[Sukibot] Chế tạo máy bắn bóng bàn

Thảo luận trong 'Phụ kiện bóng bàn' bắt đầu bởi sukibot, 20 Tháng bảy 2020.

Lượt xem: 204

1. sukibot

sukibot Binh Nhì

Mua vợt ngày:
    20 Tháng bảy 2020
    Đường bóng:
    2
    Xin chào mọi người!
    Em đang muốn chế tạo một chiếc máy bắn bóng bàn, hiện giờ đã có được một vài clip chạy thử nghiệm. Không biết có ai quan tâm không ạ?

Phiên bản đầu tiên em đang thử nghiệm nguyên lý nên hình thức cũng như đường bóng còn chưa ổn định, trong thời gian tới sẽ có thêm nhiều cải tiến.

Em rất mong được giới thiệu đến các bác trong tương lai gần, mong mọi người góp ý và ủng hộ em ạ. :)

Last edited: 21 Tháng bảy 2020
  2. lion

lion Đại Tá

Mua vợt ngày:
    2 Tháng bảy 2012
    Đường bóng:
    2,177
    Em trân trọng tinh thần của bác, nhưng em thấy thế này, thử nghiên cứu trên một mẫu máy tiêu biểu của China hay Japan để làm theo họ sao cho thực hiện được đủ các tính năng (ngon như của họ thì tốt), giá cả thấp hơn (giảm được 20 - 30% thì tốt), đó là cách nhanh nhất để thành công, sẽ không ai chê mình copy đâu bác ạ.

sukibot thích bài này.
  3. lion

lion Đại Tá

Mua vợt ngày:
    2 Tháng bảy 2012
    Đường bóng:
    2,177
    Ví dụ China họ copy mẫu này của Nittaku và hiện đang bán rất chạy ở thị trường Việt Nam, nơi khác em khống biết nên không dám nói.

Máy Nittaku:

Máy Y&T:
    Screen Shot 2020-07-24 at 09.22.12.png

4. sukibot

sukibot Binh Nhì

Mua vợt ngày:
    20 Tháng bảy 2020
    Đường bóng:
    2
    Cảm ơn bác đã cho ý kiến ạ! :)
    Em làm con này cũng đi theo ý tưởng của con Butterfly amicus thôi. Chỉ có điều là không có tiền mua con xịn về để làm theo (loanh quanh $2000 lận) nên chỉ nhìn ảnh trên mạng lấy ý tưởng thôi, còn cụ thể các cơ cấu hoạt động như thế nào thì em vẫn phải tự mày mò ạ.
    Em mà làm được thì giá thành khéo chỉ còn khoảng 20% so với giá con xịn ý chứ. Không hiểu sao nó bán đắt vậy? @@

lion thích bài này.