + Nguyễn Thị Kim Huế ( CLB APT )
4. Hoàng Thị Đàm + Lê Thị Hằng ( CLB APT )
5. Trương Thị Phương + Khổng Thị Minh ( CLB APT )
6. Đặng Thị Liên + Hồ Thanh Loan ( CLB APT )
7. Vũ Thị Hoa + Đinh Thị Hồng ( CLB BBC )
8. Đào Thị Ngân + Nguyễn Thanh Hồng ( CLB Duyên Hải )
9. Tống Thị Hiệp + Toán Thị Bích ( CLB NTĐ )
10. Dương Thị Kim Thành + Lê Thu Thủy ( CLB Duyên Hải )
...

Cháu là cháu sợ nhất đôi số 8 đấy chú Yên à.

NTBB

Super Moderators
Trên này cũng vậy mà bác, chủ yếu anh chị em tự tập với nhau thôi thấy, ai có quả gì hay hay là học hỏi nhau, lâu rồi biến tướng thêm thành của mình thôi bác ah. Trong TP HCM nhiều bác lớn tuổi chơi mặt gai khó chịu lắm, năm 2004 Tôi vào đấu giải ngành tại Công viên Tao Đàn thấy toàn người lớn tuổi chơi bóng bàn, số trẻ không biết họ tập ở đâu vì thời gian ít nên ko có điều kiện đi xem các cơ sở luyện tập năng khiếu của các quận, hay TP. Bác đi du lịch cứ mang theo súng đạn đầy đủ vào bọn tôi ngoài này sẽ tiếp bác đàng hoàng bác nhé

Cảm ơn bác !

Còn về chuyện ở các CLB thấy đa số là các bác "trung cao cấp" chơi bóng bàn, số trẻ rất ít chơi thì ở trong này cũng vậy bác ạ (và có lẽ đây là chuyện đáng buồn). Các đội năng khiếu thì không nói làm gì vì đó là bắt đầu của con đường chuyên nghiệp rồi. Còn bóng bàn phong trào mà thiếu vắng các lứa tuổi thanh thiếu niên thì khó có điều kiện phát hiện năng khiếu, và môn BB nước nhà khó phát triển được. Có lẽ diễn đàn nên lập 1 topic với chủ đề "Làm thế nào để phát triển BB trong lứa tuổi nhỏ", biết đâu lại có nhiều sáng kiến hay, bác Yên nhỉ !

Duongapaco

Đại Tá
Bác Yên có thể đưa lịch thi đấu các đôi nam nữ và đôi nữ lên trên đây được chưa ạ. Cách đưa dễ lắm, dùng Iphone chụp rồi gửi file ảnh lên diễn đàn.
Tất cả danh sách tham gia giải mình gửi Trung tâm TDTT tỉnh để bốc thăm sắp xếp lịch thi đấu rồi, có lẽ sáng mai Trung tâm mới phát hành.Sáng mai mời anh chị em BBC xuống sớm dự khai mạc nhé

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Anh NTBB ơi đến giờ này mà ông Bưu điện vẫn chưa mang quà của anh đến, chắc là mai không kịp mất rồi, chán mấy ông BĐ quá trời anh ah

Last edited:

Gai Tabor

Thượng Sỹ
Hôm nay được gặp các bóng hồng,
Trên tay cầm chiếc vợt pinh pông,
Rạng rỡ niềm tin trên ánh mắt,
Giao lưu, gặt hái những thành công.

Các câu lạc bộ đến tham gia,
Tình cảm anh em như một nhà,
Duy trÌ tổ chức anh Yên nhé,
Để đón nhiêù thêm bóng hồng về.

