Thời gian để làm quen với mặt tàu H3

storm

Thượng Sỹ
Các tiền bối cho e hỏi, để có thể làm quen với các dòng H3 thì cần khoảng thời gian bao lâu ạ. E đang định chuyển sang dùng H3 nhưng hơn 1 tháng nữa là đến giải, ko biết có kịp để làm quen với e nó ko. Thank các bác nhìu ạ!

lamtq

Đại Tá
Các tiền bối cho e hỏi, để có thể làm quen với các dòng H3 thì cần khoảng thời gian bao lâu ạ. E đang định chuyển sang dùng H3 nhưng hơn 1 tháng nữa là đến giải, ko biết có kịp để làm quen với e nó ko. Thank các bác nhìu ạ!
xong giải làm wen ko muộn
chu g b lam wen la giai b nghi khoi danh cho no lanh

tiachop

Thượng Tá
Một tháng trước giải là không kịp đâu bạn, tốt nhất là xong giải bạn vào diễn đàn tìm hiểu thêm về kỹ thuật mút tàu rồi làm quen.

long thủ

Đại Tá

Tùy ngộ tính của bác, có khi hợp tay đánh phát được luôn, cũng có thể không hợp tí nào. Nếu động tác bác dài, đánh cả cánh tay thì đánh tàu rất hợp.

storm

Thượng Sỹ
Tùy ngộ tính của bác, có khi hợp tay đánh phát được luôn, cũng có thể không hợp tí nào. Nếu động tác bác dài, đánh cả cánh tay thì đánh tàu rất hợp.
Thank bác. vậy e nghĩ e có khả năng hợp với mặt tàu :D. Vì e rất thích lối đánh của các vđv TQ nên động tác của e gần như là bắt chước của các vđv thần tượng của e như Malong hay Vương lệ cần ( giống nhất là cách vung tay ạ ). Ko biết bảo kiếm GA mà e đang dùng có hợp với mặt tàu ko các bác?

Last edited:

vietcan

Đại Tá
khi bác bắt đầu chuyển sang Tàu đạo, nếu bác muốn dùng H3 ngay thì bạn nên sử dụng những mặt có độ cứng thấp tâm 37, 38 độ, vừa đỡ phải tuned, vừa dễ điều khiền.sau 1 thời gian đã cảm nhận và thuần thục rồi thì bác tăng dần độ cứng lên, sau 7 năm luyên tập tầu đạo e giờ đã lên đến D41, T2,2 rồi đây nè.phê lắm bác ạ.kiểu tập đua xe ý. chúc bác thành công nhé

storm

Thượng Sỹ
khi bác bắt đầu chuyển sang Tàu đạo, nếu bác muốn dùng H3 ngay thì bạn nên sử dụng những mặt có độ cứng thấp tâm 37, 38 độ, vừa đỡ phải tuned, vừa dễ điều khiền.sau 1 thời gian đã cảm nhận và thuần thục rồi thì bác tăng dần độ cứng lên, sau 7 năm luyên tập tầu đạo e giờ đã lên đến D41, T2,2 rồi đây nè.phê lắm bác ạ.kiểu tập đua xe ý. chúc bác thành công nhé
thank bác, e nghe mà cũng thấy tê tê rồi :D, cơ mà luyện dùng mặt tàu cũng như luyện kỹ thuật lúc học mới học chơi vậy nhỉ, cần sự đam mê, kiên nhẫn, cũng như time bác nhờ :rolleyes:. Có lẽ e phải chuẩn bị những yếu tố đó trước rồi mới đổi vũ khí mới đc :eek:

long thủ

Đại Tá
thank bác, e nghe mà cũng thấy tê tê rồi :D, cơ mà luyện dùng mặt tàu cũng như luyện kỹ thuật lúc học mới học chơi vậy nhỉ, cần sự đam mê, kiên nhẫn, cũng như time bác nhờ :rolleyes:. Có lẽ e phải chuẩn bị những yếu tố đó trước rồi mới đổi vũ khí mới đc :eek:

Mình nghĩ bạn nên đổi vũ khí trước rồi phát triển kỹ thuật theo tàu.

storm

Thượng Sỹ
Mình nghĩ bạn nên đổi vũ khí trước rồi phát triển kỹ thuật theo tàu.
Vâng thưa bác, nhưng e nghĩ e phải xem mình có time để theo đuổi ko đã. Cuộc sống bấp bênh ko biết còn time để dành cho niềm đam mê lớn là Pingpong ko nữa :(

long thủ

Đại Tá
Vâng thưa bác, nhưng e nghĩ e phải xem mình có time để theo đuổi ko đã. Cuộc sống bấp bênh ko biết còn time để dành cho niềm đam mê lớn là Pingpong ko nữa :(

Vậy thì bác nên bắt đầu ngay, chớ để đam mê nguội mất. Về sau sẽ ko nuối tiếc vì mình đã biết cảm giác theo đuổi tàu đạo

huyheo99

Đại Uý
em ngu dại timd hiểu ít lại không có đồng đạo chơi tàu đạo toàn nhật bổn hết.cơ mà em mới chuyển sang chơi gai tàu + cốt tàu. em định chơi luôn mút tàu cho đủ bộ .tính làm con NEO H3.mà phân vân như bác nói độ cứng 37,38 ròi d41, t2,2 là cái quái gì vậy.sao tùm lum vậy. nhờ bác trả lời sơ bọ em em mỏ mang kien thưc

pkhuyenthoai

Đại Tá
nếu ngộ nhận cao, một tháng là quá đủ

hiepga

Đại Tá
Mình hợp tàu sau chỉ 1 lần dán đầu tiên . H3;+ Sar :)) Giật cứ vù vù, bóng cắm , cắt bóng và phát bog cực kỳ an toàn và xoáy =))

vietcan

Đại Tá
em ngu dại timd hiểu ít lại không có đồng đạo chơi tàu đạo toàn nhật bổn hết.cơ mà em mới chuyển sang chơi gai tàu + cốt tàu. em định chơi luôn mút tàu cho đủ bộ .tính làm con NEO H3.mà phân vân như bác nói độ cứng 37,38 ròi d41, t2,2 là cái quái gì vậy.sao tùm lum vậy. nhờ bác trả lời sơ bọ em em mỏ mang kien thưc
D 37---D42 là độ cứng của mặt Tàu. còn T1,9---T2,2 là độ dày của spong. bạn mới chơi nên chọn D37-38 thôi nhé

chajen_HD

Đại Uý
tren mat co ghi thong so a ban.vi du dhs neo he thong so the nao
========
Tùy loại bac ah và nhiều cấp độ từ H3 hàng chợ (maket) đến H3 pro rồi đến NT (NEO hoặc thường; lót cam hoặc lót xanh như tuyển khưa..vv)
thường thì chỉ có Pro hoặc NT mới ghi độ cứng và độ dày trên lớp lót (sponge) thôi bác ah ví dụ: 2.15/39 có nghĩa là độ cứng 39 còn độ dày lớp lót là 2.15mm
Bác nào mới làm quen thì nên làm 1 em maket cho dễ và cũng ko tiếc khi cảm thấy mình ko hợp Tàu Khựa.
em cũng có đây: ngon,bổ,rẻ và rất hợp cho người mới làm quen tàu xì:
http://www.bongban.org/threads/hd-tq-bán-1-mặt-h3-maket-220k.22886/#post-323168

Bình luận từ Facebook