Tenergy và giọt mồ hôi ruộng đồng

caykhewinter

Thượng Tá
đọc topic của bác thớt thấy sót sa thật, nhớ lại mới ngày nào mấy mẹ con vật vã với mấy mẫu ruộng, nuôi thêm mấy con gà, con vịt để bán chứ có giám ăn con nào đâu, vậy mà nay mua mấy cái mặt ten và cả đống cốt, tính sơ sơ cũng được con SH..haiiiizzaaaaa....; có lẽ cũng phải xem lại mình, cám ơn bác thớt đã cho a e diễn đàn trở về với chính mình nhé.thank..thank...thank...và thank.
Cám ơn bác. Bác cũng mê dụng cụ bóng bàn nhỉ. Suy cho cùng, mọi thành công đều xuất phát từ lòng say mê phải không bác?

drken

Trung Sỹ
Ngày mình hay đọc truyện, tất nhiên là ko có truyện tranh như bây giờ. Trong số truyện đó có 1 cuốn mà mình rất yêu thích, hè nào mình cũng đọc lại, đó là cuốn Khoa Học Vui. Cuốn truyện viết về nhiều mẩu truyện khoa học thực sự và có nhiều điều bất ngờ là ta hiểu thế giới tự nhiên và vui vẻ nữa. Có một mẩu truyện làm mình ghi nhớ là các nhà giả kim thuật nhiều miệt mài nhiều năm với nhiều thí nghiệm với mong tạo ra dc phản ứng biến chì thành vàng và tất cả đều thất bại nhưng sau này khi khoa hocn phát triển người ta dùng phản ứng nguyên tử cũng tạo ra dc vàng như ý các nhà giả kim thuật, có một điều là giá thành tạo ra vàng này đắt hơn nhiều vàng tự nhiên nên ko dc phổ biến.

Mình kể chuyện này nhiều người nghĩ chẳng liên quan gì đến topic này phải ko? Nó liên quan ở chỗ: Ngoài các nhà vật lý, hóa học ra còn có các nhà kinh tế, các kỹ sư, các nhà khoa học khác họ đã biết cách taom ra các sản phẩm giá trị cao và mang lại một nguồn lợi nhuận vô cùng nhiều, hay nói cách khác họ biến gỗ, cao su, các bon.. Thành vàng. Butterfly, tenergy, iphone, ipad... Cũng là vàng nếu bạn nghĩ về khía cạnh kinh tế. Mình ví dụ nhé, 1 cái google glass giá 1.500k = 40 tr VND = 1 cái nguyên glass như vậy đúc vàng khối rồi trong khi giá trị các linh kiện lắp ráp có 70 USD

Mình cũng sinh ra sau lũy tre làng và cũng bập bẹ chơi bóng bàn với bàn là cái bảng học, lưới là gạch, vợt là bảng, dép đôi khi cũng là gạch. Nhưng càng nghĩ càng buồn nếu nước mình ko thoát khỏi các luỹ tre làng thì các giọt mồ hôi mặn chát sẽ ko giảm đi dc, người lao động chỉ nghĩ tới ruộng đồng thì còn nhiều tài năng thể thao ko bao giờ trở thành hiện thực.. Buồn nữa ko có nhà sản xuất dụng cụ thể dục trong nước pt. Bóng bàn đường sắt chỉ còn lại là vang bóng..
Liên miên chút cảm xúc góp vui với cả nhà vậy thôi. Xin chào các bác yêu bóng bàn nhé, chúc cho forum phát triển và gắn kết anh em các miền.

kmfirecat

Thượng Sỹ
Tâm ý của bác chủ thớt không phải là nhìn xuống, mà bác chủ thớt thấy xót xa khi mình bỏ ra một khoản tiền lớn dùng hàng không đúng với đồng tiền mình khó nhọc kiếm được bỏ ra. Bác chủ thớt muốn nói rằng mình dùng gì, mua sắm trang bị cái gì thì nó phải tương xứng với hoàn cảnh của mình, đồ mình dùng xứng tầm với đồng tiền mình khó nhọc làm ra, đừng để cái danh tiếng bề ngoài nó che lấp được cái chất lượng của nó mà mình mất tiền oan!!! Như các bác đã biết chất lượng xe Dream Việt khác xa Dream Thái mặc dù cùng là hãng Honda sản xuất, nhưng giá của nó cũng khác xa nhau như vậy mình dùng Dream Việt hay Dream Thái đều xứng với đồng tiền mình bỏ ra. Nhưng Tenegry thì sao, mình khẳng định 100% Tenegry Việt thua xa Tenegry nội địa Nhật nhưng giá của nó thì = nhau. Tại sao lại như vậy thì nên hỏi người kinh doanh và đại diện cho Butterfly tại thị trường VN.

