Tâm lý khi thi đấu...

sardius0114

Đại Tá
E cũng giống bác chủ thớt. Muốn khắc phục thì phải cọ sát nhiều thôi, chả còn cách nào khác. E có tí kinh nghiệm nho nhỏ ko biết có hợp với bác ko:
Cơ quan e có bàn, chiều chiều a,e tụ tập đánh vui vẻ. Thi thoảng e đc đánh kèo cân, bỏ kèo 50k tiền nước. A e ở ngoài thì độ kèo 50k, 100k/người. Nhiều hôm đông kèo lên đc 2000k. Hic. Mỗi pha bóng hò reo như đánh giải thế giới ấy :)). Đánh nhiều đâm ra tâm lý nó vững kinh khủng :))
độ thế này mà tâm lý ko vững mới là lạ. :D

E cũng giống bác chủ thớt. Muốn khắc phục thì phải cọ sát nhiều thôi, chả còn cách nào khác. E có tí kinh nghiệm nho nhỏ ko biết có hợp với bác ko:
Cơ quan e có bàn, chiều chiều a,e tụ tập đánh vui vẻ. Thi thoảng e đc đánh kèo cân, bỏ kèo 50k tiền nước. A e ở ngoài thì độ kèo 50k, 100k/người. Nhiều hôm đông kèo lên đc 2000k. Hic. Mỗi pha bóng hò reo như đánh giải thế giới ấy :)). Đánh nhiều đâm ra tâm lý nó vững kinh khủng :))
Ok bác

kythuatbongban

Thượng Tá
Khi bác gác trước đối thủ 2 bóng, đt gỡ lại 1 bóng thì trong đầu bác phải trấn tỉnh rằng mình vẫn còn trên 1 bóng đừng sợ, khi bác bị đốii thủ gác nhiều bóng bác phải gỡ từng trái một, tập đếm từng trái vì khi đối thủ bị gỡ gần kề sẽ hoảng dễ đánh lung tung bác có thể thắng được,đánh độ cũng là hình thức tập tâm lý nhưng đừng độ lớn.chúc bác thành công.

Cái này theo em thấy là phụ thuộc 2 yếu tố là kinh nghiệm đã từng lâm trận, càng nhiều càng dày dạn hơn. Thứ 2 là yếu tố bản lĩnh phụ thuộc vào từng người, cái này được hình thành từ những va vấp của cuộc sống cộng với sự rèn dũa từ cha mẹ, thầy cô giáo và trường đời.

Xahata

Trung Sỹ
Em thì rât yếu bóng vía, từ ngày các anh chị ở CLB đưa ra cái Luật bất thành văn "một trận, một chai, một bịch" đến nay thấy cũng đỡ bệnh rồi, thấm thoát đã 1 năm rồi, tổng kết cả năm thì .... trăm chai, trăm bịch. Buồn....

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Cứ quan niêm: "Đánh cho khỏe, đánh cho vui, thắng thua quan trọng gì" là câu nói của những kẻ bại trận mới có thể thốt ra lúc bị dẫn điểm thì chắc chắn là tư duy sẽ hướng đường cho tâm lí tốt hơn nhiều đấy.

Last edited:

Trắng Đen

Thượng Tá
Theo em thì chỉ đuợc chút ít thôi ạ. Vì thực ra chỉ có mấy tay, đánh qua đánh lại ngày qua ngày biết rơ nhau ráo rồi, từ gíiao bóng, bh, fh, chiến thuật, và hơn cả là thân thiết nên tâm lý đỡ ái ngại, tay chân ko bị cứng như khi gặp rơ lạ. Em lọt vào vụ khôn nhà dại chợ đây, đánh cơ quan nước nôi ok, nhưng đi giải tèo sớm lắm, thậm chí thua đôi mới biết đánh do mình tự xử tự hỏng là chính. Tay cứng ngắt, tim loạn xạ khi gặp rơ lạ.

Sau này em vào clb tập đánh với nhiều nguời, nhiều rơ, ưuen dần tâm lý thi đấu nên đỡ dần. Ngoài ra các mẹo như đập bàn cắt cơn thua, la hét khi ghi được1 điểm,tư tưởng đừng nặng thắng thua nhưng phải thật quyết tâm. Và tự tin đã tốt nghiệp thay vì đang giai đoạn học việc kk

Bình luận từ Facebook