Thiên đường của những giấc mơ : Cốt vợt Handmade

lamtq

Đại Tá

Tiển luôn cặp Sardius lên đường

Và chỉ còn làm bạn với ông trọng tài Nhơn Hoà khi các bạn khác đã rời cuộc chơi
HAHA. mình Không Thành Thật nên bị người khác ngi ngờ . giờ phải làm 1 bài dài phóng sự kèm hình ảnh minh họa để chứng minh hả A.Th ơi:eek:BiaBia

KTT

Thượng Tá
Nhìn cách đặt cân của bác ảo quá............!

Chính xác là cách đặt cân nó ảo cũng giống y chang như cách đặt ... con chó lên cây vợt để chụp ảnh vậy. Con chó nhỏ này cũng là của KTT đấy và giờ đây tấm ảnh này được bạn lấy làm avatar đó. Nói chung là chẵng cần chứng minh làm gì nửa. Ai tin thì đã tin rồi, ai không tin thì không làm cách chi để thay đổi ý kiến kể cả có cầm vợt đó trên tay. Thời gian ít ỏi để dành làm việc khác có ích hơn vậy

KTT

Thượng Tá
Cây này bằng gỗ gì mà nhìn vân lạ và đẹp thế bác KTT:D

Cám ơn bạn đã quan tâm. Thú thật sẽ có những cốt vợt mà KTT trình làng nhưng chẵng nhớ nổi tên lớp veneer bên ngoài. Lý do lúc mới cầm về còn nhớ tên nhưng để lâu một thời gian sau ... quên mất luôn tên em nó . Điều này KTT phải nói trước cho ae biết chứ đến lúc có bạn hỏi thì trả lời không biết thì không khéo có bạn nghĩ là KTT giấu thông tin thì rỏ khổ. Còn lớp veneer cốt vợt này là loại veneer nhân tạo và được đặt tên là ....

Ice Cream là tên lớp veneer mà nhà cung ứng đặt tên. Nhìn màu sắc và vân gỗ nhìn có giống kem không. Càng nhìn càng muốn thưởng thức một cốc kem mát lạnh ngay

Những cây vợt của KTT đúng là Ross Leidy Việt Nam....

Cám ơn bạn đã khen quá lời nhưng thật tình phong cách Ross Leidy là mục tiêu KTT đang hướng đến

KTT

Thượng Tá
HAHA. mình Không Thành Thật nên bị người khác ngi ngờ . giờ phải làm 1 bài dài phóng sự kèm hình ảnh minh họa để chứng minh hả A.Th ơi:eek:BiaBia

Bao giờ cũng vậy nếu bình thường thì mọi người bảo ... thường thôi có gì để quan tâm. Còn nếu nó bất thường thì bảo ... trò bịp đấy tin thế nào được. Không thể nào chiều hết ý cho vừa lòng mọi người nên giờ suy nghĩ có nên post tấm ảnh về trọng lượng cây Vô Ảnh Đao nửa hay không vì mọi người ắt sẽ choáng và nghĩ linh tinh thì càng khổ cho KTT nửa. Thôi hôm nào gặp lamtq với KTT giao lưu 1 trận nha. Vài chai bia lai rai thôi. Không cần chấp điểm KTT đâu chỉ cần lamtq cầm cây ... Thiết Mộc Kiếm ra đấu . Nhớ không được tuột tay đấy nha.

Drhongson

Đại Tá
Kụ KTT này chuyên làm ra những cái gì sốc nhứt , Thiết mộc kiếm năng hơn nứakilô ,
Vậy cây nhẹ nhứt hôm nọ chắc là nhẹ ngoài sức tưởng tượng của mọi người nhỉ ?

Mình đoán lần chót 69 gr . quyết phen này kiếm cái đuôi con chồn hương 3 kg gởi biếu nhà anh Hùng Hà nội .

tuyetvu79

Đại Tá
bác ui.......có cái vụ bảo đao Hồ gia thì giờ sao hả bác??????
:eek::D
bác rèn nhiều đao thế ....mà con cháu Hồ gia danh tiếng giờ k có 1 cây dao cùn lận lưng...làm giang hồ cười cợt
xấu hổ....xấu hổ quá....
hic

KTT

Thượng Tá
Kụ KTT này chuyên làm ra những cái gì sốc nhứt , Thiết mộc kiếm năng hơn nứakilô ,
Vậy cây nhẹ nhứt hôm nọ chắc là nhẹ ngoài sức tưởng tượng của mọi người nhỉ ?

Mình đoán lần chót 69 gr . quyết phen này kiếm cái đuôi con chồn hương 3 kg gởi biếu nhà anh Hùng Hà nội .