khuongchulai

Thiếu Uý
Mình rất hiểu ý của bạn khuongchulai. Mình cũng chẳng muốn bình luận gì nhiều về Tenergy, vì mút đó thế nào a e ta đều biết rõ. Mình chỉ hơi ấm ức khi bạn nói nó là mút Nhật, nó có "chất lượng vượt trội". Mình chỉ muốn bày tỏ quan điểm của mình về cái nghĩa vượt trội ntn thôi.
hì hì bạn quá khắc khe với suy nghĩ của chính mình rồi ;););), không bênh vực hãng nào, nước nào cả (vì nó đâu có tặng vợt, mút gì cho mình đâu hehe:D:D:D), theo mình thì hãng nào cũng tốt, nổi tiếng và có những sản phẩm chất lượng cả, còn người chơi lựa chọn sản phẩm nào là do nhiều yếu tố khác quyết định: qua tư vấn của người đã dùng rồi, người bán, qua dùng thử...và qua chiến lược ma két xì ting của nhà sản xuất....Ví dụ tôi thấy bột giặt nào cũng tốt nhưng Omo lại được dùng nhiều:D:D:D:D, theo mình chí ít họ cũng đã mang đến cho người dùng được những tiêu chí mà người dùng cần khi mua sản phẩm đó.

khuongchulai

Thiếu Uý
Cám ơn chú. A chẳng bàn luận, so sánh gì cả, A chỉ kể về tuổi thơ, về những trải nghiệm của mình, kể về người thân, bạn bè và những người xung quanh. Chú thừa khả năng trang bị Tenergy cho mình, chẳng qua chú đang tính đến những cái lớn hơn đó thôi.
com xì bo của e như thế là quýnh chịu không nổi rồi, chưa cần đến ten tọt làm gì a :D:D:D:D:D

khuongchulai

Thiếu Uý
Tâm ý của bác chủ thớt không phải là nhìn xuống, mà bác chủ thớt thấy xót xa khi mình bỏ ra một khoản tiền lớn dùng hàng không đúng với đồng tiền mình khó nhọc kiếm được bỏ ra. Bác chủ thớt muốn nói rằng mình dùng gì, mua sắm trang bị cái gì thì nó phải tương xứng với hoàn cảnh của mình, đồ mình dùng xứng tầm với đồng tiền mình khó nhọc làm ra, đừng để cái danh tiếng bề ngoài nó che lấp được cái chất lượng của nó mà mình mất tiền oan!!! Như các bác đã biết chất lượng xe Dream Việt khác xa Dream Thái mặc dù cùng là hãng Honda sản xuất, nhưng giá của nó cũng khác xa nhau như vậy mình dùng Dream Việt hay Dream Thái đều xứng với đồng tiền mình bỏ ra. Nhưng Tenegry thì sao, mình khẳng định 100% Tenegry Việt thua xa Tenegry nội địa Nhật nhưng giá của nó thì = nhau. Tại sao lại như vậy thì nên hỏi người kinh doanh và đại diện cho Butterfly tại thị trường VN.
Đồng ý với bác :D:D:D:D nhưng thấy a e đặc nặng vấn đề trong cái dụ tenergy này quá thì cũng không nên. Mở rộng ra, trong cuộc sống hằng ngày, chúng ta phải bỏ tiền ra để mua nhiều sản phẩm, nhiều dịch vụ khác nữa chứ không riêng gì dụng cụ chơi bóng bàn. Có ai dám chắc phải trả 25-26 ngìn cho 1 lit xăng là đúng giá không, ai chắc mua 1 cái i bát, i bon gì đó với số tiền trên 10tr là hợp lý ko...ko ai chắc cả.... Sản phẩm nào cũng có hàng giả, hàng ếch nhái cả, mua 1 sản phẩm thì phải tìm hiểu kỹ, còn tiền mất tật mang là 1 phần lỗi của người dùng.:D:D:D:D

