Thật chán với 1 số bác như này

vcbshark

Đại Tá
Như bác chủ thớt là quá nhiệt tình rồi, còn trường hợp bác chán thì em gặp suốt (trình em còi). Nhưng cũng đúng thôi ạ, em đặt mình vào vị trí người ta thấy đó là bình thường. Một ông giật trái phải đùng đùng, lại phải chơi với ông 10 quả chết chín, có khi cả trận không được đánh quả nào trừ service thì người ta có nản không.

Cũng nên bàn thêm về mấy bác mới đánh, tất nhiên là phải cọ sát với người hơn thì mới lên tay được. Nhưng mà nên chọn người, chứ cứ bắt mấy ông chấp đến 7 - 8 đánh với mình thì không khác gì tra tấn người ta. Em cũng thế, muốn đánh với mấy anh trình cao lắm, nhưng một là người thân, nhân viên hoặc thầy, nếu không, chỉ dám xin đánh với người chấp mình từ 4 quả đổ xuống thôi, mình không làm phiền người ta nhiều.

Còn gặp mấy cao thủ chấp 6 bóng trở lên, muốn đánh thường phải lân la, mời cafe nước chè chán chê, khi người ta quý mình rồi, người ta chủ động bảo đánh giao lưu mới mừng như được quà xin làm 1 trận 5 séc, và cũng chỉ thỉnh thoảng mới xin thôi ạ

Ý kiến còm của em trình còi

Đức phá Đá

Trung Sỹ
Quả ích kỷ nó giống như chỉ biết đi xin nhưng không bao giờ biết cho đi,ví dụ ông chủ thớt cũng nhỏ nhen như thế,ko có tinh thần thể thao thì mấy thằng đó đánh với ai

szlc

Thượng Tá
Muốn đánh hết mình phải có tý độ, đừng loa mồm mà no thể thao với cả tinh thần,
Nói như bác cũng không đúng, ko phải cứ chơi là phải độ, phần nhiều là tinh thần thôi, như vậy thiếu tinh thần thể thao quá.
không độ ko nên người đc, đừng bán độ là đc.

namvietinbank

Đại Uý
Như bác chủ thớt là quá nhiệt tình rồi, còn trường hợp bác chán thì em gặp suốt (trình em còi). Nhưng cũng đúng thôi ạ, em đặt mình vào vị trí người ta thấy đó là bình thường. Một ông giật trái phải đùng đùng, lại phải chơi với ông 10 quả chết chín, có khi cả trận không được đánh quả nào trừ service thì người ta có nản không.

Cũng nên bàn thêm về mấy bác mới đánh, tất nhiên là phải cọ sát với người hơn thì mới lên tay được. Nhưng mà nên chọn người, chứ cứ bắt mấy ông chấp đến 7 - 8 đánh với mình thì không khác gì tra tấn người ta. Em cũng thế, muốn đánh với mấy anh trình cao lắm, nhưng một là người thân, nhân viên hoặc thầy, nếu không, chỉ dám xin đánh với người chấp mình từ 4 quả đổ xuống thôi, mình không làm phiền người ta nhiều.

Còn gặp mấy cao thủ chấp 6 bóng trở lên, muốn đánh thường phải lân la, mời cafe nước chè chán chê, khi người ta quý mình rồi, người ta chủ động bảo đánh giao lưu mới mừng như được quà xin làm 1 trận 5 séc, và cũng chỉ thỉnh thoảng mới xin thôi ạ

Ý kiến còm của em trình còi
Bác chuẩn đấy. Thế mới lên được. Tinh thần này chí ít phải lên được b non

nguyễn vinh

Thượng Sỹ
Em đánh bóng bàn với nhiều bác chấp họ từ 4,5,6,7,8 đều có cả,và họ luôn muốn xin gặp mình để học hỏi,và mình chưa bao giờ từ chối và đánh rất nhiệt tình,nhưng khi mình muốn họ đánh với học trò của mình,vì học trò mới tập ít năm nên còn dưới họ cũng tầm 4,5,678,như mình chấp họ vậy,nhưng sao họ có vẻ né ko muốn đánh...........thiết nghĩ...............xin các bác cho ý kiến ạ...........
Theo mình nghĩ những người này bị sĩ diện làm cho mờ con mắt đi bác ah, trong ý nghĩ của họ nghĩ minh lúc nào cũng giỏi đánh là phải thắng nhưng mà họ quên 1 điều là khi đấu với bác thì họ lai kiêu chấp bóng thể hiện tinh thần yếu hèn (mặc dù minh trình cùi đánh với những người trên 4-5 bóng nhưng mình ko bao giờ chấp nhận họ nhường bóng mặc dù ngta yêu cầu thế) điểm cuối cùng nữa là họ sợ thua đệ tử của bạn thì quê 1 cục và mang thêm cục tức theo mình nghĩ là như vậy và những người như vậy thì đánh cả đời cũng chăng lên được bóng nào

