TẨY CHAY MÚT GAI, MÚT ANTI, MÚT CHẾT .

Thịnh Hoàng

Binh Nhất
Thì vợt của ông ấy mà, có phải ông ấy mượn linh tinh đâu, ông ấy có 3 cây, và chơi ổn cả 3. Nhưng có vẻ như gai, chuội mới đánh nên ko gây khó dễ đc mình. Chứ lúc chưa đánh ông ấy bảo chơi mút láng, đến lúc vào cuộc thì...@@[/QUOTE]
  • Chứng tỏ bác ấy đã trải qua chiến trường rồi , rất kinh nghiệm .

namvietinbank

Đại Uý
theo quan điểm của tôi chính những người chơi những loại mút này đang làm cho nền bóng bàn việt nam giậm chân tại chổ. và còn đi xuống nữa. hãy bỏ những loại mút này đi thay bằng mút láng tập chơi từ cơ bản tới nâng cao thì mới mong bong bàn việt nam phát triển được. ai cũng chơi mút láng tập luyện cùng nhau sẽ cho cảm giác lên banh chứ vào xới mà gặp những tay chơi các loại mút trên thì cảm giác thất tụt banh rất nhiều. những tay vợt hàng đầu thế giới toàn chơi mút láng những đường banh rất cơ bản mà lại đẹp mắt cón gặp những tay chơi sữ dụng những loại mút trên chỉ là những tay chơi lười biếng muốn thắng ngưới khác bằng những vũ khí quái đảng. nhưng chỉ thắng ngay lúc đó với ngững ngưới chơi ngang tầm thôi. và trình chỉ đến đó thôi. hảy từ bỏ, hảy tránh xa những người chơi những loại mút trên. hảy cùng chơi mút láng . cùng nhau giúp mình, giúp người cùng chơi có cảm giác banh đánh đều, đánh đôi công, tập bài người này lên banh sẽ khéo theo người cùng tập lên banh phản ứng dây chuyên sẽ đưa được bóng bàn việt nam phát triển.
bác chắc là cao thủ nên mới sợ gai chứ gà gà như đội em yêu hết. người ta chơi gì việc người ta sao lại làm nền bóng bạn đi xuống được. tư duy dị vậy.

đức cương

Đại Uý
Đang muốn gặp các cao thủ gai quá. Càng dị càng tốt, đục chọi cũng được. Được cọ với họ nhiều đảm bảo lên tay chứ không xuống tay được. Đánh với mút thấy dễ là do trình còn chưa cao. Chủ yếu là gò giật nên thấy dễ. Gặp cao thủ mút họ lắc ve méo bóng xoáy ngang còn khó chịu hơn nhiều. Nhiều người không phải do kỵ gai mà do tư tưởng sợ không dám cọ sát hoạc không nghiên cứu về nó. Cứ ra sức giao xoáy, giật xoáy. Gọi là gậy ông đập lưng ông. cứ xem fabian ask trom đang đánh o riginal bên bh. Bị các đối thủ đánh cho nát gai. Đánh gai sợ nhất là công fx sắc, dùng gai để thủ bền hở ra là phản công luôn. Chứ ai dùng gai mà fh kém. Dù bên bh có giỏi mấy thì mình mất bia tầm một tháng sẽ kiếm lại bia thôi.

HUNGTRINHHB

Đại Uý
Tùy thôi anh ơi, chỗ em nhiều người cứ gặp gai là lên bóng 2-0-2! :)
Đại tá ở club nào mà phát biểu hùng hồn vậy ..mình tham gia bao nhiêu năm vẫn trung úy phọt phẹt..bạn bảo chỗ em nhiều người cứ gặp gai là lên bóng 202 à..có nghĩa là chuyên bẻ gai...bạn thử kể ra xem những ai cái nào..chẳng qua là gặp gai con cháu thôi..gặp gai cụ là cũng khó khăn đấy..

