Stiga Rosewood NCT V review - cốt vợt đẹp và hay

trung2409

Trung Uý
Cuối tuần này chắc e về quê rồi ( E quê Thái Bình). Đang thất nghiệp nên bố mẹ gọi về phụ việc ở nhà! Cũng muốn ở lại giao lưu, tổng kết năm... cùng mọi người nhưng chắc ko được a ạ. Hẹn a khi khác thôi, nếu a qua AMS được thì từ hôm nay đến mấy ngày tới lúc nào cũng ok :)
Hơ hơ, chú với anh cùng quê cơ đấy....

jun2502

Binh Nhì
Em này trước giờ vẫn 2tr3 mà, k biết em này và em Sardius và em Feruku ntn vì tầm 2tr2-2tr3? Ai đã từng chơi 3 cây này cho em xin tí review nha.

Piing poong

Thiếu Uý
Thực ra mình cũng là người đã từng đánh Ebenholz VII với H3. Nếu nói là không hợp thì cũng không hẳn đâu bạn.
EbenVII thì sẽ không phát huy hết độ xoáy của mặt tàu nhưng bù lại thì có thêm tốc độ.
Mình nghĩ tùy dơ đánh sẽ phát huy được ưu điểm của em này (đặc biệt bạn nào có cổ tay mà đánh em Eben7 với mặt tàu thì tuyệt vời luôn)

Her chắc bác có nhầm nhọt gì đó về thông tin chứ em DingNing đã từng đứng TOP 1 thế giới trong rất lâu mà (em nhớ không nhầm thì giờ vẫn No1)

Mình chưa dc test thử XO vs H3 nhưng nghe nói XO được dịch ra là Extra Old là rất già nên cứng, khả năng sẽ khó phát huy hết tác dụng của mặt tàu

Em nó cứng nhưng lại mỏng và rung nên vẫn OK ;) Bia

k3nc0ngtu_vt

Thượng Sỹ
mới sắm 1 cây Rosewood XO. Đánh với FH: H3- BH: calibra lt sound. Cốt nhìn đẹp thật mà đánh sướng thật. Lại còn nghe tiếng bóng nổ to sướng cả tai

minhrau1905

Binh Nhì
Bác nào biết kích thước cốt RW5 thì cho e xin với.E mới tậu em này, định mua mặt cũ mà không tìm được kích thước trên bất cứ trang web nào cả.Tks.

Ttfan2012

Đại Tá
Bác nào biết kích thước cốt RW5 thì cho e xin với.E mới tậu em này, định mua mặt cũ mà không tìm được kích thước trên bất cứ trang web nào cả.Tks.

Mặt RWD NCT V tương đối nhỏ - kích thước gần gần như Gergely Alpha bạn à.

storm

Thượng Sỹ
Các bác cho hỏi, e này hợp với những loại mặt nào ạ, đã bác nào xài qua dòng xiom chưa nhỉ?

victortran

Binh Nhì
Các bác cho hỏi, e này hợp với những loại mặt nào ạ, đã bác nào xài qua dòng xiom chưa nhỉ?

Cốt này cứng vừa, ko hợp với mặt cứng nên an toàn thì chơi BH với mặt mềm, FH với mặt trung bình.

Hno mình đánh với Xiom Sigma II Pro thì cứng lắm, ko tải đc.

Ttfan2012

Đại Tá
Cốt này cứng vừa, ko hợp với mặt cứng nên an toàn thì chơi BH với mặt mềm, FH với mặt trung bình.

Hno mình đánh với Xiom Sigma II Pro thì cứng lắm, ko tải đc.

Không hiểu sao nhưng mình thấy Xiom Sigma có vẻ không hợp với dòng cốt thuần gỗ hợp với mặt Tàu (rung nhiều) lắm. Chứ mặt cứng thì khá hợp với Rosewood NCT V nhé em (anh đánh cây này với combo H3Neo FH và Ten 64 BH đều là mặt cứng cả và thấy rất hợp).

dragonlinh

Thượng Sỹ
Không hiểu sao nhưng mình thấy Xiom Sigma có vẻ không hợp với dòng cốt thuần gỗ hợp với mặt Tàu (rung nhiều) lắm. Chứ mặt cứng thì khá hợp với Rosewood NCT V nhé em (anh đánh cây này với combo H3Neo FH và Ten 64 BH đều là mặt cứng cả và thấy rất hợp).

Mình tính dùng T05FX cho Bh của NCT V có ổn không bác? FH là H3 hoặc GA3 ợ.
Hoặc có mặt nào đánh trái hay cho NCT V? mình thích nhiều xoáy, đánh an toàn, control tốt.

delpiero104

Thiếu Uý
Mình tính dùng T05FX cho Bh của NCT V có ổn không bác? FH là H3 hoặc GA3 ợ.
Hoặc có mặt nào đánh trái hay cho NCT V? mình thích nhiều xoáy, đánh an toàn, control tốt.
Calibra Lt Soud nhé. Mặt này đánh trái với RWD NCT V rất hợp bán nhé. Mà nhận được cốt chưa Linh?

storm

Thượng Sỹ
MÌnh đã thử Ten 05 đánh trái đúng là rất ok, còn FH thì chưa tìm đc mặt phù hợp :zingme29:

Last edited:

TUANGAUTH

Thượng Sỹ

cây này mình được tài trợ. mình đánh với bh với calibra sound và fh là trung quốc cũng hợp lắm. nếu bạn ko đánh được mút tàu thì có thể đánh với calibra spin or một vài mặt khác có lực tí xíu nha bạn. phông này khá mềm, kiểm soát tốt

Bình luận từ Facebook