Sự khác nhau giữa tem đồng có seri # ko có, tem lùn và cao? tem đồng và tem bạc?

youwin

Trung Sỹ
Mình có thắc mắc vẫn còn lăn tăn mơ hồ nhờ các cao thủ giải đáp dùm, vấn đề như sau:
+ Sự khác nhau giữa tem đồng ko seri và có seri như thế nào? (có phải tem đồng có seri là đời sau của loại ko co seri):confused:

+ Sự khác nhau giữa tem đồng lùn và tem cao? ( ko biết có trùng ý ở trên ko nữa???:D

+ Sự khác nhau giữa tem đồng và tem bạc ( bỏ qua yếu tố thời gian nha AE, vì ai chả biết tem bạc là đời sau!, có bạn nói là tem đồng sản xuất trước qua nhìu tay cao thủ, đến tay mình đánh thấy đầm banh hơn, kiểm soát tốt hơn, ko biết có phải chất lượng gỗ lúc trc tốt hơn hay ko? có bạn nói do mồ hôi tay thấm vào cốt lâu ngày làm cốt tem đồng hơi nặng hơn tem bạc.)

Nhờ các cao thủ vào cho ý kiến để mình khỏi lăn tăn nữa! thanks AE đã đọc bài:cool::confused:

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Theo ngu ý của em thì có thể trả lời như sau:

1. Ko series và có series khác nhau chỗ là gần cán phần trên mang cá có hoặc ko có series, thương loại ko series sẽ có giá trị hơn nếu cùng độ mới.

2. Tem lùn và tem dài: so sánh sẽ thấy ngay đc sự khác biệt giữa độ dài 2 con tem ngay, tem lùn có giá trị về đồ cổ hơn.

3. Tem đồng với tem bạc thì có lẽ sự khác biệt lớn nhất là về chất gỗ, cảm nhận của em thì thấy gỗ của tem đồng tốt hơn chứ ko dại dại như đa số dòng sp mới của BTF, hoặc cũng có thể do ngấm 1 lượng lớn keo tăng lực từ thời chưa cấm keo tăng lực nên thớ gỗ trông đậm hơn và đánh có cảm giác đầm và nảy hơn tem bạc do lượng keo thấm vào cốt cũng như mồ hôi.

Bạch Long

Thượng Sỹ
Theo ngu ý của em thì có thể trả lời như sau:
3. Tem đồng với tem bạc thì có lẽ sự khác biệt lớn nhất là về chất gỗ, cảm nhận của em thì thấy gỗ của tem đồng tốt hơn chứ ko dại dại như đa số dòng sp mới của BTF, hoặc cũng có thể do ngấm 1 lượng lớn keo tăng lực từ thời chưa cấm keo tăng lực nên thớ gỗ trông đậm hơn và đánh có cảm giác đầm và nảy hơn tem bạc do lượng keo thấm vào cốt cũng như mồ hôi.

Huhm a thấy cái ý tem đồng gỗ nó sậm hơn là vì ẩm với ngấm keo thôi, chứ chẳng khác là mấy. Bây giờ có mấy ai được đánh con Tem đồng mới 100% mà so sánh chính xác được :-<

youwin

Trung Sỹ
Huhm a thấy cái ý tem đồng gỗ nó sậm hơn là vì ẩm với ngấm keo thôi, chứ chẳng khác là mấy. Bây giờ có mấy ai được đánh con Tem đồng mới 100% mà so sánh chính xác được :-<

Tem đồng fullbox thấy có bạn gì đó rao bán kìa, thêm cây Iolite nữa! tất cả mới 100% đó bạn ơi!

Bình luận từ Facebook