hungvotdoc

Thượng Tá
theo quan điểm của tôi chính những người chơi những loại mút này đang làm cho nền bóng bàn việt nam giậm chân tại chổ. và còn đi xuống nữa. hãy bỏ những loại mút này đi thay bằng mút láng tập chơi từ cơ bản tới nâng cao thì mới mong bong bàn việt nam phát triển được. ai cũng chơi mút láng tập luyện cùng nhau sẽ cho cảm giác lên banh chứ vào xới mà gặp những tay chơi các loại mút trên thì cảm giác thất tụt banh rất nhiều. những tay vợt hàng đầu thế giới toàn chơi mút láng những đường banh rất cơ bản mà lại đẹp mắt cón gặp những tay chơi sữ dụng những loại mút trên chỉ là những tay chơi lười biếng muốn thắng ngưới khác bằng những vũ khí quái đảng. nhưng chỉ thắng ngay lúc đó với ngững ngưới chơi ngang tầm thôi. và trình chỉ đến đó thôi. hảy từ bỏ, hảy tránh xa những người chơi những loại mút trên. hảy cùng chơi mút láng . cùng nhau giúp mình, giúp người cùng chơi có cảm giác banh đánh đều, đánh đôi công, tập bài người này lên banh sẽ khéo theo người cùng tập lên banh phản ứng dây chuyên sẽ đưa được bóng bàn việt nam phát triển.
Chả biết bạn phát biểu có thực tâm hay không hay là chỉ để gây " hót" trên diễn đàn, nhưng là một người chuyển sang chơi gai công từ hơn 6 năm, tôi có vài phân tích với bạn thế này:
- Thư nhất, Bóng bàn VN giậm chân tại chỗ chẳng liên quan gì đến gai với chuội cả vì đội tuyển VN làm gì có ai đánh gai với chuội. Thậm chí là ngược lại, do không được luyện tập, trang bị đầy đủ các kỹ năng của gai với chuội nên các tuyển thủ của ta thường đơn điệu trong lối đánh, kém thích ứng trong những trận đấu với các đối thủ cụ thể. Thế nên bạn đừng nên đưa " nền bóng bàn" vào đây. chúng ta chỉ nói chuyện về bóng bàn phong trào thì hơn!
- Thứ hai, bạn dùng từ "tẩy chay" thì nghe có vẻ "mạnh" quá! Còn tôi thì vẫn khuyên các bạn trẻ đừng đánh gai vội hãy đánh mút đi đã để hoàn thiện các kỹ năng cả về động tác, tâm lý và ý thức chiến thuật. Đến khi nào cảm thấy trình độ của mình đến " ngưỡng" rồi hoặc sức khỏe kém đi rồi thì hãy chuyển sang gai để duy trì phong độ và phát triển trình độ theo hướng khác. Lúc đó điều khiển gai là cả một nghệ thuật đấy. Hơn nữa, đúng là tập với gai thì khó thật nên chỉ giành cho tập nâng cao thì hợp lý hơn. Các bạn mới chơi thì chưa nên tập với người đánh gai. Nhưng các bạn đã có trình tương đối thì tập (thi đấu) với gai sẽ giúp cho bạn nâng cao cảm giác bóng, nâng cao khả năng xử lý đối với từng đường bóng, nâng cao ý thức chiến thuật trong thi đấu - tóm lại là lợi nhiều hơn hại. Với quan niệm như vậy nên ở chỗ tôi gai không bị " ế" chút nào mà còn " đắt sô" là đằng khác.
- Thứ ba, người chơi gai không" lười biếng" chút nào. Ngược lại họ rất chăm chỉ và còn kiên trì nữa chứ không thì làm sao điều khiển được gai. Còn bạn bảo gai là " vũ khí quái đản" thì tôi lại bảo bạn dùng Tenergy 80 hay mặt "tàu" gì đó của bạn là "quái đản" thì sao? Các mặt vợt được ITTF cho phép đều bình đẳng như nhau mà ! (không kể những người chơi mặt không được phép). Cuối cùng " chiến thắng" là một tiêu chí quan trọng trong thể thao nên việc tìm mọi biện pháp miễn là hợp tình (phù hợp với sức khỏe, lối chơi...),hợp lý (phù hợp với luật bóng bàn) để giành chiến thắng trong trận đấu bóng bàn là việc rất bình thường và nên được cổ vũ hơn là " dè bửu, tẩy chay".
Với trao đổi trên mong bạn XU HÀO (chắc là em của XUXIN...) có cái nhìn tích cực hơn với " gai, chuội" và tới một ngày nào đó bạn sẽ thích gặp các bác " gai, chuội" để thử bản lĩnh của chính mình!

huyducphamvn

Đại Uý
cái thằng cha chủ Topic đúng là tào lao bí đao.
Bây giờ ông nghĩ đánh gai là "tà đạo", chỉ đứng 1 chỗ ăn điểm. Vậy chúng tôi, những người đánh gai cũng nghĩ ông... khùng, hơi đâu giật ầm ầm cho tốn sức, hao mút.
Đúng là những người đầu óc thiển cận, ếch ngồi đáy giếng mới phát biểu những câu như vậy.

