The best way of using the DHS Hurricane Series and the Skyline Series

luckyluckedh

Đại Uý
Không biết sao em đã thử tune nhiều mút tau bằng booster với hy vọng tăng xoáy, tăng nẩy, nổi gai đẹp nhưng mút thì mềm hơn, nẩy nhiều hơn mà xoáy tăng dc chút nhưng cái ảnh hưởng lớn nhất là độ ổn định. Mỗi lần mua mút tune độ cứng sau khi tune khác nhau dù độ cứng ban đầu giống nhau, kể cả khi hết hiệu ứng mà tune lại độ nẩy, cứng cũng khác. Chỉnh lực rất nhiều giai đoạn, như kiểu phải chạy theo nó chứ không phải lam nó theo ý mình. Chưa kể tune mà quét không đều hoặc mút chất lượng khác nhau dẫn đến khi giản nỡ mút do tune sẽ có vùng căng nhiều, căng ít nên nhiều khi vào bóng lúc nhanh lúc tụt, xịt v.v... mà chả hiểu tại sao.
Them nữa là tune thì không bền dù lực vào mạnh hay nhẹ thì hóa chất vẫn tác dụng làm thay đổi tinh chất từng ngày làm nó dao dộng từ hiệu ứng thấp nhất lên cao nhất rồi lại giảm xuống thấp liên tục (cỡ khoảng 1 tháng là gần toi mút mặc du nhìn vẫn mới nhưng vào bóng cảm giác khác liền)
Tuy em vẫn thích nghiên cứu về tune này nọ nhưng khuyên mấy bác nếu dùng lâu dài thì ko nên nhất là tune chưa chuyên nghiệp mà vác đánh giải thì mấy bác xuống.... âm bóng luôn

lamtq

Đại Tá
thế thì mút nhanh tèo lắm ,nhìn mứt còn ngon nhưng vào giặt như dở hơi,mình bị 2 lần rùi,vào trận khởi động đã biết là thua do k có mút dự phòng
Em đang chót dại lần đầu, chả biết có chót nữa không, để xem tình hình thế nào ạ
Giat va thi vo tu. ko phu dau, chi so giat cuon masat van chân gai thi phù thôi

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Giat va thi vo tu. ko phu dau, chi so giat cuon masat van chân gai thi phù thôi
Nói thế thôi, chứ em đã làm phù mút duy nhất 1 lần, với cách giật hiện tại của em vã như chặt cây thì chắc chỉ có mòn chán rồi vứt đi thôi chứ phù sao được

Các bác giật nó kêu sựt sựt, chứ em giật nó kêu chát chát, thì phù theo hướng nào

QuangHung

Đại Tá
tune thế này đánh cực ngon mỗi tội hao:

Đối nhanh đi mà mút cũng đi nhanh Bác nhỉ :D

nb.toan

Thượng Tá
Chiều nay đánh thử H3 đã tune

Không ngờ, đánh thích thật, mặt mềm ra, rất cảm giác, khó tụt bóng, kéo nhẹ nhàng, nhưng sướng hơn cả chính là cái cảm giác rất thật khi bóng ăn vào trong mặt vợt, thấu tận cốt để mình cảm nhận, kiểu này có khi lại phải theo trường phái LÔI THÔI LÍCH KÍCH tune mút rồi :(

Em tune cực kỳ đơn giản, 5 lớp keo dầu, Haifu và cả keo mới của @Dũng Cửu vì em vừa hết keo mới, lần lượt, khô lớp trước thì bôi lớp sau.

Riêng lớp cuối cùng, em chỉ để cho se se cái keo lại, là em cho vào ép luôn, để nguyên đêm từ 2h sáng đến 8h sáng rồi dán, tối mới đánh, nhưng thích thật

Cuối tháng này rảnh mấy ngày sẽ làm cái bàn ép bằng kính giống kiểu của anh @lamtq chuyên để tune mút
Nghề chơi lắm công phu thật. Cách làm này có thể hiểu là biến mút Tàu thành mút Nhật?
Một lần tuned như vậy thì chơi được bao lâu mới lột mút ra và keo lại?

Bình luận từ Facebook