Tham khảo ý kiến mọi người về ngày tổ chức giải Diễn đàn cuối năm

Bạn chọn ngày nào cho giải Diễn đàn cuối năm?

• Phương án khác

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    28

ngphe

Moderator
Thật sự có một cái sân được sở cấp cho liên đoàn như sân PCT ,thì mình thấy cũng được lắm ,Liên đoàn còn nghèo cái gì cũng cần phải nâng cấp từ từ ..
Theo mình biết giải các đội mạnh là của Liên Đoàn bb Việt Nam tổ chức ,nhưng không có địa phương nào đăng cai ,trong thời buổi khó khăn này vì sự phát triển của bóng bàn của địa phương mà Liên Đoàn BB Đà Nẵng đứng ra tổ chức như vừa rồi thì cũng đáng biểu dương lắm chứ .
Riêng giải Đà Nẵng Open nếu tổ chức thì chắc chắn các vận động viên sẽ được thi đấu trên sân có lát gỗ ,ánh sáng đảm bảo .Một là sân QKV hoặc sân Tuyên Sơn .Bạn cứ mạnh dạn tham gia bảo đảm sẽ không bị chấn thương vì sân bãi

waa

Đại Uý
Tổ chức bb ở các sân kia rất ít khán giả vì ...xa , nhiều anh em đi làm tranh thủ ghé qua xem một chút cũng ngại đi , còn sân Phan Chu Trinh xưa nay vẫn là nơi dừng chân quen thuộc của giới ham mê bb , nên tổ chức tại PCT là thích hợp nhất ... Giải Báo Nhân dân 2012 tổ chức sân lớn không có khán giả !
Tháng 12 hay tháng 1 thời tiết mát mẻ, sân PCT chỉ cần che chắn thêm các tấm bạt 2 đầu - cuối sân là thi đấu tốt , sân Phan Chu Trinh chỉ có cái nóng là làm anh em sợ nhất mà thôi , ai đã từng thi đấu giải Nam Việt Á vào tháng hè là biết tay nhau liền , như lò sấy !
Còn ánh sáng thì sân đã trang bị lại hệ thống ánh sáng trước giải 12 cây vợt XS , các anh chuyên nghiệp đấu được thì nghiệp dư cũng đấu tốt chứ ...
Nếu anh em có yêu cầu cao hơn nữa thì cứ nộp tiền 3 triệu / người , BTC thuê ngay Bà Nà Hill làm nơi thi đấu , ăn nghỉ luôn , có thua cũng mát !!!

ngphe

Moderator
Nếu mình làm tốt công tác tuyên tuyên trước giải thì cũng không sợ là ít khán giả .Hơn nữa giải bóng bàn org mở rộng thì số lượng vận động viên đã là từ 300 đến 400 ,đó cũng là số lượng khán giả mà giải đấu nào cũng hằng mơ ước .Thật ra từ trung tâm thành phố đến sân tuyên sơn thì khoảng cách cũng gần ,chỉ 3 cây số .Sân tuyên sơn hoặc qkv cũng nằm trong địa bàn quận Hải châu ,giống như quận 1 của tp hcm . Giải chúng ta qui tụ đủ mọi trình độ thứ hạng khắp miền đất nước và còn có các anh chị em ở nước ngoài tham dự . Chứ không phải như các giải khác chỉ chọn chuyên nghiệp.... .Thành ra theo tôi nghĩ khán giả là người yêu thích bàn bóng cũng nên đi xem giải đấu này ,để so sánh trình độ của mình hiện ở bậc nào trong làng bóng toàn quốc .

Last edited:

admin

Administrator
Staff member
Thông báo về ngày tổ chức giải Đà Nẵng Open

Sau khi tham khảo ý kiến anh chị em thành viên Diễn đàn, BTC quyết định vẫn giữ nguyên kế hoạch tổ chức Vòng chung kết giải Diễn đàn toàn quốc năm 2012 vào 3 ngày 28,29,30 /12

Vậy xin thông báo đến toàn thể các thành viên để chuẩn bị xin nghỉ phép, book vé máy bay, khách sạn ... cũng như chuẩn bị nhân sự.

Mọi người tham khảo đối tượng tham gia và nội dung thi đấu của Giải Diễn đàn toàn quốc 2012 ở đây:

http://bongban.org/forum/showthread.php/156-Khởi-động-VCK-Giải-Diễn-đàn-toàn-quốc-2012

Nexysahara

Trung Sỹ
Thông báo về ngày tổ chức giải Đà Nẵng Open

Sau khi tham khảo ý kiến anh chị em thành viên Diễn đàn, BTC quyết định vẫn giữ nguyên kế hoạch tổ chức Vòng chung kết giải Diễn đàn toàn quốc năm 2012 vào 3 ngày 28,29,30 /12

Vậy xin thông báo đến toàn thể các thành viên để chuẩn bị xin nghỉ phép, book vé máy bay, khách sạn ... cũng như chuẩn bị nhân sự.

