Tháng 6 này, chả có nhẽ Innerforce ZLC!!!

traithanhdong

Trung Sỹ
Tháng 6 có thằng cu em về, chả có nhẽ lại làm một cây (FL), dùng hàng mới vẫn sướng hơn
các bác nhỉ ;) mình cũng đang chơi em này. vừa kiểm xoát tốt vừa có lực. chúc bạn sử dụng em nó được như ý

Thương hiệu thì khỏi phải nói, công nghệ thì ai cũng biết rồi, đưa lớp ZL Carbon vào sâu hơn chút
giúp lưu bóng lâu hơn, cho cảm giác gỗ hơn nhưng không mất đi uy lực.

Màu sắc nhìn cũng yêu, nếu muốn em nó đẹp mãi với thời gian thì chắc phải cho vào viện phẫu
thuật một chút. Nếu em cưới về, em sẽ mài đi cho bằng size (phom) Zhang JiKe ALC vì em vốn
không thích cái size hơi to của em nó lắm mặc dù để nguyên cũng chả sao.

lamtq

Đại Tá
Loại Innerforce là loại có độ kiếm soát nhất nhì của từng dòng cốt của Butterfly. Nếu như dòng Tamca5000 thiên về tốc độ, dòng Alc thiên về kiểm soát, dòng zlc cân bằng giữa hai dòng kia, thì trong từng dòng loại Inner thiên về kiểm soát.
Ở Việt Nam mình ít chơi inner có lẽ vì 2 điểm:
1. Thiên về lối chơi tốc độ
2. Thích cây vợt mang tên danh thủ hơn.
Loại Innerforce là loại có độ kiếm soát nhất nhì của từng dòng cốt của Butterfly. Nếu như dòng Tamca5000 thiên về tốc độ, dòng Alc thiên về kiểm soát, dòng zlc cân bằng giữa hai dòng kia, thì trong từng dòng loại Inner thiên về kiểm soát.
tớ thì lại ko thik lắm việc có tên thằng khác trên vợt của mình

tuankhoai

Đại Tá
ý 1 thì có vẻ chuẩn, ý 2 thì đúng 10%, bổ xung ý 2 là do việt nam mình thường hay mua mạt đã qua sử dụng, mà bề mặt của em force hơi quá khổ tí nên khó mua, cái nữa là VN mình nghèo, tiết kiệm và ưa hình thức mà con Force này đắt và cán nhanh bẩn nhình rất nhanh xấu:D

lion

Đại Tá
ý 1 thì có vẻ chuẩn, ý 2 thì đúng 10%, bổ xung ý 2 là do việt nam mình thường hay mua mạt đã qua sử dụng, mà bề mặt của em force hơi quá khổ tí nên khó mua, cái nữa là VN mình nghèo, tiết kiệm và ưa hình thức mà con Force này đắt và cán nhanh bẩn nhình rất nhanh xấu:D

Em cũng có cảm nhận Innerforce ZLC vẫn là cốt vợt có tốc độ khá (cao), có thể nói
không thua kém Boll ZLC, Jun ZLC, tuy nhiên bằng việc cho 2 lớp ZLC vào trong nên
giúp cốt bám bóng hơn, kiểm soát tốt hơn, cảm giác gỗ nhiều hơn...

Cái vụ dọa mài cho form vợt nhỏ lại cũng xuất phát từ vấn đề cái mặt nó hơi to em
không thích lắm, nhất là khi mình hay mua mặt cũ thì việc dán hụt nhiều hơn so với
cốt khác cũng làm mình khó chịu.

Tuy màu vàng bẩn nhanh xấu, nhưng để nó đẹp mãi thì mình phải gia công thêm tí
bằng cách vào keo nhám để vẻ đẹp sang trọng của nó còn mãi với thời gian mà một
khoảnh khắc thăng hoa nào đó mình không biến em nó thành cái đĩa bay ;)

tuankhoai

Đại Tá
Em cũng có cảm nhận Innerforce ZLC vẫn là cốt vợt có tốc độ khá (cao), có thể nói
không thua kém Boll ZLC, Jun ZLC, tuy nhiên bằng việc cho 2 lớp ZLC vào trong nên
giúp cốt bám bóng hơn, kiểm soát tốt hơn, cảm giác gỗ nhiều hơn...

Cái vụ dọa mài cho form vợt nhỏ lại cũng xuất phát từ vấn đề cái mặt nó hơi to em
không thích lắm, nhất là khi mình hay mua mặt cũ thì việc dán hụt nhiều hơn so với
cốt khác cũng làm mình khó chịu.