Hàng 7X thiếu gì sao không chọn 1 em ? các em mang số báo danh 70, 71, 72, 75 vẩn còn đó mà chạy chi xuống hàng 6X là sao hả ông bạn hiền ? Đoán kiểu này cái đuôi chồn vẩn còn đó thôi. Thiết Mộc Kiếm thì KTT dùng chiêu " Ngọc trong đá " cho Thiết ẩn sâu trong lòng Mộc. Còn Vô Ảnh Đao thì không có gì đặc biệt đâu, mấy kiếm khác cũng được rèn theo cùng một cách nhưng Phong Vân Kiếm 94g, Huyền Thiết Kiếm 90g, Hồ Đao 80g còn Vô ảnh Đao là ???? . chẵng qua là cách chọn gỗ làm core thôi. Có sock thì sock vừa vừa thôi chứ sock quá ... choáng chết còn gì.

bác ui.......có cái vụ bảo đao Hồ gia thì giờ sao hả bác??????
:eek::D
bác rèn nhiều đao thế ....mà con cháu Hồ gia danh tiếng giờ k có 1 cây dao cùn lận lưng...làm giang hồ cười cợt
xấu hổ....xấu hổ quá....
hic

Không phải cứ kiếm đẹp đao sang là ngon đâu. Không phải bất cứ loại gỗ nào cũng phù hợp làm cốt vợt đâu nha. Để ý thử xem tại sao cốt vợt thường sử dụng toàn anh em họ nhà Tùng Bách # Thông như Hinoki chẳng hạn. Những loại này thường không đẹp, giá không cao nhưng lại hợp với cốt bóng bàn với các yếu tố như mềm dẽo, nhẹ, nảy vừa phải, cảm giác bóng tốt ... còn các loại gỗ quý hơn nhiều, đắt hơn nhiều lại đẹp nửa chứ lại không thích hợp. Các bạn quan sát xem có phải những cốt vợt sử dụng gỗ Ebony, Rosewood, Maple, Wenge, Walnut ... thường rất mõng là vì nó cứng quá, nặng quá ... Hồ Đào cũng vậy mà thôi nên không hợp. Để làm ra chiếc cốt vợt KTT phải thử rất nhiều phương án từ lớp core, lớp gỗ veneer bên ngoài hoặc các loại lớp đệm như sợi carbon, sợi thuỷ tinh ... cả kết cấu lớp nửa 5 lớp, 7 lớp, 11 lớp ... Để sao cho khi cốt vợt KTT ra giang hồ là phải vừa đẹp lung linh trang nhã bên ngoài nhưng khi đánh là phải đạt yêu cầu. Vì thế KTT thường nói " Dục tốc bất đạt " mà. Từ từ cho nó chắc nên bạn thông cảm chờ thêm nha.

Last edited:

lamtq

Đại Tá
Bao giờ cũng vậy nếu bình thường thì mọi người bảo ... thường thôi có gì để quan tâm. Còn nếu nó bất thường thì bảo ... trò bịp đấy tin thế nào được. Không thể nào chiều hết ý cho vừa lòng mọi người nên giờ suy nghĩ có nên post tấm ảnh về trọng lượng cây Vô Ảnh Đao nửa hay không vì mọi người ắt sẽ choáng và nghĩ linh tinh thì càng khổ cho KTT nửa. Thôi hôm nào gặp lamtq với KTT giao lưu 1 trận nha. Vài chai bia lai rai thôi. Không cần chấp điểm KTT đâu chỉ cần lamtq cầm cây ... Thiết Mộc Kiếm ra đấu . Nhớ không được tuột tay đấy nha.
e thì cũng thik cốt nặng lắm đấy nhưng trong đời chỉ 2 đợt cầm cốt nặng thui.
1 đợt là tập lực tay- vợt sắt ở nhà 400g
1 đợt đánh cây Stiga 7.6 Oversize 100g+ 2 miếng 729 110g là tổng 210g . cây này thì có dùng thi đấu

bây g a KTT kêu e cầm Thiết Mộc Kiếm đấu với bác thì muốn thắng chắc chỉ có cách dùng kiếm mà phi thôi. thôi bác cho e xin- khỏi cần đấu nữa , a e gặp nhau cứ làm vài chai Bia ngồi chơi tán dóc về cái sự nghiệp chế tạo vợt của a cho nó lành. thế là vui rồi:)
hy vọng sớm có dịp hàn huyên a TH nhéBiaBiaBiaBia

hunghanoi

Super Moderators
Hòi hộp quá không biết có ai đoán đúng không đây !

"70, 71, 72, 75" không có lẽ lại rơi vào dãy số tự nhiên này ??????????????????????????????

KTT

Thượng Tá
Hòi hộp quá không biết có ai đoán đúng không đây !

"70, 71, 72, 75" không có lẽ lại rơi vào dãy số tự nhiên này ??????????????????????????????

Nhưng những dự đoán sau vẩn còn khả năng trúng . Chỉ xác nhận 69, 74, 76 & 78 toi thôi.
Hunghanoi 73g
Drson 77g
Schlum 79g

Bình luận từ Facebook