Sử dụng 2 cây vợt khác nhau

echipbk

Binh Nhì
Ko biết là mình có nên sử dụng 2 cây vợt khác nhau để chơi ko nhỉ? Cốt vợt cũng khác nhau và mặt cao su cũng khác nhau luôn. Hay là chỉ nên sử dụng 1 cây vợt thôi để chơi cho quen tay? Ai có kinh nghiệm giúp mình với nhé. Cám ơn.

nvh78

Đại Tá
Ko biết là mình có nên sử dụng 2 cây vợt khác nhau để chơi ko nhỉ? Cốt vợt cũng khác nhau và mặt cao su cũng khác nhau luôn. Hay là chỉ nên sử dụng 1 cây vợt thôi để chơi cho quen tay? Ai có kinh nghiệm giúp mình với nhé. Cám ơn.
Nếu KT bạn khá ổn định,thì đánh đến 2-3 cây vợt cũng thấy gần như nhau.Phối hợp cốt-mút cho nó phù hợp tương đối với lối đánh của bạn là đc.

tosiosHD

Đại Tá
+ Bạn phải xác định là chơi cho vui, cho thoải mái tinh thần? Hay là chơi là để rèn luyện kỹ chiến thuật?
Nếu chơi cho vui thì cứ thay đổi thoái mái.

tosiosHD

Đại Tá
Chơi để cho vui nhưng cũng để rèn luyện kỹ chiến thuật luôn.
+ Vậy nếu bạn có kỹ thuật khá tốt rồi; Biết từng ưu nhược điểm của từng cốt và mút rồi; Biết điểm mạnh và yếu của từng combo khác nhau rồi...thì có thể chơi 2 combo khác nhau cho thay đổi không khí.
Còn nếu chỉ muốn rèn luyện kỹ thuật, chiến thuật thì nên chơi 1 combo cho ổn định. Sau đó muốn trải nghiệm thì cất combo kia đi, chơi combo thứ 2 nhưng phải thay đổi lối chơi, kỹ chiến thuật mới cho phù hợp.
Chơi 2 combo song song cùng lúc là hay bị tẩu hỏa nhập ma lắm!

phuongnguyen

Đại Tá
Bạn nên mua cây super zhang shin chơi luôn đi cho quen tay. Vợt mà đổi hoài nhìn loạn cốt với lại ko yêu vợt đâu. Xài 1 cây cho nên nhé, mặt thì đổi còn vợt thì xài hoài, đầu tư tầm 10 chai thôi
Ong nay là giám xui nè..
Trinh Gà thì làm gì đánh đến cốt( trừ khi bạt đại vào) mus ảnh huong rat nhieu nhe Heo..

Daoky09

Đại Tá
Cứ thoải mái đi bạn à, khi cần rèn luyện kỹ thuật bạn nên dùng combo có mặt mềm chút là được. Bản thân mình áng chừng khoảng trình Z, mặc dù cũng thực hiện được hầu hết các động tác cơ bản đấy, không phải 2 cây đâu, mà 12 cây cùng 24 cái mặt mút khác nhau cơ ( tất nhiên phải phối hợp cốt mút cho phù hợp với lối chơi của mình ), vẫn chơi bình thường bạn à.
P/S: Tuy chậm, nhưng vẫn ngày càng tiến bộ nhé, không bị loạn đao đâu.