Tuy màu vàng bẩn nhanh xấu, nhưng để nó đẹp mãi thì mình phải gia công thêm tí
bằng cách vào keo nhám để vẻ đẹp sang trọng của nó còn mãi với thời gian mà một
khoảnh khắc thăng hoa nào đó mình không biến em nó thành cái đĩa bay ;)
ô...con force này tốc độ đâu có thua Jun nhỉ, Timo boll< Jun = hoặc < Inner:) bởi vì trong tay em đang có 3 em này và cùng chơi FH và BH giống nhau nên so sánh cũng khá chính xác:cool:

Ttfan2012

Đại Tá
ô...con force này tốc độ đâu có thua Jun nhỉ, Timo boll< Jun = hoặc < Inner:) bởi vì trong tay em đang có 3 em này và cùng chơi FH và BH giống nhau nên so sánh cũng khá chính xác:cool:
Trời, đánh toàn hàng ZLC hả em ơi. Có lẽ phải thêm cây ZJK Super nữa cho đủ bộ. :)

tiachop

Thượng Tá
Like cho bác một phát. Đồng thời nhờ bác vào luôn topic này http://bongban.org/threads/so-sánh-3-cây-zlc-cua-bty-tmb-mizutani-jun-innerforce.7665/ cho luôn cái so sánh và cảm nhận của bác để anh em có thêm thông tin khi lựa chọn 3 em này ạ. Cám ơn bác rất nhiều.

tiachop

Thượng Tá
trình em có hạn mong bác thông cảm, chỉ cảm nhận sơ sơ vậy thôi:(
Em chơi con InnerZLC một thời gian, còn con Timoboll ZLC thì chỉ cầm vài lần, lại thêm mặt vợt khác nhau nên cảm nhận không chính xác. Em thấy InnerZLC kiểm soát tốt hơn TimobollZLC, nhưng trong http://bongban.org/threads/so-sánh-3-cây-zlc-cua-bty-tmb-mizutani-jun-innerforce.7665/ thì hunghabongban.com cho so sánh là
Tốc độ: Amultart > Jun Mizutani = Innerforce > Timo Boll
Điều khiến: Timo Boll > Innerforce = Jun Mizutani > Amultart
Vậy bác dùng cả Timoboll và Innerforce cùng loại mặt, bác cho em so sánh hai em này với ạh?

tuankhoai

Đại Tá
Em chơi con InnerZLC một thời gian, còn con Timoboll ZLC thì chỉ cầm vài lần, lại thêm mặt vợt khác nhau nên cảm nhận không chính xác. Em thấy InnerZLC kiểm soát tốt hơn TimobollZLC, nhưng trong http://bongban.org/threads/so-sánh-3-cây-zlc-cua-bty-tmb-mizutani-jun-innerforce.7665/ thì hunghabongban.com cho so sánh là
Tốc độ: Amultart > Jun Mizutani = Innerforce > Timo Boll
Điều khiến: Timo Boll > Innerforce = Jun Mizutani > Amultart
Vậy bác dùng cả Timoboll và Innerforce cùng loại mặt, bác cho em so sánh hai em này với ạh?
có thể do nặng đầu hơn mà Inner cho bóng uy lực hơn TMB, còn điều khiển thì cốt Inner mềm nên thủ tốt hơn, chỉ có điều mặt vợt hơi to 1 xíu nên ai ko quen sẽ thấy hơi khó chịu

tiachop

Thượng Tá
có thể do nặng đầu hơn mà Inner cho bóng uy lực hơn TMB, còn điều khiển thì cốt Inner mềm nên thủ tốt hơn, chỉ có điều mặt vợt hơi to 1 xíu nên ai ko quen sẽ thấy hơi khó chịu
Đúng như bác nói thì Inner mềm hơn, thông số tốc độ cao hơn Timoboll. Điều này không chỉ là cảm giác của các bác mà còn là thông số của Butterfly đưa ra ở đây: http://www.butterflyonline.com/templates/BladeSpecifications.pdf

Bác Lion, chủ thớt, cũng thử 2 cây này mấy lần và cảm thấy rằng Inner kiểm soát tốt hơn Timoboll.