Mọi người tham khảo đối tượng tham gia và nội dung thi đấu của Giải Diễn đàn toàn quốc 2012 ở đây:

http://bongban.org/forum/showthread.php/156-Khởi-động-VCK-Giải-Diễn-đàn-toàn-quốc-2012

Ngoài việc nhân sự ,xin nghỉ phép, book ks,vé .... cho mình hỏi BTC ! TÀI TRỢ CHO ĐỘI NHẤT NHÌ CÁC HẠNG B.C. KINH PHÍ BAO NHIÊU? CHƯA THẤY NÓI CỤ THỂ VẬY ANH ADMIN

saigonfc.vn

Đại Uý
Em xin lỗi bác nhưng sân Phan Chu trinh chỉ xứng làm nhà tập cho vđv thì được chứ cả giải đội mạnh tq lại tổ chức ở đó em thấy hình như thiếu sự Tôn trọng các vđv sao sao đó, em ko bit lãnh đạo sở nghĩ Gì khi thấy sân thi đấu trên, hay họ nghĩ vđv có sân đấu Là tốt rồi Ah?

Em nói nhà tập thì cũng phải- mà Anh nói cho Em biết thêm chút là ở chổ đó chắc giá thì trường nhà đất đắt nhất nhì ở Đà Nẵng!. Cái vấn đề nó không nằm ở góc độ ACE chơi bb mình muốn về điều kiện sân bãi- cơ chế nó như thế. Ở chố đó mà đem đấu giá thì làm được chừng 10 sân vận đông đủ tiêu chuẩn thi đấu thể thao. Nhưng LĐBB DN đâu có quyền nâng cấp nó lên Em- "có nhiều người" mong cho nó xuống để chuyển mục đích sử dụng!. Còn nhiều việc lắm Chú ơi!. AE ta vui là được rồi.!

NHưng có một điều dễ nhận thấy nhất là ở chổ đó thi đấu xong - ra ngoài muốn "làm gì" cũng có- di chuyển đến sân bay - KS HAGL- Vũ Trường Phương Đông-quán nhậu......... cũng gần!
Thân!

Last edited:

Nhoveem

Moderator
Trời bác ơi mình có nói giá nhà đất ở đó thấp đâu, các bác hình như chẵng hiểu ý mình thì phải, sau này mà tổ chức giải cvv ở đó cũng vui.haiz

saigonfc.vn

Đại Uý
Em xin lỗi bác nhưng sân Phan Chu trinh chỉ xứng làm nhà tập cho vđv thì được chứ cả giải đội mạnh tq lại tổ chức ở đó em thấy hình như thiếu sự Tôn trọng các vđv sao sao đó, em ko bit lãnh đạo sở nghĩ Gì khi thấy sân thi đấu trên, hay họ nghĩ vđv có sân đấu Là tốt rồi Ah?

Anh nhắc lại cái này vì Em nói nó hơi nặng lời- sự tôn trọng có hoặc không có chứ không phải thiếu, trong lối diễn văn của Em theo cá nhân Anh nghĩ là Em đang nói là không có sự tôn trọng. Anh mượn một hình ảnh này nhé: Em đến nhà "người ta" chơi, nhà "người ta" ấy là nhà tranh vách nứa nhưng được tồn tại ở một vị trí "thuận lợi". Bạn của Em được bố trí trông coi ngôi nhà đó với một điều kiện là chỉ được chơi bb, không được đụng đến bất cứ thứ gì - Em nói bạn Em không tôn trọng Em hay sao?. Bạn Em cũng muốn làm đủ thứ "để khoe" với bạn bè năm Châu nhưng có phải nhà của mình đâu mà đụng đến. Những ACE làm nhà nước thì hiểu rỏ điều đó và Chức đi trên đường cũng thấy hằng ngày còn gì. Ý Anh "nói thêm chút" ở đoạn trên là như vậy. Nên khi dù có cố gắng lắm cũng gặp nhiều việc chưa vừa lòng. Người việc mình hay dùng ngôn từ trong các đám cưới...... có câu: "có gì không phải mong quí vị niệm tình tha thứ "- cái câu này hay lắm đó Chức!

Bình luận từ Facebook