sự đời..

thinhnguyen

Đại Tá
Ở đời có bốn cái ngu..... chắc ai cũng hiểu.
Mình lại dính vào một trong số mấy cái ngu thế kỷ thế này :
Sáng t7 rồi mình đi Lấp vò giao lưu với mấy người bạn... trong số đó có ông người đức. ổng nói muốn mua vợt đời tem đồng của bty nên mình mở topic bán w_schlager của bạn meoluoitmb củ mình cho xem và đồng ý mua và nhờ mình gọi đt cho chủ topic để mua. mình và Hưng có trao đổi qua lại... và mình nói bác Hưng gửi vợt trước dùm mình để kịp sáng t4 cho ông người đức lên máy bay về nước.
bác Hưng nói đã gửi cốt vào chiều t7 mà đến giờ là chiều t3 rồi mà chưa nhận được vợt thì làm sao mà giao vợt để nhận tiền trả cho bác Hưng?
trong khi đó ông người đức bảo để ổng nhận được vợt rồi mới đưa tiền.
mặt khác thì bác Hưng giục mình chuyển tiền.
thử hỏi xem nếu mình chuyển tiền túi mình thì thứ 4 chưa nhận vợt mà ông người đức lên máy bay về nước thì mình ôm xô. thứ 2 là mình đang mang tiếng vì đã lở ngu như thế này...
anh em vào chém cho tan nát nhé...

Last edited:

lamtq

Đại Tá
Sáng t7 rồi mình đi Lấp vò giao lưu với mấy người bạn... trong số đó có ông người đức. ổng nói muốn mua vợt đời tem đồng của bty nên mình mở topic bán w_schlager của bạn meoluoitmb củ mình cho xem và đồng ý mua và nhờ mình gọi đt cho chủ topic để mua. mình và Hưng có trao đổi qua lại... và mình nói bác Hưng gửi vợt trước dùm mình để kịp sáng t4 cho ông người đức lên máy bay về nước.
bác Hưng nói đã gửi cốt vào chiều t7 mà đến giờ là chiều t3 rồi mà chưa nhận được vợt thì làm sao mà giao vợt để nhận tiền trả cho bác Hưng?
thử hỏi xem nếu mình chuyển tiền túi mình thì thứ 4 chưa nhận vợt mà ông người đức lên máy bay về nước thì mình ôm xô. thứ 2 là mình đang mang tiếng vì đã lở ngu như thế này...

oh thế a thấy chú đang bán cây Schlager tem đồng đẹp thế thì đưa đi chứ sao còn lấy cây của Meoluoitmb làm j mà bây g nhận mình ngu thế này:confused::rolleyes::rolleyes:BiaBia

thinhnguyen

Đại Tá
oh thế a thấy chú đang bán cây Schlager tem đồng đẹp thế thì đưa đi chứ sao còn lấy cây của Meoluoitmb làm j mà bây g nhận mình ngu thế này:confused::rolleyes::rolleyes:BiaBia
......
Thật tình mà nói cây của em thì đã bán cho người khác hôm trước rồi nên ko bán cho gả tây kia... mà đã đưa hình cây của bác mèo rồi lại đưa cây này thì càng chết.....
Cây e đang rao là e rao dùm thôi mà hàng đang tay cầm...

Last edited:

thinhnguyen

Đại Tá
Sự đời nếu việc gì vội vã, gấp gáp thì thường không nên chuyện.
Chắc anh Thịnh đang ngồi trên đống lửa. hi...
==============
lại nói đúng nhửa rồi... đang đau bụng nè. nhiều lúc chợt nghĩ là bác Hưng có gửi chưa nhỉ? đang lúc này muốn tăt máy đt để nằm trên thuê bao khác.....

chajen_HD

Đại Uý

------------------------------------------------

Chắc có gì nhầm lẫn hoặc chưa hiểu ý nhau thôi bác ah..em thấy bác mèo nói được làm được mà.
Hy vọng là bác sớm có hàng đúng hẹn nhé!!!!!!!!!!!!!!
Sự đời có câu: "Làm phúc phải tội" em cũng nghiệm ra nhiều,như em đây cũng mắc vào tên Sơn NhaTrang
làm mút ghép thấy là việc tốt cho các bác các chú trong CLB bỏ tiền túi ra mua hộ mọi người rồi bị ăn quả lừa..
Mút ko thấy đâu mà tiền thì đòi mãi ko chịu trả..1/3 tháng lương của em,,huhu (tiền mất tật mang)
Đời sao lại có những người như tên Sơn chứ.
Bác mèo thì ko fải thế đâu,anh thinhnguyen yên tâm.