Last edited:

NTBB

Super Moderators
Anh NTBB ơi đến giờ này mà ông Bưu điện vẫn chưa mang quà của anh đến, chắc là mai không kịp mất rồi, chán mấy ông BĐ quá trời anh ah

Biết làm sao được ! Đành ...trao giải sau vậy, hihi !! Hơi buồn 1 tí nhưng ko sao bác Yên ạ. Chỉ hy vọng bộ đĩa ấy đừng thất lạc, và giúp được cho chị em yêu bóng bàn của CLB công ty Apatit LC chút ít để "nâng cao tay nghề". Bác cho tôi gửi lời chúc mừng chị em nhân ngày QT Phụ nữ 8/3 nhé !

Duongapaco

Đại Tá
Biết làm sao được ! Đành ...trao giải sau vậy, hihi !! Hơi buồn 1 tí nhưng ko sao bác Yên ạ. Chỉ hy vọng bộ đĩa ấy đừng thất lạc, và giúp được cho chị em yêu bóng bàn của CLB công ty Apatit LC chút ít để "nâng cao tay nghề". Bác cho tôi gửi lời chúc mừng chị em nhân ngày QT Phụ nữ 8/3 nhé !
Hôm qua kết thúc tổng kết giải Tôi đã thông báo cho chị em biết giải đặc biệt của bác gửi tặng đôi nữ nhất nhưng do điều kiện Bưu điện chưa chuyển kịp nên chưa thể có để trao giải được, khi nào phần thưởng của Bác tới nơi Tôi sẽ thay mặt bác trao cho hai chị em đạt giải nhất đôi nữ, xin cảm ơn những tình cảm của bác với bóng bàn APT và Lào Cai

Duongapaco

Đại Tá
KẾT QUẢ THI ĐẤU GIẢI BÓNG BÀN CHÀO MỪNG NGÀY MÙNG 8 THÁNG 3

I. Đôi nữ
1. Giải nhất: Vũ Thị Hoa + Đinh Thị Hồng ( CLB BBC )
2. Giải Nhì: Hoàng Thị Đàm + Lê Thị Hằng ( CLB APT )
3. Đồng giải 3:
- Nguyễn Thị Lộc + Tống Thị Thơm ( CLB APT )
- Đào Thị Ngân + Nguyễn Thanh Hồng ( CLB Duyên Hải )
II. Đôi nam nữ
1. Giải nhất: Trần Mạnh Hà + Nguyễn Thị Lộc ( CLB APT )
2. Giải nhì: Phạm Hữu Phước + Nguyễn Thanh Hồng ( CLB Duyên Hải )
3. Đồng giải 3:
- Lê Văn Tâm + Tống Thị Thơm ( CLB APT )
- Phạm Hồng Sơn + Tống Thị Hiệp ( CLB Môi trường )
Ngoài ra BTC còn trao 6 giải khuyến khích cho 6 đôi nữ và 1 giải VĐV cao tuổi nhất tham gia giải cho chị: Toàn Lệ Bích ( CLB Hồng Hà ), 1 giải VĐV trẻ tuổi nhất tham gia giải cho VĐV: Bùi Xuân Trang ( CLB APT )
Sau lễ tổng kết BTC đã mời các quý vị đại biểu và VĐV tham gia giải liên hoan tổng kết tại nhà khách công ty APT vui vẻ

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Kính gửi: Anh NTBB - Trần Quốc Thảo - Quận 3 - TP HCM

Vào hồi 10 h 45 phút sáng này Tôi đã nhận được 02 đĩa DVD hướng dẫn tập bóng bàn của anh gửi tặng đôi nữ giải nhất bóng bàn do CLB Bóng bàn APT tổ chức chào mừng ngày mùng 8 tháng 3, xin cảm ơn anh đã gián tiếp giúp đỡ phong trào bóng bàn nữ Lào Cai ngày càng phát triển, Tôi sẽ chuyển phần quà của anh tới hai chị em trong thời gian nhanh nhất

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Hôm nay được gặp các bóng hồng,
Trên tay cầm chiếc vợt pinh pông,
Rạng rỡ niềm tin trên ánh mắt,
Giao lưu, gặt hái những thành công.

Các câu lạc bộ đến tham gia,
Tình cảm anh em như một nhà,
Duy trÌ tổ chức anh Yên nhé,
Để đón nhiêù thêm bóng hồng về.

