tennergy 05fx ở nhật giá cao hơn tennergy 05fx ở việt nam là sao vậy nhỉ?

Tran Ba Ngoc

Binh Nhất
Em có ông anh đi nhật về nói rằng mặt tennergy 05fx giá khoảng 8000 yên, tính ra khoảng 1,65tr vnđ. Vậy là sao vậy ạ? Mong các a chỉ giáo với

Trainee

Đại Tá
Vụ này nói nhiều lắm trên diễn đàn này rồi,
Bên đó của một đồng, công một nén. Chi phí quản lý, nhân công, mặt bằng, ... rất cao. Kiểu như bên này thuê cửa hàng thì 10tr, bên kia 100tr; bên này thuê em bán hàng 200$ còn bên kia 2000$ cơ.
Cũng như bạn mua cùng một món đồ ở TPHCM có khi đắt hơn ở vùng miền núi nhiều nhiều.

unlucky_child

Đại Uý
đúng như đại ca @Trainee nói, tùy theo từng địa điểm thôi. Có khi thấy ng Việt, họ chém, hoặc tại thủ đô giá khác. E đi vài ba nước, chỗ nào ten 05fx quy ra vnd cũng tầm 1.3tr

nhatduongchi

Đại Uý
đúng như đại ca @Trainee nói, tùy theo từng địa điểm thôi. Có khi thấy ng Việt, họ chém, hoặc tại thủ đô giá khác. E đi vài ba nước, chỗ nào ten 05fx quy ra vnd cũng tầm 1.3tr
Thế à! vậy có nhiều bác rao hàng nội đìa NEW 100% giá 1tr hay 1tr50 không nhẽ chấp nhận buôn lỗ...!

Trainee

Đại Tá
Thế à! vậy có nhiều bác rao hàng nội đìa NEW 100% giá 1tr hay 1tr50 không nhẽ chấp nhận buôn lỗ...!
Người ta bán giá đó không thể lỗ anh ạ! Vì nhiều lẽ, ví dụ có thể là hàng sale off, thứ 2 nữa kể cả không sale off thì người ta lấy từ Đại lý bán buôn chứ đâu có phải ra cửa hàng mua lẻ rồi bán về VN - ông nào buôn thế mà lãi thì chắc rửa tiền! :)
Ngoài ra, lâu lâu có những nguồn hàng Ten xịn (hãng cung cấp cho các TT bóng bàn tại Nhật), đi theo nguồn tuyển thủ (đi tập huấn) về tới VN giá chỉ chừng <1tr, tuy nhiên thường là phải lấy số lượng khá lớn (trăm mặt trở lên).

thich-bongban

Trung Sỹ
Bên đó của một đồng, công một nén. Chi phí quản lý, nhân công, mặt bằng, ... rất cao. Kiểu như bên này thuê cửa hàng thì 10tr, bên kia 100tr; bên này thuê em bán hàng 200$ còn bên kia 2000$ cơ.
Cũng như bạn mua cùng một món đồ ở TPHCM có khi đắt hơn ở vùng miền núi nhiều nhiều.
Em hỏi ngu cái, JP cũng làm ăn chụp giật kiểu VN ah. Trên các trang web của Nhật giá niêm yết cũng giống y như giá cửa hàng, có 1 sự trùng hợp k hề nhỏ ở đây!

Trainee

Đại Tá
Em hỏi ngu cái, JP cũng làm ăn chụp giật kiểu VN ah. Trên các trang web của Nhật giá niêm yết cũng giống y như giá cửa hàng, có 1 sự trùng hợp k hề nhỏ ở đây!
Bạn có thể nói rõ hơn được không? Chụp giật là thế nào nhỉ? Cửa hàng với Web khác nhau không hay có khi là Web của chính cửa hàng thì sao?

thich-bongban

Trung Sỹ
Bạn có thể nói rõ hơn được không? Chụp giật là thế nào nhỉ? Cửa hàng với Web khác nhau không hay có khi là Web của chính cửa hàng thì sao?
không phải một mình bạn ấy mua giá đấy mà có rất nhiều người cùng mua giá đấy, tôi chẳng hạn. Thế giá ở VN rẻ vậy thì có khi nào người Nhật mua ngược mút Ten của VN sang cho rẻ hơn không? Không có một sự giải thích thỏa đáng thì sẽ còn rất nhiều thắc mắc.

Trainee

Đại Tá
Ở VN mua rẻ là mua theo nguồn xách tay chứ ngoài shop cũng đâu có rẻ. Em thì từng thấy có người mua mút ở VN, rồi tiện mang sang Đức cho con chơi!
Em hỏi bác là bác nói chụp giật nghĩa là sao, bác nói cặn kẽ, chứ em không hình dung ý bác!

Tran Ba Ngoc

Binh Nhất
Cảm ơn bác đã chỉ giáo...hifhi... thế bác cho e hỏi ngu tý, e thấy người ta giao bán mặt ten nội địa vs mặt ten nhập khẩu giá khác nhai cả triệu là sao hả bác

Tran Ba Ngoc

Binh Nhất
Cảm ơn bác đã chỉ giáo

Tran Ba Ngoc

Binh Nhất
Cảm ơn bác đã chỉ giáo
... bác cho e hỏi chút xíu nhé:e mua ten 05 fx ở dũng cửu thì ko thấy có mã code (in trực tiếp lên bao bì sản phẩm), e mua ở hùng hà thì có mã code, nhưng bên ngoài mã code ở bao bì sản phẩm thì có dán lớp nilon ở ngoài đè lên mã code, còn ở thiên trường thì chỉ mã code in trực tiếp lên bao bì san phẩm thoi

Tran Ba Ngoc

Binh Nhất
Ngoài sop
Ở VN mua rẻ là mua theo nguồn xách tay chứ ngoài shop cũng đâu có rẻ. Em thì từng thấy có người mua mút ở VN, rồi tiện mang sang Đức cho con chơi!
Em hỏi bác là bác nói chụp giật nghĩa là sao, bác nói cặn kẽ, chứ em không hình dung ý bác!
Ngoài shop thì giá từ 1tr250 đến 1tr380. Rẻ nhất ở dũng cửu và hùng hà mà

Tran Ba Ngoc

Binh Nhất
Có bác nào chơi ten 05fx trên cây zjk zlc đánh bóng 40+ cảm giác không bám xoáy mấy như hồi chơi bóng 40 k ạ? hay tại cốt vợt ạ?
Bóng 40+_to hơn nên tốc độ bay chậm hơn....nên giải vô địch thế giới năm ngoái có nhiều vận động viên bị chấn thương

Tran Ba Ngoc

Binh Nhất
Ngoài sop
Ngoài shop thì giá từ 1tr250 đến 1tr380. Rẻ nhất ở dũng cửu và hùng hà mà

Bình luận từ Facebook