lamtq

Đại Tá
Đại tá ở club nào mà phát biểu hùng hồn vậy ..mình tham gia bao nhiêu năm vẫn trung úy phọt phẹt..bạn bảo chỗ em nhiều người cứ gặp gai là lên bóng 202 à..có nghĩa là chuyên bẻ gai...bạn thử kể ra xem những ai cái nào..chẳng qua là gặp gai con cháu thôi..gặp gai cụ là cũng khó khăn đấy..
Ô Câp b àh! Dung day vi ho danh voi ng choi gai rat nhieu va tu luc moi bit choi da danh voi gai nen thanh thoi wen. Co the thua rat nhieu ong danh mut do chu gap Gai hay lai thit.gai o VT thi kha nhieu nguoi hay ko phai loai vo van Nhu b nghi dau

LMC

Trung Tá
Ô Câp b àh! Dung day vi ho danh voi ng choi gai rat nhieu va tu luc moi bit choi da danh voi gai nen thanh thoi wen. Co the thua rat nhieu ong danh mut do chu gap Gai hay lai thit.gai o VT thi kha nhieu nguoi hay ko phai loai vo van Nhu b nghi dau
em gét nhất bọn nào chơi mút tàu. hihihihii

Leo_vn

Trung Sỹ
Láo tát bcm b g:cool: mà mày dang danh mut Nhat ha

Ông này cuồng ngôn quá nhỉ. Ông định làm gì người ta. Im mồm đi ko người ta lại vả chết cả họ ông bây giờ. Chỗ này là tự do ngôn luận nhé. Đừng mang dạ tiểu nhân ra. Ăn nói lịch sự đi cháu.

ngtrantoan

Đại Tá
Cũng đc, đang đc ghi nhận nhé bác :D

ngtrantoan

Đại Tá
Tập luyện với người chơi gai vẫn được mà bác. Thường họ chơi gai bên BH, mút láng bên FH. Mình tập đánh đều, giật bóng cho họ chặn bên FH. Còn bên gai BH họ cắt bóng nặng để mình tập giật, họ cũng tập cắt. Có lợi cả đôi bên, cả 2 cùng tập kỹ thuật.
Bác cho mình hỏi ng đó chơi 2 gai thì khởi động đều bằng cách nào, phi vợt à :D

sunsukeqn25

Thượng Tá
mình không sợ gặp đối thủ là những người chôi các mặt trên. nhưng có một điều là nếu bạn cầm vợt đi chơi bóng bàn vào mà gặp nhứng tay vợi như ở trên bạn có muốn tập luyên cùng không hay là vào C luôn cho nó lẹ chứ tập tành gì với những người chơi các loại mút trên. làm sao đánh đều được.
Đi đánh bb mà lúc nào cũng nhăm nhe đánh đều... mà e để ý bây h họ cũng chỉ chơi 1 láng 1 gai hoặc anti... khi đánh
Bác cho mình hỏi ng đó chơi 2 gai thì khởi động đều bằng cách nào, phi vợt à :D
2 gai thì tập giật đều nha a ... haha

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Hai bác phun khiếp quá tớ bái phục tớ khuyên 2 bác điềm tĩnh chút kẻo lại bị khóa nick như tớ bây h . Tớ chỉ chửi nhẹ nhàng cái bọn lừa đảo QC láo trên ORG thế mà có 1 con C già vào xúi dục Admin khóa mất nick . Haiz 2 bác nặng lời quá kiểu này thì Topic này sẻ bị khóa và 2 bác sẻ bị Mo xử trảm mất thôi
Tôi chơi cả JaPan cả ChiNa kiểu gì cũng có bị động chạm :(:(:(

Last edited by a moderator:

HUNGTRINHHB

Đại Uý
Cái đit con mẹ mày.sô đt bô mày 01247535004. Bô mày nhà o Gò Vấp. Mày gọi hẹn đi.thích gặp đâu bố chiều.
Ko biết gì thì câm cmn mõm chó mày vào.ko tao địt vào họng cả lò mày b h.thằng mất dạy
Mày ngon ra gặp bố mày chứ o đó mà anh hùng bàn phím. Con chó
Thiện tai thiện tai.....adi đà mệt.....thôi bạn ạ...

Bình luận từ Facebook