Hỡi anh Tay Bo chơi pinh pông
Được gặp bóng hồng có thích không
Sao anh không nói để Tôi đón
Cùng xem bóng hồng chơi pinh Pông
Chị em tham gia vui rất đông
Làm Tôi cảm động không nói được
Chỉ biết cảm ơn trái Pinh Pông

Dũng Gai

Moderator
Bận quá, hôm nay mới vào diễn đàn được. Thay mặt cho anh chị em CLB BBC và các CLB khác xin gửi lời cám ơn đến anh Yên cùng toàn thể anh chị em CLB APT và Ban lãnh đạo Công ty đã đón tiếp các đại biểu chu đáo, vui vẻ, nhiệt tình. Đây là 1 giải đấu lần đầu tiên tổ chức, mang nhiều ý nghĩa, đặc biệt cho các chị em tham gia hoạt động bóng bàn, tạo 1 sân chơi lành mạnh, ứng xử văn hóa, nhân văn.
Rất mong trong thời gian tới anh Yên sẽ quan tâm hơn tới phong trào bóng bàn chung và có thể sẽ tư duy để có 1 giải các đôi nam xuất sắc mà nòng cốt là hai câu lạc bộ BBC và APT mở rộng 1 số CLB khác.
Một lần nữa xin cám ơn anh Yên, câu lạc bộ APT. Chúc anh khỏe và chúc CLB APT: Đoàn kết, năng động, phát triển.

Duongapaco

Đại Tá
Bận quá, hôm nay mới vào diễn đàn được. Thay mặt cho anh chị em CLB BBC và các CLB khác xin gửi lời cám ơn đến anh Yên cùng toàn thể anh chị em CLB APT và Ban lãnh đạo Công ty đã đón tiếp các đại biểu chu đáo, vui vẻ, nhiệt tình. Đây là 1 giải đấu lần đầu tiên tổ chức, mang nhiều ý nghĩa, đặc biệt cho các chị em tham gia hoạt động bóng bàn, tạo 1 sân chơi lành mạnh, ứng xử văn hóa, nhân văn.
Rất mong trong thời gian tới anh Yên sẽ quan tâm hơn tới phong trào bóng bàn chung và có thể sẽ tư duy để có 1 giải các đôi nam xuất sắc mà nòng cốt là hai câu lạc bộ BBC và APT mở rộng 1 số CLB khác.
Một lần nữa xin cám ơn anh Yên, câu lạc bộ APT. Chúc anh khỏe và chúc CLB APT: Đoàn kết, năng động, phát triển.

Xin cảm ơn những lời chia sẻ của em khi lần đầu tiên CLB APT tổ chức một giải riêng cho chị em nhân ngày mùng 8 tháng 3, mình hy vọng sau giải này chị em sẽ cố gắng tập luyện bóng bàn để nâng cao trình độ chuyên môn và có sức khỏe tốt cho bản thân mình, thường xuyên thi đấu giao lưu giữa các CLB trong tỉnh với nhau để tăng cường đoàn kết hữu nghị giữa những người có cùng sở thích. Hôm qua mình đã nhận được quà của anh NTBB ở TP HCM tặng thưởng giải nhất cho đôi Hoa Hồng, mình đã chuyển đến Hồng rồi. Anh NTBB có gửi lời chào tốt đẹp nhất tới em và anh ấy hy vọng sẽ có ngày được giao lưu với anh em mình tại TP Lào Cai và Sa Pa, khi đó anh sẽ ALo cho em tiếp cùng anh nhé.
Trong chương trình hoạt động của CLB thời gian tới mình sẽ tổ chức một giải ĐÔI NAM CLB APT mở rộng ( Tổng số khoảng 16 - 24 đôi nam, chia thành 4 bảng ) nhưng quy mô tổ chức thì đơn giản hơn giải vừa qua để mọi người tham gia cho vui

Bình luận từ Facebook