Table Tennis - Rio 2016 Summer Olympics

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Bác lại quá lời rồi, ở TQ, bác hỏi @backhand-ghost , nó còn thối hơn mình nhiều, vì .... xyz, ... nên nếu LQL nó quyết định là ZJK ăn, thì ML có thêm bè cánh từ bà cô tổ trở lại, chắc cũng không dám cãi, à, nhưng lại là trừ khi ... chú vợ đằng bà nội họ ngoại ML làm Vụ trưởng Vụ bóng bàn, ....

Lưới trời lồng lộng, thưa mà khó lọt :D
Cái này thì em không biết hết, nhưng biết vài thứ, vì ông Lê Nin học từ ông Mark, mà ông Mark đặt tên cho khoa học của ông ấy là KINH TẾ chính trị, nên có nhiều thứ, nó không đơn giản chỉ là muốn hay không, mà có khi là dám hay không nữa :( thôi, chuyện đó mấy chục năm nữa sẽ giải quyết được bác ạ:rolleyes:
Mình không muốn nói đến mấy vấn đề CT lăng nhăng này , nhưng thấy nhiều người Fan của ZJK đầu óc không được bình thường . Mình cũng thích phong cách cháy hết mình của nó , nhưng cái gì cũng có giới hạn . E thấy không ML đón nhận HCV với 1 thái độ hòa nhã , tôn trọng đối thủ ...
Còn mấy cái thằng đầu óc bã đậu lại lồng lộn lên - do LQL chỉ đạo , dàn xếp cho ZJK thua để ML VĐ . Có 1 thực tế mà bọn BĐ kg nhận biết đc , phong độ của ZJK sa sút thời gian gần đây trông thấy , nhất là sau khi thay bóng 40+ .

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
Mình không muốn nói đến mấy vấn đề CT lăng nhăng này , nhưng thấy nhiều người Fan của ZJK đầu óc không được bình thường . Mình cũng thích phong cách cháy hết mình của nó , nhưng cái gì cũng có giới hạn . E thấy không ML đón nhận HCV với 1 thái độ hòa nhã , tôn trọng đối thủ ...
Còn mấy cái thằng đầu óc bã đậu lại lồng lộn lên - do LQL chỉ đạo , dàn xếp cho ZJK thua để ML VĐ . Có 1 thực tế mà bọn BĐ kg nhận biết đc , phong độ của ZJK sa sút thời gian gần đây trông thấy , nhất là sau khi thay bóng 40+ .
Nếu pác link hết các chi tiết lại sẽ thấy tụi TQ dàn xếp, mà việc dàn xếp này có gì xấu đâu, đánh xong 2 đứa còn giương cờ Tàu lên chào khán giả, với một thằng cay cú như pác nói nó có tâm trạng cầm cờ đó ko, nhìn giả tạo vl. Đợt vừa rồi bên Tung Của nó dậy sóng vụ Lưu Quốc Lượng lên liveshow trên CTTV4 nói câu ổng chỉ đạo Wang Hao phải thua đẹp Zhang Ji Ke ở trận CK Olympic đơn, cái này mình có viết trên diễn đàn 1 lần thì phải, pác xem ổng nói thiệt hay nói bậy vậy. Mình trao đổi trên ý kiến cá nhân thôi, chung quy cãi nhau vì hệ quy chiếu khác nhau thôi, pác cũng ko nên vì vậy mà chửi anh em có ý kiến trái chiều. Tóm lại mình thích thái độ thi đấu của Ma Long, không thích nó vì mặt nó giống ông Tập:D

Last edited:

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Nếu pác link hết các chi tiết lại sẽ thấy tụi TQ dàn xếp, mà việc dàn xếp này có gì xấu đâu, đánh xong 2 đứa còn giương cờ Tàu lên chào khán giả, với một thằng cay cú như pác nói nó có tâm trạng cầm cờ đó ko, nhìn giả tạo vl. Đợt vừa rồi bên Tung Của nó dậy sóng vụ Lưu Quốc Lượng lên liveshow trên CTTV4 nói câu ổng chỉ đạo Wang Hao phải thua đẹp Zhang Ji Ke ở trận CK Olympic đơn, cái này mình có viết trên diễn đàn 1 lần thì phải, pác xem ổng nói thiệt hay nói bậy vậy. Mình trao đổi trên ý kiến cá nhân thôi, chung quy cãi nhau vì hệ quy chiếu khác nhau thôi, pác cũng ko nên vì vậy mà chửi anh em có ý kiến trái chiều. Tóm lại mình thích thái độ thi đấu của Ma Long, không thích nó vì mặt nó giống ông Tập:D
Thế ô chưa biết à , nó là cháu ngoại không xa của ô Tập , ô xem cái ảnh hai người chụp chung , ai cũng nói là bố con đấy

backhand-ghost

Đại Tá
Bác lại quá lời rồi, ở TQ, bác hỏi @backhand-ghost , nó còn thối hơn mình nhiều, vì .... xyz, ... nên nếu LQL nó quyết định là ZJK ăn, thì ML có thêm bè cánh từ bà cô tổ trở lại, chắc cũng không dám cãi, à, nhưng lại là trừ khi ... chú vợ đằng bà nội họ ngoại ML làm Vụ trưởng Vụ bóng bàn, ....