thinhnguyen

Đại Tá
------------------------------------------------

Chắc có gì nhầm lẫn hoặc chưa hiểu ý nhau thôi bác ah..em thấy bác mèo nói được làm được mà.
Hy vọng là bác sớm có hàng đúng hẹn nhé!!!!!!!!!!!!!!
Sự đời có câu: "Làm phúc phải tội" em cũng nghiệm ra nhiều,như em đây cũng mắc vào tên Sơn NhaTrang
làm mút ghép thấy là việc tốt cho các bác các chú trong CLB bỏ tiền túi ra mua hộ mọi người rồi bị ăn quả lừa..
Mút ko thấy đâu mà tiền thì đòi mãi ko chịu trả..1/3 tháng lương của em,,huhu (tiền mất tật mang)
Đời sao lại có những người như tên Sơn chứ.
Bác mèo thì ko fải thế đâu,anh thinhnguyen yên tâm.
.......
Ko phải thế đâu minh và bác hưng hì ko nói nhưng mình bị vô tình huống này làm anh em hiểu lầm. Ga người đức nghĩ mình lừa....

hoanganhauto

Thượng Sỹ
cây ngay không sợ chết đứng anh THịnh ơi! anh có thể gọi để hỏi xem hàng đã được gửi đến Đồng Tháp chưa mà anh? chứ ngồi lo hàng đến trễ thế này lên máu chết luôn....hì

Đừng buồn mà hãy vui lên a ơi,mình là người "fairplay" nên không phải xoắn những vấn đề như vậy,tiền mất,đồ mất còn có thể làm lại,kiếm ra đc,nhưng cái "uy tín" mà đã mất thì đừng bao giờ hy vọng lấy lại đc. Good bye forever thôi kaka

thinhnguyen

Đại Tá
Đừng buồn mà hãy vui lên a ơi,mình là người "fairplay" nên không phải xoắn những vấn đề như vậy,tiền mất,đồ mất còn có thể làm lại,kiếm ra đc,nhưng cái "uy tín" mà đã mất thì đừng bao giờ hy vọng lấy lại đc. Good bye forever thôi kaka
===================
ko buồn sao được ???????? tự dưng gây phiền vào mình.
1. theo nguyên tắc mua thì chuyển tiền trước rồi chờ hàng về. nhưng mình mua dùm nên dựa trên sự quen biết mới nhờ chuyển hàng trước rồi mới nhận tiền người mua vì hôm nay 21/11 họ đã trên máy bay về Đức.
2. mình thì bị bác Hưng giục chuyển tiền mà chưa nhận được vợt. trong khi đó nói là chuyển từ hôm chiều thứ 7 là ngày 17/11 mà đến nay là ngày 21/11 rồi. mình nghĩ dù bất cứ nơi đâu của VN thì chuyển chậm lắm là 3 ngày.
3. như thế thì mình giải quyết thế nào????
mua thì mình ko mua vì mình cũng đã có cây như thế.
hàng chưa nhận được thì làm sao đưa người ta mà nhận tiền? trong khi đó họ đã đi về Đức.
ko lẻ là bác Hưng lại bán dùm ai ? trao tiền rồi họ mới giao vợt ????
xin mọi người chém vài ý kiến...
mình rất xin lỗi bác Hưng vì chuyện này. nếu chưa gửi vợt thì bác xem như gạch đã vở...

Last edited:
E nghĩ câu này "ko lẻ là bác Hưng lại bán dùm ai ? trao tiền rồi họ mới giao vợt ????" đã là câu trả lời chuẩn nhất cho sự im lặng rồi a ơi! Người ta về nước ngoài rồi thì "máy bay lăn gạch,gạch tất nhiên vỡ" là chuyện bình thường ở huyện ý mà.

Nhân Dân

Binh Nhì
Đâu có chuyện gì nghiêm trọng? Chuyện bác bán giúp bác meoluoi thì cả hai đều biết, do hàng đến trễ vì bưu điện vận chuyển chậm làm vỡ gạch thì cũng bình thường trong chuyện mua bán, đâu phải là lừa đảo nhau. Nếu nhận được vợt trễ, bác cũng cho em nó chút lệ phí để lên đường về lại chủ cũ. Coi như vì xui rủi nho nhỏ, 2 bác đài thọ cho em nó một chuyến du lịch Bắc Nam vậy mà. Đã là người nhiều lần mua bán, chắc chẳng chết vì không bán được một cây vợt, anh em với nhau cả, còn nhiều lần hợp tác sau này thôi.

thinhnguyen

Đại Tá
Đâu có chuyện gì nghiêm trọng? Chuyện bác bán giúp bác meoluoi thì cả hai đều biết, do hàng đến trễ vì bưu điện vận chuyển chậm làm vỡ gạch thì cũng bình thường trong chuyện mua bán, đâu phải là lừa đảo nhau. Nếu nhận được vợt trễ, bác cũng cho em nó chút lệ phí để lên đường về lại chủ cũ. Coi như vì xui rủi nho nhỏ, 2 bác đài thọ cho em nó một chuyến du lịch Bắc Nam vậy mà. Đã là người nhiều lần mua bán, chắc chẳng chết vì không bán được một cây vợt, anh em với nhau cả, còn nhiều lần hợp tác sau này thôi.
=================
thì đúng rồi... em cũng chịu như thế nếu vợt đến nới em sẽ gửi theo 10 chai bia 33 về cho chủ của nó.