Như vậy có nghĩa là Inner vừa hơn về tốc độ, lại vừa hơn về độ kiểm soát so với Timoboll ---> Như vậy có phải Inner hoàn hảo hơn Timoboll không các bác nhỉ?

lion

Đại Tá
Đúng như bác nói thì Inner mềm hơn, thông số tốc độ cao hơn Timoboll. Điều này không chỉ là cảm giác của các bác mà còn là thông số của Butterfly đưa ra ở đây: http://www.butterflyonline.com/templates/BladeSpecifications.pdf

Bác Lion, chủ thớt, cũng thử 2 cây này mấy lần và cảm thấy rằng Inner kiểm soát tốt hơn Timoboll.

Như vậy có nghĩa là Inner vừa hơn về tốc độ, lại vừa hơn về độ kiểm soát so với Timoboll ---> Như vậy có phải Inner hoàn hảo hơn Timoboll không các bác nhỉ?

Em dùng Boll ZLC được 2 lần, cảm thấy không hợp nên mang về bọc kín
và đã để lại cho 1 bác trên diễn đàn, thật tiếc vì Boll ZLC cũng là một e
xinh đẹp mà em hằng ước ao.

Sau đó em được người quen cho dùng thử Inner ZLC thì thấy bóng vào
hơn, ăn bóng hơn, dễ kiểm soát hơn, kết hợp với cảm giác chặn đấy cho
1 anh người Nhật (hồi em còn đi công tác) thì thấy bóng của Inner cho
sức nặng, xoáy hơn so với bóng từ Jun ZLC sang.

Từ lần trước đây hơn 1 tháng em có trao đổi ZJK ALC lấy Jun ZLC của
một bác ở Hưng Yên thì em càng có niềm tin là tuy Inner ZLC có thể hơi
to bản chút (cái này em nói nhiều lắm rồi, em sẽ mài đi cho gọn) nhưng
tốc độ thì có vẻ tương đương với 2 cây ZLC kia, nhưng độ xoáy, độ kiểm
soát và dễ đánh thì trội hơn hẳn.

Đó là lý do em quyết định mua Inner ZLC lần này, nếu chẳng may không
hợp như em từng cảm nhận thì em nó lại được gả đi thôi ;) Lần này em
vẫn giữ lại ZJK ALC, không đổi chác nữa, xin chừa ;)

tuankhoai

Đại Tá
Em dùng Boll ZLC được 2 lần, cảm thấy không hợp nên mang về bọc kín
và đã để lại cho 1 bác trên diễn đàn, thật tiếc vì Boll ZLC cũng là một e
xinh đẹp mà em hằng ước ao.

Sau đó em được người quen cho dùng thử Inner ZLC thì thấy bóng vào
hơn, ăn bóng hơn, dễ kiểm soát hơn, kết hợp với cảm giác chặn đấy cho
1 anh người Nhật (hồi em còn đi công tác) thì thấy bóng của Inner cho
sức nặng, xoáy hơn so với bóng từ Jun ZLC sang.

Từ lần trước đây hơn 1 tháng em có trao đổi ZJK ALC lấy Jun ZLC của
một bác ở Hưng Yên thì em càng có niềm tin là tuy Inner ZLC có thể hơi
to bản chút (cái này em nói nhiều lắm rồi, em sẽ mài đi cho gọn) nhưng
tốc độ thì có vẻ tương đương với 2 cây ZLC kia, nhưng độ xoáy, độ kiểm
soát và dễ đánh thì trội hơn hẳn.

cho đặt gạch trước nếu ko hợp nhé bác lion

tiachop

Thượng Tá
cho đặt gạch trước nếu ko hợp nhé bác lion
Có một em rồi mà vẫn mê sao bác tuankhoai.
Vậy mà bác không lấy cây của bác theothao, về chơi một thời gian thì hợp hay không hợp cũng gả đi, đỡ lỗ. Sau đó mua cây mới tinh cho sướng. Chứ mua cây mới mà không hợp thì bán lỗ nhiều lắm.

lion

Đại Tá
Có một em rồi mà vẫn mê sao bác tuankhoai.

Vậy mà bác không lấy cây của bác theothao, về chơi một thời gian thì hợp hay không hợp cũng gả đi, đỡ lỗ. Sau đó mua cây mới tinh cho sướng. Chứ mua cây mới mà không hợp thì bán lỗ nhiều lắm.
Em mua hàng mới bên Nhật mang về, dùng cẩn thận,
bán lại cho anh em giá cả cũng phải chăng nhưng chưa
khi nào lỗ vốn bác ạ.

Bình luận từ Facebook