Lưới trời lồng lộng, thưa mà khó lọt :D
Cái này thì em không biết hết, nhưng biết vài thứ, vì ông Lê Nin học từ ông Mark, mà ông Mark đặt tên cho khoa học của ông ấy là KINH TẾ chính trị, nên có nhiều thứ, nó không đơn giản chỉ là muốn hay không, mà có khi là dám hay không nữa :( thôi, chuyện đó mấy chục năm nữa sẽ giải quyết được bác ạ:rolleyes:
Chết, sao câu chuyện này lại có tôi được, không đâu. Tôi có quyền KHÔNG trao đổi với ai đó chứ hả.

Last edited:

quan221212

Đại Uý
Tiếc cho trương kế khoa quá, rõ ràng sau séc 1 cân bằng thì các séc còn lại hoàn toàn thua thiệt, ML có thể thả nhưng
có lẽ do World Cup 2014 ăn mừng thái quá nên lần này ML chẳng thả cho séc nào! Dù rất buồn cho thần tượng nhưng chúng ta phải công nhận rằng ML hiện giờ là số 1 thế giới là ngọn núi to lừng lững không ai có thể vượt qua!

ngtrantoan

Đại Tá
Mía nghe nói dàn xếp thấy tức dái :mad::mad: sao k nói LQL dàn xếp để ZJK giành Super Grand Slam đi, vì nếu ZJK vô địch kiểu nào LQL cũng vinh quang nhiều nhất, chỉ 1 mình ML là thất bại, Thắng là Thắng, Thua là Thua hết. Giờ cho dù cả nước TQ nói ML vô địch k xứng đáng thì cũng vậy thôi

archer

Đại Tá
Mía nghe nói dàn xếp thấy tức dái :mad::mad: sao k nói LQL dàn xếp để ZJK giành Super Grand Slam đi, vì nếu ZJK vô địch kiểu nào LQL cũng vinh quang nhiều nhất, chỉ 1 mình ML là thất bại, Thắng là Thắng, Thua là Thua hết. Giờ cho dù cả nước TQ nói ML vô địch k xứng đáng thì cũng vậy thôi
Calm down your balls man. Đằng nào chả có một bàn tay nào đó dàn xếp, ko LQL thì là Chúa trời, b xoắn làm gì cái vụ dàn xếp hehe

Last edited:

archer

Đại Tá
Tiếc cho trương kế khoa quá, rõ ràng sau séc 1 cân bằng thì các séc còn lại hoàn toàn thua thiệt, ML có thể thả nhưng
có lẽ do World Cup 2014 ăn mừng thái quá nên lần này ML chẳng thả cho séc nào! Dù rất buồn cho thần tượng nhưng chúng ta phải công nhận rằng ML hiện giờ là số 1 thế giới là ngọn núi to lừng lững không ai có thể vượt qua!
Đề nghị b ko đọc sai tên thần tượng của em. Bạn ý tên là Châng Chí Cựa.

tiachop

Thượng Tá
Nếu đúng như các bác nói là có dàn xếp thì Ma Long và Zhang jike vẫn sướng, vì dành Grand slam nghĩa là "đối với anh, vinh quang đã có đủ", còn bi kịch nhất là Wang Hao, truyền nhân vợt dọc của Lưu Quốc Lượng, 03 lần thất bại chung kết Olimpic.
Lại thêm một thuyết âm mưu mới. Lưu Quốc Lượng không muốn ai qua mặt ở khoản vợt dọc cho nên "đè nén" tất cả các tay vợt dọc khác hết Ma lin, Wang hao, Xu xin: "Các chú chẳng bao giờ được Đại Mãn Quan đâu".
Dự đoán: "Trước khi nghỉ làm HLV trưởng đội tuyển bóng bàn TQ, Lưu sẽ đề xuất cấm sử dụng vợt dọc để mình mãi lưu danh sử xanh!" Ka ka :rolleyes::p