Hungdshp

Đại Uý
Em đánh bóng bàn với nhiều bác chấp họ từ 4,5,6,7,8 đều có cả,và họ luôn muốn xin gặp mình để học hỏi,và mình chưa bao giờ từ chối và đánh rất nhiệt tình,nhưng khi mình muốn họ đánh với học trò của mình,vì học trò mới tập ít năm nên còn dưới họ cũng tầm 4,5,678,như mình chấp họ vậy,nhưng sao họ có vẻ né ko muốn đánh...........thiết nghĩ...............xin các bác cho ý kiến ạ...........
Em xin có ý kiến như thế này. Có những người họ thích chơi với các cao thủ hơn mình thì khi thắng họ rất hãnh diện mà khi thua họ cũng đc tiếng là học hỏi. Nhưng khi chơi với những em nhí kém trình độ hơn thì họ nghĩ sao? Có lẽ họ nghĩ thắng đc mấy nhí cũng chả vinh quang mà thua có khi lại mang tiếng. Không phải ai cũng thế nhưng cũng ko thiếu những người họ nghĩ như vậy. Chúc bác sức khỏe tốt và đào tào đc nhiều trò giỏi :D

toannq

Trung Uý
đấy là oánh vui thôi thì ai mà muốn oánh. các bác cứ cho tí độ vào là oánh nhiệt tình ngay ấy mà. đánh kém thì cứ xác định là nộp mà học tập còn đã kém cứ bắt thằng giỏi nó phải oánh với mình thì quá phi lý vì ngày xưa cao thủ thì cũng từ nộp mà lên. mà cũng phải có những người như thế thì anh em mới cay mũi mà tập luyện chứ
Cách đây mấy năm cũng lên diễn đàn than thở trình còi muốn giao lưu với rơ cao mà bị từ chối, a Nam cũng nói câu tương tự như thế này với em, sau đó về quyết tâm tập luyện, đầu tiên xin đánh chai nước, tranh thủ họ đang vui vui khích bác chấp số bóng mà mình có thể ăn họ dễ dàng, tất nhiên là đừng cao quá, cho 3 bát thì lần sau k cần mình mời họ cũng gạ lại mấy bác à :D

subin

Đại Tá
Cách đây mấy năm cũng lên diễn đàn than thở trình còi muốn giao lưu với rơ cao mà bị từ chối, a Nam cũng nói câu tương tự như thế này với em, sau đó về quyết tâm tập luyện, đầu tiên xin đánh chai nước, tranh thủ họ đang vui vui khích bác chấp số bóng mà mình có thể ăn họ dễ dàng, tất nhiên là đừng cao quá, cho 3 bát thì lần sau k cần mình mời họ cũng gạ lại mấy bác à :D
CHUẨN KHÔNG CẦN CHỈNH:D

toannq

Trung Uý
sao bác không đổi cách suy nghĩ tại mình kém cỏi dạy học trò không tiến bộ thay vì đổ lỗi cho người khác. cố mà dạy học trò tiến bộ nhanh có ngày củ hành lại có phải sướng không nhể ông bạn. xin lỗi bác nếu bác là Minh thái bình thì cho em đặt gạch trận Minh Nam (+3) 5 lít học tập.
Anh có chắc chắn không để e bảo lại với a Minh TB đây :D

hermesqn

Trung Uý
Em thì ai cũng không chê, người đánh dở thì mình có thể tập cho họ, ko tập thì có thể chấp bóng vào game giao lưu OK. Nhưng gặp các bác khởi động mà đánh chỗ này 1 quả chỗ kia 1 quả, thọc vào bụng 1 quả ..... em chào thua @@

nvdu574

Thượng Tá
Tặng bác chủ:
Bác đừng suy nghĩ bận lòng,
Càng ra tay chỉ nhiệt thành nhiều hơn.
Con người vốn tính nhỏ nhen,
Đến khi thấu hiểu nhiệt tình phần hơn.
Trước vì yêu trái bóng bàn,
Sau là góp sức thể thao nước nhà.....

xuananhcsct

Thượng Sỹ
Chỗ tôi còn có bác chỉ thích đánh với người yếu hơn. Yếu hơn chấp, bác ấy vui vẻ nhận ngay.
Mỗi ngày bác ấy oánh không nhiều (khoảng 5 trận), mỗi trận một hộp bóng hoặc vài chai bia thôi :mad::mad::mad::mad::mad::mad:

Bình luận từ Facebook