so sánh tmb alc và jang jike alc

cuongmb

Thượng Sỹ
Bạn nào chơi chôi so sành giúp mình được k, đọc một oods bài thì nói jang jike hơn. Hỏi thàng e thì nói jang jike chàns

cuongyb

Trung Uý
theo thông số kỹ thuật của nhà sản xuất 2 cây tương đương nhau...em nhé, chú đang chơi TMB alc đấy hả? với kỹ thuật của chú bác khuyên chú chuyển qua ZLC mà luyện, sẽ lên bóng ngay......

cuongmb

Thượng Sỹ
theo thông số kỹ thuật của nhà sản xuất 2 cây tương đương nhau...em nhé, chú đang chơi TMB alc đấy hả? với kỹ thuật của chú bác khuyên chú chuyển qua ZLC mà luyện, sẽ lên bóng ngay......

E đang đánh tmb alc có buổi mà phe quá, chỉ là đang hỏi xem jang jike alc có thực sự đặc biệt hơn tmb alc k thôi. chiều ra ngân hang chơi đi anh.

cuongyb

Trung Uý
bác bận lắm....vả lại bác già rồi ra đó các chú củ hành bác à....hiihiiii. Nếu chú hợp alc thì...ZJK alc 2013 là đỉnh đấy cây đó hơn hẳn quả trái nhé

dvdbka

Trung Uý
Mình đã chuyển từ TMB ALC sang Zhang Jike ALC mình thấy tốc độ và kiểm soát gần như nhau (cùng mặt vợt FH: TEN 80, BH: TEN64); điểm khác nhau duy nhất là cán cầm, cán cốt Zhang Jike ALC cầm mình thấy thoải mái hơn.

cuongmb

Thượng Sỹ
Mình đã chuyển từ TMB ALC sang Zhang Jike ALC mình thấy tốc độ và kiểm soát gần như nhau (cùng mặt vợt FH: TEN 80, BH: TEN64); điểm khác nhau duy nhất là cán cầm, cán cốt Zhang Jike ALC cầm mình thấy thoải mái hơn.
Mình lại thích cán tmb hơn dẽ tỉa trái:)

cuongyb

Trung Uý
Chú tay khỏe cứ làm cây mà chơi gắn mặt H3NT blu như của anh vào quăng thoải mái ko sợ ra ngoài...anh tay yếu nên ko chơi alc đc vì trả bóng sang hiền quá...huuuu bác chơi cả roài....

bachikho

Đại Tá
tốn khối tiền chỉ để có cái cán thoải mái hơn nghe chừng cũng xót ruột nhỉ :D

Ttfan2012

Đại Tá
Theo cảm giác của riêng mình thì mình thấy cây ZJK ALC mềm hơn và kiểm soát tốt hơn câu TMB ALC một chút. Mình chọn cây ZJK ALC (trước đây mình có cả 2 cây) là vì lý do đấy và ngoài ra còn do cái cán cầm của ZJK ALC hợp với mình hơn nữa.

cuongmb

Thượng Sỹ
bác bận lắm....vả lại bác già rồi ra đó các chú củ hành bác à....hiihiiii. Nếu chú hợp alc thì...ZJK alc 2013 là đỉnh đấy cây đó hơn hẳn quả trái nhé
Cán to hơn thì làm sao mà quả trái hay hơn được anh

cuongmb

Thượng Sỹ
Theo cảm giác của riêng mình thì mình thấy cây ZJK ALC mềm hơn và kiểm soát tốt hơn câu TMB ALC một chút. Mình chọn cây ZJK ALC (trước đây mình có cả 2 cây) là vì lý do đấy và ngoài ra còn do cái cán cầm của ZJK ALC hợp với mình hơn nữa.
Sao nhiều cao thủ cảm nhận khác nhau thế nhỉ. Người thì zjk tốc độ cao hơn, kiểm soát kém hơn tmb. Muốn có cây thật ưng mà loạn thông tin quá

holo124

Đại Tá
Theo mình thì nên chọn ZJK bạn nhé , mình đã từng phân vân 2 e này và cuối cùng đã lấy ZJK ALC . Và mình thấy quyết định của mình ko sai chút nào . Đại đa số ae đều khuyên mình lấy ZJK ALC .
Bây giờ mình đã chuyển sang Viscaria sau rất nhiều lần đổi cốt ......... Nói chung dòng ALC đều rất dễ đánh và kết hợp mặt bạn nhé