Phuong_sardius

Đại Uý

Bác này nói rất chuẩn,chuyện có gì đâu.Nếu anh Thinh và anh Meoluoi đã thỏa thuận với nhau như vậy thì khi nào a.Thịnh nhận đc hàng cứ giữ nguyên kiện rồi gửi lại cho anh Meoluoi là xong chứ có gì đâu!

meoluoitmb

Đại Tá
E nghĩ câu này "ko lẻ là bác Hưng lại bán dùm ai ? trao tiền rồi họ mới giao vợt ????" đã là câu trả lời chuẩn nhất cho sự im lặng rồi a ơi! Người ta về nước ngoài rồi thì "máy bay lăn gạch,gạch tất nhiên vỡ" là chuyện bình thường ở huyện ý mà.
=====================

Chú ăn nói cho cẩn thận, chú biết cái gì mà dám nói vâỵ.
Anh nói cho chú biết, Anh và Thịnh là những ngươì bạn, anh đã nhắn tin cho Thịnh và thông cảm vơí câụ âý.
Thứ nhất, về nguyên tắc, anh nhận được tiền mơí gưỉ cốt, nhưng vì là chỗ anh em nên anh đã gưỉ ngay. Còn gưỉ như thế này nhé:
Công ty anh đi Móng Cái - Trung Quốc, Trưa ngày thứ 7 anh sang trung quốc nên đã dặn vợ (khi đó ở lại nhà Bố mẹ vợ) là gưỉ hàng cho anh ở bưu điện trung tâm móng cái, đến chiêù ngay chủ nhật về móng cái (tốn hơi nhiêù tiền vì gọi điện từ tàu khưạ) thì vợ nói đã gửi từ sáng sớm ngày 18, vì chiêù thứ 7 muộn quá (chủ nhật vẫn gưỉ được hàng và vợ còn nói thuê gói cốt ở đó mất 10.000 đ). Hôm nào Thịnh nhận được cốt sẽ biết được cốt được gưỉ từ hôm nào và từ đâu.

Chú bảo ai im lạng là câu trả lơì đủ hiêủ, chú láo.
Ít nhất có nhiêù ngươì trên diễn đàn này biết rằng cái cốt âý là của hưng meoluoi. xin nhắc lại là cốt của tôi ông Giang ạ.
Còn tôi cũng đã bảo Thịnh, nêú không kịp chuyển cho ngươì ta thì gưỉ lại cho tôi. Thịnh cũng ko hề trả giá hay mặc cả, và tôi cũng tự động hạ xuống 100K vì là chỗ anh em.
Thịnh lập topic này vì là ngươì ở giưã nên khó nghĩ.
Tiền meoluoi còn chưa nhận, vâỵ meoluoi sai ở chỗ nào.

meoluoitmb

Đại Tá
và mình là ngươì bán, Thịnh là ngươì gọi điện hỏi mua, mình không cần biết ông ngươì đức hay ngươì nưóc nào hết, Thịnh muốn mình có tài khoản BIDV, mình cũng phải tìm và nhờ để đáp ứng ngay điêù đó rôì nhận được lý do trơì mưa ko đi chuyển được.
Về lý thì nhận đưọc tiền mình mơí chuyển cốt vợt, nhưng mình đã thực hiện việc này mà đến tận giờ có thâý tiền đâu. Ngươì bực mình và khó chịu phải là mình mơí đúng, tuy nhiên chẳng có vấn đề gì cả vì giưã mình vơí Thịnh là những ngươì anh em quen biết, chẳng bán được cũng không sao, ko bán lúc này sẽ bán lúc khác,

đọc topic xong tự nhiên thâý mình là kẻ lưà đảo thì phải. Tiền không phải vấn đề quá to tát trong chuyện này, cái quan trọng là hai chữ Bực mình vì những lơì nói của 1 số ngươì không hiêủ vấn đề.

Nghĩ mãi mà cũng chưa ra là mình sai ở đâu.

meoluoitmb

Đại Tá
Nhờ Thịnh cầm luôn cốt vợt, ai mua thì nhờ Thịnh chuyển giúp luôn cho đỡ mất công chuyển đi chuyển lại Thịnh nhé. Tự nhiên làm mệt mỏi cả hai Anh em phải ko thịnh.

Last edited:

Bình luận từ Facebook