Tại sao cốt vợt bóng bàn tại Nhận lại đắt gấp nhiều lần so với cốt vợt tại Việt Nam?

Nghienbb

Binh Nhì
Thằng bạn em ở bên Nhật nó sắp về nước, tiện dịp em nhờ nó mua giúp cái cốt bên đó hiệu Butterfly hoặc Nitaku. Giá ở Việt Nam là 2tr - 2tr5 thôi, có tên tuổi vợt chính xác. Nhưng em lại nhận đc báo giá của nó về mấy cái cốt đó là 7tr - 8tr .... Em hiểu viết lông cạn.
Mong các bác giải thích giúp em ạ!!!

long thủ

Đại Tá
hàng nội địa Nhật bao h cũng chất lượng cao hơn hẳn hàng xuất ra bên ngoài. theo em biết thì hàng điện tử là vậy, còn không biết có áp dụng cho cốt vợt bóng bàn ko ?

Thằng bạn em ở bên Nhật nó sắp về nước, tiện dịp em nhờ nó mua giúp cái cốt bên đó hiệu Butterfly hoặc Nitaku. Giá ở Việt Nam là 2tr - 2tr5 thôi, có tên tuổi vợt chính xác. Nhưng em lại nhận đc báo giá của nó về mấy cái cốt đó là 7tr - 8tr .... Em hiểu viết lông cạn.
E cũng có vđề tương tự như anh đang thắc mắc nhưng của e đỡ hơn và cụ thể hơn, gần đây chừng 2 tháng e có mua e Almutat giá chính hãng bên take là 4triệu 2 ka. Vô tình trong lúc rảnh rỗi ngồi ngắm vợt với hộp đựng vợt e phát hiện ra 01 vđề rất hay chắc ít ace để ý tới như sau
Trên hộp đựng vợt có dán 01 miếng màu trắng góc bên hông vợt rất nhỏ thường chẳng ai để ý,e tò mò xé ra thấy bên trong đề giá của cây vợt này là 1,890 YÊN nhật tính ra tiền việt nam là bao nhiêu chắc các ace rõ rồi....
Điều đó thể hiện là giá hàng của mình chêng lệch cũng tương đối so với bên đó,vậy không biết hãng tại Việt Nam kinh doanh sao có lời đây nhỉ
E có 1 thắc mắc nhỏ thế các Ace mua hàng của hãng Take chú sẽ thấy ngay,chúng ta cùng bàn luận xem nào....?

docmaorg

Đại Tá
Hehehe biết mua ở bên Nhật rẻ lắm thì cũng chỉ same same ở nhà thôi chứ ko bị đắt và ko có chuyện rẻ hơn. Còn các bác cứ để ý Sar với Viscaria ngưng sản xuất rồi mà ở VN vẫn có hàng bán ầm ầm, thậm chí vỏ hộp còn in tiếng nhật hoành tráng luôn nhé. Một điều chắc chắn cái gì chính hãng mà đặt tại nước khác ko bán ngược lại cho thị trường nhật, thì người ta rất ít dùng tiếng nhật trên bao bì.
Thậm trí là hàng sản xuất theo đơn đặt hàng bán tại các nước khác nhé các bác.
Đây là 1 ví dụ nhé hàng chính hãng bán tại thị trường ko phải nhật
Special selection for you of hinoki production and amount is Only one and sells that finis sake stops.

Last edited:

docmaorg

Đại Tá
hàng nội địa Nhật bao h cũng chất lượng cao hơn hẳn hàng xuất ra bên ngoài. theo em biết thì hàng điện tử là vậy, còn không biết có áp dụng cho cốt vợt bóng bàn ko ?
Cái gì bán tại nội địa nhật cũng theo chuẩn của nhật, Yên tâm về chất lượng dù có sản xuất ở đâu.

Trường.văn

Trung Sỹ
E cũng có vđề tương tự như anh đang thắc mắc nhưng của e đỡ hơn và cụ thể hơn, gần đây chừng 2 tháng e có mua e Almutat giá chính hãng bên take là 4triệu 2 ka. Vô tình trong lúc rảnh rỗi ngồi ngắm vợt với hộp đựng vợt e phát hiện ra 01 vđề rất hay chắc ít ace để ý tới như sau
Trên hộp đựng vợt có dán 01 miếng màu trắng góc bên hông vợt rất nhỏ thường chẳng ai để ý,e tò mò xé ra thấy bên trong đề giá của cây vợt này là 1,890 YÊN nhật tính ra tiền việt nam là bao nhiêu chắc các ace rõ rồi....
Điều đó thể hiện là giá hàng của mình chêng lệch cũng tương đối so với bên đó,vậy không biết hãng tại Việt Nam kinh doanh sao có lời đây nhỉ
E có 1 thắc mắc nhỏ thế các Ace mua hàng của hãng Take chú sẽ thấy ngay,chúng ta cùng bàn luận xem nào....?

hình như tờ polime của mình to hơn đồng YEN của nhật thỳ phải.=))=))=)) :D

phantom0011

Thượng Sỹ
Hehehe biết mua ở bên Nhật rẻ lắm thì cũng chỉ same same ở nhà thôi chứ ko bị đắt và ko có chuyện rẻ hơn. Còn các bác cứ để ý Sar với Viscaria ngưng sản xuất rồi mà ở VN vẫn có hàng bán ầm ầm, thậm chí vỏ hộp còn in tiếng nhật hoành tráng luôn nhé. Một điều chắc chắn cái gì chính hãng mà đặt tại nước khác ko bán ngược lại cho thị trường nhật, thì người ta rất ít dùng tiếng nhật trên bao bì.
Special selection for you of hinoki production and amount is Only one and sells that finis sake stops.

