sự ổn định các cú đánh

congcong73

Đại Tá
xin được khoe với ace chút:
chủ Nhật vừa qua mình có cuộc giao lưu. Và rất vui khi hạ đối thủ mà trước đây khoảng 4 tháng mình chỉ được 3-5q/séc.
lí do đó là sự ổn định của những cú đánh của mình.
mình dùng cốt gỗ và mặt tàu
k ra đòn MỘT PHÁT CHẾT TƯƠI, mà luôn ổn định vào bàn với lượng xoáy thay đổi mặc dù bóng k được nhanh nhưng đối phương loạn.
thế là đối phương ra đòn hỏng nhiều.
thêm vào đó là những cú giao có điểm rơi và luôn thay đổi lượng xoáy (cùng động tác)- cái này học ở ae trên dđ.
vui mừng chia sẻ!

Thanh Trà

Moderator
Staff member
chủ Nhật vừa qua mình có cuộc giao lưu. Và rất vui khi hạ đối thủ mà trước đây khoảng 4 tháng mình chỉ được 3-5q/séc.
lí do đó là sự ổn định của những cú đánh của mình.
mình dùng cốt gỗ và mặt tàu
k ra đòn MỘT PHÁT CHẾT TƯƠI, mà luôn ổn định vào bàn với lượng xoáy thay đổi mặc dù bóng k được nhanh nhưng đối phương loạn.
thế là đối phương ra đòn hỏng nhiều.
thêm vào đó là những cú giao có điểm rơi và luôn thay đổi lượng xoáy (cùng động tác)- cái này học ở ae trên dđ.
vui mừng chia sẻ!
Hay! "Ổn định" một cách "Không ổn định" ... về điểm rơi và lượng xoay.

À, hẹn hò cho gặp từ năm ngoái rồi mà vẫn chưa đc gặp, thế này thì biết đến mùa quýt nào đây ???

Last edited:

bocau

Đại Tá
k ra đòn MỘT PHÁT CHẾT TƯƠI, mà luôn ổn định vào bàn với lượng xoáy thay đổi thế là đối phương ra đòn hỏng nhiều.
vui mừng chia sẻ!
Vậy là chỉ sau thời gian khoảng 4 tháng B.. đã lên 5-6 banh rồi nhỉ...nhanh quá! tập luyện thế nào hiệu quả quá, chia cho ae với...

tosiosHD

Đại Tá
Vậy là chỉ sau thời gian khoảng 4 tháng B.. đã lên 5-6 banh rồi nhỉ...nhanh quá! tập luyện thế nào hiệu quả quá, chia cho ae với...
Mình nghi ngờ thông tin từ topic này, hoặc có thể ông kia bị tâm lý chủ quan thôi. Trừ khi chủ topic xuất phát từ số 0, người kia trình E; chứ nếu xuất phát từ trình E-F, thì sau 4 tháng ko thể thắng trình C được!

congcong73

Đại Tá
1. Các cú giao
- ae có nhiều topic chia sẻ về điểm chạm bóng trên mặt vợt. Cực hay và hiệu quả. Lưu động tác là 1 mà điểm tiếp xúc là 2-...+ thêm điểm rơi.
2. Cú giật moi tăng xoáy, tăng tốc độ hoặc ít xoáy bóng chậm , thi thoảng pha xoáy ngang .
cái này đối phương kê lúc rúc lúc phọt
3. Vẩy trái tay để công cú giao của đối phương.
Do mình luôn đặt ra bài tập trong các trận tại CLB - vì đánh vui k mầu mè, thua k sao. Mình cứ tập.
thêm vào là nhà trồng được Máy ...hehehe...

congcong73

Đại Tá
Mình nghi ngờ thông tin từ topic này, hoặc có thể ông kia bị tâm lý chủ quan thôi. Trừ khi chủ topic xuất phát từ số 0, người kia trình E; chứ nếu xuất phát từ trình E-F, thì sau 4 tháng ko thể thắng trình C được!
mình k có cơ bản, chẳng ở trình nào. Bạn kia được học cơ bản hơn. Nhưng hôm đó những cú sấm sét của bạn ấy và quá kê giật tỉ lệ vào bàn k đáng kể. Mặc dù mình thắng nhưng phải séc 5 tỉ số 11 -8.

Thanh Trà

Moderator
Staff member
cụ cứ đi du lịch thì sao ae gặp được???
Có đc đi du lịch đâu!
Đã đi làm thì xa cũng phải đi đấy chứ:

Kể mà khéo tay làm được máy bắn bóng
thì chắc Tết này cũng quyết đi Du lịch đây đó rồi.
Hehehe!

Last edited:

bachikho

Đại Tá
đánh lâu rồi thì sẽ bỏ được tính hiếu thắng đòi 1 phát ăn luôn, kiểu đó đánh với trình dưới hoặc ngang còn được chứ trình cao hơn thì chắc chắn ko thể ăn được rồi, chỉ còn cách đánh vài phát mới có hi vọng ăn, thế nên cao thủ người ta thường ít tìm cách đánh ác mà thiên về đánh đều, ai đều hơn thì ăn :)

Bình luận từ Facebook