Trắng Đen

Thượng Tá
Vì mỗi cốt, mút đặc tính khác nhau.
chỉ mỗi cái cảm giác vợt thôi như trọng lượng, mang cá, cán vợt, độ hụt cán với cạnh dưới mút ( mua mút cũ nên hụt) đã ảnh hưởng đến động tác kỹ thuật, cảm giác bóng, góc vợt khi vào bóng, .... đến kỹ thuật, góc vợt, lực đánh do thông số như điều khiển, tốc độ, xóay, dính, cứng, lưu bóng, mềm, cứng....
Mình nghĩ nếu chơi 2 cây mà kỹ thuật sử dụng 2 cây phát huy tác dụng từng cây, kỹ thuật khác nhau thì đó là lợi thế rất lớn, vì vào khởi động dùng cây này, kỹ thuạt này, khi đánh thật dùng cây khác kỹ thuật khác sẽ làm đối thủ bối rối( đánh phủi rình rình đổi vợt)
Tuy nhiên để đạt điều đó chắc bác tốn công khổ luyện ko ít. vì việc làm quen cốt mút thường thì cũng tầm 3-6 tháng mới quen.
Mình chơi 2 cây 1 cây zlc, 1 cây zlf cùng công nghệ zylon, cùng loại mút bên Fh, chỉ khác Bh. Dây quấn cán cùng 1 màu và cùng loại.
Cây zlf mềm để tập đánh luyện hoàn thiện các kỹ thuật, chủ yếu đánh trễ, đánh xóay, điểm rơi. Cây zlc cứng, độ nãy cao nên khi gặp đối thủ cần chơi tốc độ và ôm bàn đều bóng, đánh sớm mình dùng để tạo thểm hy vọng chiến thắng và lạ thôi.
Một ít hiểu biết của mình.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em thì nổi tiếng lăng nhăng rồi, nhưng chơi 2 cốt có cái hay của nó, mà chỉ chơi mới biết.

Trước em chơi 3 cốt cùng jeu, ví dụ là VIS, ZJK ALC, và một cái cột gỗ, xịt nào đó

Gi ờ em đổi quan điểm, đánh 2 cốt nhưng khác hẳn jeu nhau, VIS và Long.

Mỗi cây vợt có cái hay riêng của nó, không cây nào thập toàn, và ta cũng thế, ta chỉ có một điểm mạnh riêng, nhân vô thập toàn, vì vậy, cốt nào phát huy được điểm mạnh của mình là cốt hợp nhất.

Nhưng nếu không có sự so sánh, thì làm gì có tốt có xấu, chỉ có 1 loại sẽ là tốt, xấu cả.

Chính vì vậy em chơi luôn luôn là 2 cốt, khoảng 1 tháng chơi một cốt chính, khi cảm giác nó không hay nữa rồi, không mới nữa rồi, chấp nhận 1 tuần đánh bóng linh tinh, mà chưa chắc đã linh tinh, rồi đổi về cốt chính, ớ, hình như là mình ... lên bóng.

Em nói dài, mong các bác gạch đá ít

nvh78

Đại Tá
Em thì nổi tiếng lăng nhăng rồi, nhưng chơi 2 cốt có cái hay của nó, mà chỉ chơi mới biết.

Trước em chơi 3 cốt cùng jeu, ví dụ là VIS, ZJK ALC, và một cái cột gỗ, xịt nào đó

Mỗi cây vợt có cái hay riêng của nó, không cây nào thập toàn, và ta cũng thế, ta chỉ có một điểm mạnh riêng, nhân vô thập toàn, vì vậy, cốt nào phát huy được điểm mạnh của mình là cốt hợp nhất.

Nhưng nếu không có sự so sánh, thì làm gì có tốt có xấu, chỉ có 1 loại sẽ là tốt, xấu cả.

Chính vì vậy em chơi luôn luôn là 2 cốt, khoảng 1 tháng chơi một cốt chính, khi cảm giác nó không hay nữa rồi, không mới nữa rồi, chấp nhận 1 tuần đánh bóng linh tinh, mà chưa chắc đã linh tinh, rồi đổi về cốt chính, ớ, hình như là mình ... lên bóng.

Lại bắt trước sử dụng 1 ông quan văn,1 ông quan võ giống mình đây.:p:p:D

Heo con

Đại Tá
Nếu mà chơi 2 cây thì baoh mới quen vợt mà đánh hay lên đc. Các cầu thủ tầm thế giới cũng chỉ có đánh đúng 1 cây ko à. luyện tập thi đâu 1 cây hết
mình cũng thế? mặc dù trình cũng ngon nhưng chưa xuất chiêu thôi hhehe

Daoky09

Đại Tá

"Em thì nổi tiếng lăng nhăng rồi", Không phải giới tự thiệu làm gì? Lúc thì "nữ chín"; lúc lại " chân dài"; bây giờ " chính trị gia " ???

Bình luận từ Facebook