Table Tennis - Rio 2016 Summer Olympics

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Em nghĩ (# nghỉ) là nó đang thong thả đi bộ về đích chứ không phải là cố bò! :)
Lúc sáng xem nó đánh với thằng Hàn . Không chỉ có a , mà cả nó và thằng LQL mặt xanh như đít Nhái .
Bị dẫn 10 -7 ở séc 6 , nghỉ là ra đi , ai ngờ thằng Hàn bị tâm lý quá , phát hỏng và ke luôn .

lion

Đại Tá
Các cặp TK đã phân định, nhận xét tí cho vui nào.
1. Ma Long vs Aruma: Tuy Aruma vừa diệt Boll xong, nhưng Boll nó đã già, chỉ còn
kinh nghiệm trận mạc, thằng này em cũng xem vài trận nó đánh giải ITTF rồi, thấy
cũng rũng mãnh phết. Tuy nhiên, trước một Ma Long ngày càng toàn diện thì khó
làm nên bất ngờ, em dự Aruma thua 1 - 4.

2. Trong mấy năm gần đây, 2 tay vợt Bồ Đào Nha là Marcos và Apolonia đã mang
lại làn gió mới cho bóng bàn Châu Âu ngoài những Boll và Ốp. Tuy Jun dày dạn về
trận mạc hơn và có thể có lợi thế về thuận tay trái, nhưng Marcos nó cũng thuận
tay trái và đang sung sức, em dự trận này phải đánh đến séc thứ 6 trở đi mới phân
thắng bại. Dự Jun thắng 4-2.
Screen Shot 2016-08-09 at 8.30.11 AM.png

3. Ốp vs Nốp, đây là trận đấu nhiều duyên nợ, Ốp mong muốn tái hiện thành
tích HCĐ ở London 2012 nhưng Nốp tuy già mà còn nguyên khát khao chiến
thắng ở một giải đấu nhớn. Trận này em muốn Nốp thắng quá các bác ợ hehe.

4. Zhang JiKe vs Niwa, dù trước thềm Olympic đã có nhiều xì xầm về phong độ
của Zhang JiKe nhưng ở giải đấu nhớn Zhang JiKe vẫn là một ông kẹ, em đoán
Zhang JiKe chén 4 - 0.
Screen Shot 2016-08-09 at 9.16.31 AM.png

Như vậy, BK có thể là Ma Long vs Mizutani Jun và Zhang JiKe vs Samsonov, em
hi vọng Sam có môt tấm HC Olympics trong đời.

bryne

Binh Nhì
Lúc sáng xem nó đánh với thằng Hàn . Không chỉ có a , mà cả nó và thằng LQL mặt xanh như đít Nhái .
Bị dẫn 10 -7 ở séc 6 , nghỉ là ra đi , ai ngờ thằng Hàn bị tâm lý quá , phát hỏng và ke luôn .

Bác xem ở đâu cho em xin link với ạ? Hay ở trên kênh nào ạ? Thanks!

lamtq

Đại Tá
Loạt trận tới 3h sáng nó đánh, ai xem nổi nhỉ, :(
1 khi đã máu thì...
Nếu b yêu thích thực sự thì việc thức 1-2-3g sáng có gì đâu. Như euro với copa vừa rồi tớ thích bóng đá, thức cả chục cái thông tầm từ 8g tối đến 6g sáng hôm sau. thế nên b nói thế thì có vẻ bb với bác cũng như là éo là cái giề. bỏ qua đê b

Last edited:

backhand-ghost

Đại Tá
Theo dõi từ 12/2014 (giải World Tour Grand Final) đến WTTC 2015, một số giải Tour lớn cho đến giải này thì có thể thấy là Sam đã hồi xuân ở độ tuổi 4x. Giải nào Sam đánh cũng cực hay và vào rất sâu, thường là chỉ chịu thúc thủ trước các tay vợt CNT.
Lý do ai cũng thấy là quả bóng 40+ bay chậm lại, bớt xoáy hơn dường như quá phù hợp với lối chơi phòng thủ chặn đẩy - phản công và cả tuổi tác hiện giờ của Sam. Xem Sam ôm bàn chặn bóng đĩnh đạc, khoan thai thật đẹp mắt và dễ chịu.