ngtrantoan

Đại Tá
bác nào chưa xem và page này xem đỡ này ( nếu dùng máy tính :D )
https://www.facebook.com/FAN-Zhendong-樊振東-1432732700272231/?fref=ts
Thanks bác, cá nhân e thấy sét 1 ZJK đánh rất tập trung, FH rồi BH đều đặn, ML dẫn 8-4 mà k kết thúc đc, phải lên đến 14-12, sang set 2, ZJK dường như nhận đc sự chỉ đạo của @backhand-ghost , khoét sâu vào BH của ML ,tuy nhiên BH của ML quá cứng, kết quả bị dính hồi mã thương, thất bại set 2 và set 3, sang sét 4, ML k còn áp lực nên thoải mái và kết liễu nhanh.
Trận BK và CK e thấy ML la hét khi thắng điểm, dự là sau Olympic nó sẽ đi ăn nhậu, lấy độc bia trị viêm họng, thế là năm 2017 nó k vđ đc WTTC 2017 :D:D
ZJK sau khi thua CK,lên núi ẩn cư 1 năm,luyện công và vô địch WTTC như Wang Liquin, thành Huyền thoại. Hết phim :D

Last edited:

ga mo

Đại Tá
Điểm qua tình hình các trận BK cái nhể:
View attachment 90485 View attachment 90486
Hầu như không có sai sót khi mọi người đều dự đoán đúng
cặp VĐV China lọt vào BK. Nếu Kim Song I bò vào bằng lối
chơi cắt khó chịu thì Fukuhara Ai đã loại tay vợt hột giống số
2 người Singapore vô cùng thuyết phục.

Em vẫn dự đôi China vào CK, và cầu chúc em Fukuhara Ai có
tấm HCĐ trước khi về lấy chồng ;)

Còn trận CK thì em nghiêng về cơ hội cho Ding Ning hơn là
Li Xiaoxia.
View attachment 90487 View attachment 90488
Trong lịch sử, Mizutani hầu như chưa có khả năng gây khó cho
Ma Long, nên em đặt cửa Ma Long vào CK là 99%. Zhang JiKe
đã từng gặp khó khi gặp Sam ở nhiều giải lớn nhưng có lẽ khó
có cửa cho Sam vào CK. Trận CK gần như là so tài giữa Ma Long
và Zhang JiKe, ai vô địch cũng có cái hay, cái dở ;)

Về tấm HCĐ thì em cũng nghĩ Sam tầm này khó chén Mizutani.
Bác đoán đúng nhể

ga mo

Đại Tá
Có lẽ là như vậy.
Vấn đề ở đây là phải chơi thế nào khi đối đầu với Ma Long, một tay vợt toàn diện, có quả phải cực tốt và đặc biệt là người chơi những quả bóng "công đối công, giằng co, đua thực lực" hay nhất TG hiện tại.
Năm 2013 tại WTTC và năm 2014 tại CK cúp TG cả WH và ZJK đã đều dùng một phương án để đối phó với Ma Long. Ép trái với nhịp gấp, shock vào cả mang và nách phải.
Đến hiện tại, có cảm giác là phương án ăn điểm của ZJK trước Ma Long đã ít hơn trước rất nhiều bởi đánh trái chưa chắc đã hơn, lao vào đua thực lực với những đường banh giằng co thì ko có cửa.
Tớ nghĩ là trận CK này lại phải quyết định bằng cách cũ. Đè thẳng vào trái đánh thật ác, thật shock, thật bạo tay đánh đòn cục và kèm theo chút may mắn thì ZJK vẫn có cửa ăn Ma Long.
Giá như ZJK biết tiếng Việt và đọc được sự chỉ dẫn này thì đâu đến nỗi

vinhpham

Binh Nhì
À , vì đợt này báo chí cứ ví von VN là con Hổ mới của Châu Á . Mà ở BĐ Ngư dân bị tàu China nó xua đuổi , đâm chìm ... thậm chí cả máy bay rơi , mà có làm gì đc nó đâu
ZJK cũng tương tự , nào là Fics , vẩy ... Vis gặp Long Long nó phun 1 .... là tắt điện , như mọi người thấy đó :D
Không hiểu bác có tự trọng không mà vẫn tự tin phản biện

vinhpham

Binh Nhì
Em công nhận là ML mạnh hơn. Nhưng k thể đi 4 sec chóng vánh như thế. Các sec sau Zang đánh trái hời hợt mấy quả không trúng vs rúc lưới. Còn đấu FH sao zhang ăn đk ML đk. Nếu đánh đúng lực nếu thua thì Zhang cũng đk 2 sec
"Nếu đánh đúng lực nếu thua thì Zhang cũng đk 2 sec" sao bác không nói thắng luôn đi phí cả từ "Nếu"

Bình luận từ Facebook