Table Tennis - Rio 2016 Summer Olympics

thequang_bocthep

Trung Sỹ
Xong . Xuxin đã xuống hố, Tôi nói thằng Xuxin kỵ rơ thằng Jun mà mấy ông Giáo Sư Chiêm Tinh Toán Học nói tôi xàm lờ, phán láo, mang cả số liệu ra doạ mới kinh. Xuxin đánh tnay thì sao thằng Lưu dám cho đánh đơn là ccmnr.
Giờ mới hiểu tại sao LQL chọn Zhang jike đánh đơn.

bachikho

Đại Tá
Xong . Xuxin đã xuống hố, Tôi nói thằng Xuxin kỵ rơ thằng Jun mà mấy ông Giáo Sư Chiêm Tinh Toán Học nói tôi xàm lờ, phán láo, mang cả số liệu ra doạ mới kinh. Xuxin đánh tnay thì sao thằng Lưu dám cho đánh đơn là ccmnr.
chắc mình bác mới có khái niệm kị rơ khi tỉ số đối đầu là 0-12, bó cmn chym luôn
H2H ML - WH 11-12, bảo ML kị rơ WH còn nghe được, chứ 0-12 mà bảo kị rơ nghe hài quá ;)

Last edited:

backhand-ghost

Đại Tá
Theo lời của Wang Hao thì Ma Long hiện tại đã đạt đến trình độ Nhân bóng hợp nhất :(
Nó nói thế thật ah, nghe giống truyện kiếm hiệp thế. Mà thực tế cũng gần như vậy rồi, ML quá mạnh so với phần còn lại khiến nhiều lúc những trận của nó ko còn hay nữa vì biết trước kết quả.
Nội dung đồng đội mình ko xem một trận nào. CNT có một trận thua của XX cũng có thể coi là một bất ngờ.

Vo Va

Trung Uý
Nó nói thế thật ah, nghe giống truyện kiếm hiệp thế. Mà thực tế cũng gần như vậy rồi, ML quá mạnh so với phần còn lại khiến nhiều lúc những trận của nó ko còn hay nữa vì biết trước kết quả.
Nội dung đồng đội mình ko xem một trận nào. CNT có một trận thua của XX cũng có thể coi là một bất ngờ.
Jun giải này đánh hay vãi. Trận bán kêt Zhang tí nữa bị chú Hàn thịt nên trận này Lượng để Xuxin đánh đơn trước, chứ Zhang đánh thay Xuxin gặp Jun thì cũng chắc gì ăn được.

ngtrantoan

Đại Tá
Bất ngờ là có 1 bác nói Xu kỵ rơ Jun :D

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Giờ mới hiểu tại sao LQL chọn Zhang jike đánh đơn.
Mọi sai lầm đều phải trả giá, LGL đầu nó có phải toàn đậu đâu mà ko biết điều này, Xì Ke là thằng bản lĩnh lỳ đòn nhất , nó như là Lindan bên cầu lông của Khựa vậy. 18h30 ngày mai trận bán kết lịch sử giữa LinDan vs Lee , ai yêu cầu lông đón xem nhé

Last edited:

backhand-ghost

Đại Tá
Jun giải này đánh hay vãi. Trận bán kêt Zhang tí nữa bị chú Hàn thịt nên trận này Lượng để Xuxin đánh đơn trước, chứ Zhang đánh thay Xuxin gặp Jun thì cũng chắc gì ăn được.
Các bạn có vấn đề gì với việc so sánh XX-ZJK hay ML - ZJK hoặc FZD - ZJK ko?
Mình đang nói là XX thua Mizutani là bất ngờ, và điều đó có gì sai đâu. XX là cửa trên so với Mizu mà. Còn việc so sánh ZJK với XX hay với ML thì tranh luận vậy đủ rồi, ta "nếu như" làm gì. Kệ mợ mấy thằng CNT đi bạn, để ý quá làm gì, miễn là nó chơi hay là được.

ngtrantoan

Đại Tá
chắc mình bác mới có khái niệm kị rơ khi tỉ số đối đầu là 0-12, bó cmn chym luôn
H2H ML - WH 11-12, bảo ML kị rơ WH còn nghe được, chứ 0-12 mà bảo kị rơ nghe hài quá ;)
post thêm cái hình cho "nói có sách, mách có chứng".
Nói chung cũng tội thằng XX, thắng 12 lần những giải k quan trọng, đến giải quan trọng thua 1 trận tiêu tan tất cả, đúng là quá đau :D :D :D

Attachments

270.3 KB · Đọc: 0

backhand-ghost

Đại Tá
Bất ngờ là có 1 bác nói Xu kỵ rơ Jun :D
có thể là mỗi người có một cách hiểu khác nhau về ý nghĩa của từ "kỵ rơ". Mình thì hiểu thế này.
Kỵ rơ là mình thấy khó chịu với lối chơi hoặc kỹ thuật của đối thủ, cảm thấy mình ko thể phát huy được hoàn toàn năng lực của mình. Mình kỵ rơ ko hoàn toàn là mình sẽ thua người ta, thậm chí toàn thắng nhưng đánh với họ ko thấy thoải mái và vẫn có cửa thua nếu chơi ko đúng 100% phong độ.
Trong BB phủi, có hai người trình độ ngang nhau, đều thua mình nhưng trong hai người đó có người mình chấp 2 cũng ăn tươi được, trong khi người còn lại mình đánh ngang thôi và phải cố một chút mới ăn được. Tình huống này bạn chắc cũng đã gặp rồi. Kỵ rơ đôi khi chỉ là như vậy thôi.

Nam_HaiDuong

Đại Tá
có thể là mỗi người có một cách hiểu khác nhau về ý nghĩa của từ "kỵ rơ". Mình thì hiểu thế này.
Kỵ rơ là mình thấy khó chịu với lối chơi hoặc kỹ thuật của đối thủ, cảm thấy mình ko thể phát huy được hoàn toàn năng lực của mình. Mình kỵ rơ ko hoàn toàn là mình sẽ thua người ta, thậm chí toàn thắng nhưng đánh với họ ko thấy thoải mái và vẫn có cửa thua nếu chơi ko đúng 100% phong độ.
Trong BB phủi, có hai người trình độ ngang nhau, đều thua mình nhưng trong hai người đó có người mình chấp 2 cũng ăn tươi được, trong khi người còn lại mình đánh ngang thôi và phải cố một chút mới ăn được. Tình huống này bạn chắc cũng đã gặp rồi. Kỵ rơ đôi khi chỉ là như vậy thôi.
Bác nói chuẩn cmn luôn, vậy em mới nói có mấy ông Giáo Sư Chiêm Tinh Toán Học. Nghiên cứu thì nhiều số liệu thì lắm nhưng chắc gì đã xem chúng nó đánh bác nhỉ? Kk

Bình luận từ Facebook