lamtq

Đại Tá
giờ này thì tất cả vẫn chỉ là võ đoán bác ạ
theo em thì bất ngờ vẫn còn ở phía trc ^ ^
đek có bất ngờ đâu b ah. ML -ZJK sẽ vào ck. khả năng zjk vđ 60so với 40 của ML. tỷ số sẽ là 4-3 or 3-4.
còn thì thằng cu ML nó kị rơ thằng Jung YoungSik của HQ này lâu r. lần nào đánh cũng thua 1-2 séc dđầu và ăn vật vã các séc sau

backhand-ghost

Đại Tá
Đánh với cu này ZJK đánh rất rát kiểu 1 đập ăn quan.
Quả giao bóng của CCA ZJK không vẩy được đặc biệt là set3 cay mũi vẩy 4 quả rúc cả 4. Lúc 8 đều phải chuyển qua gò rồi mới đánh quả thứ 2.
Em ko quá để ý xem nó flick thế nào, vì nó cũng ko quá quan trọng với ZJK. Giao nặng quá thì nó bắt ngắn rồi đua xử lý cũng ko sao. Nói về bắt ngắn, rồi đua xử lý trong bàn thì ZJK có lẽ là hay nhất hiện tại rồi dẫu cho nó có thể ko bằng được XX về độ "dị".
Quan trọng nhất là xem nó đánh phải thế nào, tua trái có "tròn" ko, xoay trái - phải bóng có còn bị bay lên nóc nhà ko, né người giật bóng có liên tục vào mép vợt ko? Quay lại được 80% là ZJK đúng nghĩa thì đã thừa để nó vào đến CK rồi.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em ko quá để ý xem nó flick thế nào, vì nó cũng ko quá quan trọng với ZJK. Giao nặng quá thì nó bắt ngắn rồi đua xử lý cũng ko sao. Nói về bắt ngắn, rồi đua xử lý trong bàn thì ZJK có lẽ là hay nhất hiện tại rồi dẫu cho nó có thể ko bằng được XX về độ "dị".
Quan trọng nhất là xem nó đánh phải thế nào, tua trái có "tròn" ko, xoay trái - phải bóng có còn bị bay lên nhóc ko, né người giật bóng có liên tục vào mép vợt ko? Quay lại được 80% là ZJK đúng nghĩa thì đã thừa để nó vào đến CK rồi. Còn muốn ăn được ML thì nó phải chơi lên
Tôi chắc mẩm hôm qua, thấy ZJK mở bát, bảo thua CCY rồi, vì nó chơi ngược jeu, nhưng đúng là không ngờ, nó đủ kỹ thuật để chơi ngược, đúng là cực dị.

Nó chơi jeu BH, nhưng mở trận lại bằng FH, chơi FH đòn nặng, tôi không nghĩ nó về được BH nữa, thế mà nó vẫn chiến tốt, kỹ thuật quá tốt, đúng là không thể lường hết được CNT, siêu nhân,

backhand-ghost

Đại Tá
Tôi chắc mẩm hôm qua, thấy ZJK mở bát, bảo thua CCY rồi, vì nó chơi ngược jeu, nhưng đúng là không ngờ, nó đủ kỹ thuật để chơi ngược, đúng là cực dị.

Nó chơi jeu BH, nhưng mở trận lại bằng FH, chơi FH đòn nặng, tôi không nghĩ nó về được BH nữa, thế mà nó vẫn chiến tốt, kỹ thuật quá tốt, đúng là không thể lường hết được CNT, siêu nhân,
Tôi say rượu, ko xem nó chơi nên ko biết nó chơi ra sao.
Tôi nghĩ là trận thắng 4-0 vừa rồi với ZJK có ý giá trị về mặt tâm lý cực lớn. Khởi đầu thuận lợi, vượt qua đối thủ vừa ăn mình mang lại sự tự tin, giải tỏa phần nào áp lực và cả sự căng cứng của Zhang. Khi thả lỏng và chơi được đúng với đẳng cấp của nó, vào đến CK dường như là chuyện đương nhiên.

Bình luận từ Facebook