Thích quá trái của Fan Zhendong quá!

Joyk

Binh Nhất
Em đánh trái phải đều như nhau. Đặc biệt móc cổ tay trái trả bóng những quả phát gần của đối thủ khá hiệu quả. Nhưng xem video quả vẩy trái của Zhendong thì thấy mình vẫn chỉ là tôm tép.
Phải nói quả lắc cổ tay của zhendong rất xoáy, nhanh và chuẩn, chủ yếu xoay khớp cổ tay mà k phải dùng lực đẩy của khủy tay như e vẫn hay xem các cao thủ đánh!
Thích quả lắc tay này quá mà k biết dùng vợt gì, mặt gì, kỹ thuật nào để đánh ạ:)

gakuteo

Đại Tá
haha, bác không đi khen ai lại đi khen thằng số 2 thế giới. Giờ sắm 1 combo vợt y chang như thằng Fan, rồi sang trung quốc tập huấn dài hạn mỗi quả trái hi vọng sẽ học được hehe

xukaka

Đại Tá
Em đánh trái phải đều như nhau. Đặc biệt móc cổ tay trái trả bóng những quả phát gần của đối thủ khá hiệu quả. Nhưng xem video quả vẩy trái của Zhendong thì thấy mình vẫn chỉ là tôm tép.
Phải nói quả lắc cổ tay của zhendong rất xoáy, nhanh và chuẩn, chủ yếu xoay khớp cổ tay mà k phải dùng lực đẩy của khủy tay như e vẫn hay xem các cao thủ đánh!
Thích quả lắc tay này quá mà k biết dùng vợt gì, mặt gì, kỹ thuật nào để đánh ạ:)
...
Vấn đề là luyện nhiều thôi bác. Ngày bác tập 8 tiếng là lên tay liền :D:D:D

phuongnguyen

Đại Tá
...
Vấn đề là luyện nhiều thôi bác. Ngày bác tập 8 tiếng là lên tay liền :D:D:D
Vấn đề là luyện quả móc này rồi thì quả sau làm gì??? Lại luyện tiếp quả sàn hết trái và giật mất bóng...hay móc rồi lóng ngóng khi bóng trả ngay nách...hi

Joyk

Binh Nhất
Vấn đề là luyện quả móc này rồi thì quả sau làm gì??? Lại luyện tiếp quả sàn hết trái và giật mất bóng...hay móc rồi lóng ngóng khi bóng trả ngay nách...hi
Quả đấy sang cũng khó đỡ rồi a ơi. Điều tốt thì đối phương làm sao giật trả kịp

Joyk

Binh Nhất
haha, bác không đi khen ai lại đi khen thằng số 2 thế giới. Giờ sắm 1 combo vợt y chang như thằng Fan, rồi sang trung quốc tập huấn dài hạn mỗi quả trái hi vọng sẽ học được hehe
E tưởng xuxin là số 2. Malong ms là số 1

xukaka

Đại Tá
---
Thì phải luyện nhiều chiêu. Ai biểu bác luyện có 1 quả. :D. và phải tùy cơ ứng biến đâu phải lúc nào cũng sử dụng 1 quả đó.:D.

Duc_NM

Đại Tá
vấn đề là luyện nhiều và quen với vợt thôi chứ đổi nhiều mất hết cảm giác, đầy ô đánh cả combo có 300k mà mình combo vài triệu vẫn chết sặc tiết

Bình luận từ Facebook