Longst

Trung Uý
Mình xài Yasaka R9, 2 năm mới thay mặt
Có sài được cùng Amultart ko bác, bác tư vấn cho cốt Amultart hộ em với, em đánh giật phải moi và đều lực điểm rơi, trái thì giật lực nhiều hơn, thank bác nhé

kmfirecat

Thượng Sỹ
Đồng ý với bác :D:D:D:D nhưng thấy a e đặc nặng vấn đề trong cái dụ tenergy này quá thì cũng không nên. Mở rộng ra, trong cuộc sống hằng ngày, chúng ta phải bỏ tiền ra để mua nhiều sản phẩm, nhiều dịch vụ khác nữa chứ không riêng gì dụng cụ chơi bóng bàn. Có ai dám chắc phải trả 25-26 ngìn cho 1 lit xăng là đúng giá không, ai chắc mua 1 cái i bát, i bon gì đó với số tiền trên 10tr là hợp lý ko...ko ai chắc cả.... Sản phẩm nào cũng có hàng giả, hàng ếch nhái cả, mua 1 sản phẩm thì phải tìm hiểu kỹ, còn tiền mất tật mang là 1 phần lỗi của người dùng.:D:D:D:D
Hi bác, bác có hệ quy chiếu về chất lượng và giá cả không? Cái đáng lên án tenegry ở chỗ, tại sao bên Nhật mọi chi phí cao hơn TQ, từ nhân công, nguyên vật liêu... vậy mà họ sản xuất ra tenegry hàng nội địa lại tốt hơn nhiều hàng tenegry mã TK mà giá nó vẫn bằng nhau hở bác, nếu tenegry JPN mà đắt hơn nhiều so với tenegry TK thì mình chấp nhận nhưng giá = nhau thì ôi thôi!!!

khuongchulai

Thiếu Uý
Hi bác, bác có hệ quy chiếu về chất lượng và giá cả không? Cái đáng lên án tenegry ở chỗ, tại sao bên Nhật mọi chi phí cao hơn TQ, từ nhân công, nguyên vật liêu... vậy mà họ sản xuất ra tenegry hàng nội địa lại tốt hơn nhiều hàng tenegry mã TK mà giá nó vẫn bằng nhau hở bác, nếu tenegry JPN mà đắt hơn nhiều so với tenegry TK thì mình chấp nhận nhưng giá = nhau thì ôi thôi!!!
hì hì mình chưa sài tenegry bao giờ bác à, có chăng tìm hiểu về thông số của nó, vì sao đc nhiều ngưởi sử dụng như vậy thôi. Còn chuyện tenegry có 2-3 chất lượng thì phải chờ nhà sản xuất xem lại, còn người mua thì nên ngâm cứu kỹ hơn :D:D:D

Gà Ri

Đại Uý
Có sài được cùng Amultart ko bác, bác tư vấn cho cốt Amultart hộ em với, em đánh giật phải moi và đều lực điểm rơi, trái thì giật lực nhiều hơn, thank bác nhé

Mình chơi cốt Sar thì hợp, ko hiểu dán vào Amultart thì có ổn ko. Mình ko phải chuyên gia bóng bàn. Bạn thử hỏi các chuyên gia xem sao

Coccon

Thượng Sỹ

Chào bạn, có chổ mình chưa rõ nên muốn hỏi lại. Tenergy Việt theo ý bạn là hàng Tenergy sản xuất ở Nhật và nhập về Việt Nam hay là Tenergy sản xuất ở Việt Nam? Theo mình biết, thì hàng Butterfly được bán ở các cửa hàng lớn như Take, là hàng được nhập từ Nhật. Có phải hàng này khác với hàng được bán trong nội địa của Nhật?

kmfirecat

Thượng Sỹ
Butterfly sản xuất Ten cho các thị trường khác nhau thì có mã khác nhau và chất lượng thì tùy vào từng thị trường. Hàng ten mã JPN sản xuất cho nội địa Nhật thì sản xuất bên Nhật còn mã TK hay mã khác thì mình chẳng biết sản xuất tại đâu, mình chỉ biết chất lượng nó khác nhau, khác nhau ở chỗ mọi người chơi ten đang kêu ầm lên đó bác. Bác muốn tìm hiểu sâu nên chịu khó đọc các topic về ten nhá và tốt nhất là ra cửa hàng hỏi 2 loại ten đó và có đk thì mua 2 loại ten đó về dùng biết ngay!!!

caykhewinter

Thượng Tá
Ngày mình hay đọc truyện, tất nhiên là ko có truyện tranh như bây giờ. Trong số truyện đó có 1 cuốn mà mình rất yêu thích, hè nào mình cũng đọc lại, đó là cuốn Khoa Học Vui. .......Mình cũng sinh ra sau lũy tre làng và cũng bập bẹ chơi bóng bàn với bàn là cái bảng học, lưới là gạch, vợt là bảng, dép đôi khi cũng là gạch. .... gắn kết anh em các miền.

Cám ơn bác. Mỗi người phải nỗ lực ở công việc và sở thích của mình mới có bản sắc riêng, mới có khả năng chung tay xây dựng quê hương, đưa bóng bàn Việt phát triển.

Bình luận từ Facebook