A cây này kì trước mình được xem tận nơi, Tainan City- Taiwan. Cây này là hàng đặt, làm từ Nhật nhưng chỉ có 1 cây thôi mà lớp ngoài lại là Hinoki, dày 6.7 chứ không phải Koto 5.7 mm như bình thường. Chỉ có điều em nó không rẻ như ở Việt Nam và không biết cảm giác có giống Amultart không vì dày ~ nhau ( Amu dày 7.0 mm với 3 lớp gỗ).

Anh em nào có tiền thử đi, biết đâu còn độc đáo hơn cả TMB ZLC limited (vì bản này còn có cả một đống cây).Ha ha ha.

lion

Đại Tá

Bác taymonkhanh có nhầm 1,890 Yên với 18,900 Yên không vậy???
http://eshop.butterfly.co.jp/html/item/001/002/item1449.html

Giá niêm yết trên website của BTY Japan là 18,900 Yên (5Tr VND),
và giá trên các website bán CDBB bao giờ cũng rẻ hơn giá này.

Last edited:

lion

Đại Tá

Sẽ có giá đó nếu là "special made", tức là cốt thửa riêng thì công nhận có giá đó,
đắt hơn cũng có, còn nếu là hàng phổ thông thì cao nhất cũng chỉ 4Tr đổ xuống
như Timo Boll ZLC (BTY) hay Bẳell Fleet (Nittaku) là cùng.

HNX

Binh Nhất
ông anh cùng chơi chỗ của em mới được bạn cho cái mút Stiga Neos, em có đánh thử thì thấy có vẻ hợp nên bèn hỏi giá, thì anh đó nói là bạn anh ấy xách tay cái mặt đó ở Nhật về là 100$ @_@, không tin nổi, anh ấy bị chém gió hay bạn anh ấy bị chém???

lion

Đại Tá
ông anh cùng chơi chỗ của em mới được bạn cho cái mút Stiga Neos, em có đánh thử thì thấy có vẻ hợp nên bèn hỏi giá, thì anh đó nói là bạn anh ấy xách tay cái mặt đó ở Nhật về là 100$ @_@, không tin nổi, anh ấy bị chém gió hay bạn anh ấy bị chém???

Em có thể trả lời bác là:
1. Ông bạn bác chém gió thượng thừa, con này bên Nhật giá cực bèo, chỉ tầm 2,800 Yên (= 32US$ = 640K)
2. Ông bạn bác là gà, không biết chỗ mua rẻ
3. Ông bạn bác là thương gia, mua 1, bán 2, nếu trừ giá trị dùng rồi + thân quen + bác thích em nó thì chắc
để lại cho bác giá 32US$.

Last edited:

boll_boll

Moderator

Những cây Sar, Vis ko bán tại Nhật mà bán tại nước khác là điều bình thường vì BTY vẫn cho sản xuất tại Nhật nhưng bán cho những nước khác Nhật, nếu bán dòng sản phẩm đó tại Nhật sẽ bị phạt khá nặng.

vanuc

Đại Tá
Những cây Sar, Vis ko bán tại Nhật mà bán tại nước khác là điều bình thường vì BTY vẫn cho sản xuất tại Nhật nhưng bán cho những nước khác Nhật, nếu bán dòng sản phẩm đó tại Nhật sẽ bị phạt khá nặng.

Câu này khó hiểu thế? Anh em cần có lời giải thích rõ ràng hơn............ Anh em mà thả bom trên diễn đàn thì có trời mới đỡ nổi......

lion

Đại Tá
Câu này khó hiểu thế? Anh em cần có lời giải thích rõ ràng hơn............ Anh em mà thả bom trên diễn đàn thì có trời mới đỡ nổi......

Em cũng thấy khó hiểu, có cố biện hộ theo cách nào đi nữa thì cũng không thấy hợp lý!

boll_boll

Moderator
Em có hỏi bên Take thì họ trả lời như thế :D, nói là hãng đã cấm bán tại Nhật thì nếu đại lý hoặc cửa hàng nào bán sẽ bị phạt, phạt ai thì các bác biết rồi đó. Việc Sardius và Vis vẫn dc BTY sản xuất và anh Hatuanvinh lần trước có email cho BTY và đc xác nhận rồi. Bác nào bán Vis và Sardius nói là hàng Nhật xách tay thì em không tin đâu :D

Bình luận từ Facebook