cuongmb

Thượng Sỹ
Theo mình thì nên chọn ZJK bạn nhé , mình đã từng phân vân 2 e này và cuối cùng đã lấy ZJK ALC . Và mình thấy quyết định của mình ko sai chút nào . Đại đa số ae đều khuyên mình lấy ZJK ALC .
Bây giờ mình đã chuyển sang Viscaria sau rất nhiều lần đổi cốt ......... Nói chung dòng ALC đều rất dễ đánh và kết hợp mặt bạn nhé
Vưa lấy tmb alc xong trả nhẽ lại bán mới đánh được có một trận bán thì lỗ bao nhiêu đây.huhu

Trainee

Đại Tá
Vưa lấy tmb alc xong trả nhẽ lại bán mới đánh được có một trận bán thì lỗ bao nhiêu đây.huhu

Bạn đánh bóng bàn bằng tay hay bằng tai, bằng gõ phím thế? Theo mình đánh thì phải tự cảm nhận chứ bạn. Việc tham khảo ý kiến là để trước khi mua. Còn giờ thì nên đi tham khảo cái hay, cái dở, cách chọn mặt, cách đánh phù hợp với vợt đã chọn thì hơn.
Tin là giờ bạn đổi cốt trời cốt bể thì cũng chỉ là để cho sướng tai, sướng mắt thôi, chứ chả ích hơn gì dùng cái TMB ALC.
TMB ALC đâu phải là cốt vợt bình dân, hàng cùi đâu?

Còn nếu bán thì lỗ chừng 3, 400K chẳng nhiều.

cuongmb

Thượng Sỹ
Bạn đánh bóng bàn bằng tay hay bằng tai, bằng gõ phím thế? Theo mình đánh thì phải tự cảm nhận chứ bạn. Việc tham khảo ý kiến là để trước khi mua. Còn giờ thì nên đi tham khảo cái hay, cái dở, cách chọn mặt, cách đánh phù hợp với vợt đã chọn thì hơn.
Tin là giờ bạn đổi cốt trời cốt bể thì cũng chỉ là để cho sướng tai, sướng mắt thôi, chứ chả ích hơn gì dùng cái TMB ALC.
TMB ALC đâu phải là cốt vợt bình dân, hàng cùi đâu?

Còn nếu bán thì lỗ chừng 3, 400K chẳng nhiều.

Tại lúc đầu mua không tham khảo cây zang jike alc, Cảm hứng lỡ bỏ tiền ra đổi cốt mà bạn, mà chủ yếu thấy ưng cay zang jike alc hơn.

bachikho

Đại Tá
tất cả ý kiến tham khảo chỉ là để... tham khảo, tui vẫn nhắc đi nhắc lại 1 câu là mỗi người 1 cảm giác, hay với người này nhưng có thể dở với người khác, tốt nhất vẫn là tự mình thử rồi rút ra KL thôi (trước khi mua chịu khó mượn đánh thử nhiều vào, ko thì mua 2nd hand thử nghiệm, bán sẽ đỡ lỗ)

Trainee

Đại Tá
SPEED :TMB ALC < ZJK ALC
SPIN : TMB ALC xấp xỉ ZJK ALC
CONTROL:TMB ALC > ZJK ALC
TMB ALC là cốt thiết kế cho các VDV có kỹ thuật đánh ôm bàn và trung bàn,cán cầm được thiết kế nhỏ,gọn dễ xoay sở nên những vdv nào đánh đồng đều càng trái và phải rất ưa thích sử dụng cây này!Khả năng kiểm soát và tạo xoáy lớn nên đánh trong phạm vi gần bàn sử dụng những kỹ thuật đờ mi ôm gần bàn sẽ rất hiệu quả!Giật đối xa bàn hơi yếu lực!
ZJK ALC cán cầm dc thiết kế cán cầm so với TMB ALC to hơn và ôm tay hơn,độ dày lớn hơn nên tốc độ cao hơn cây TMB ALC,cây ZJK ALC khá toàn diện về tốc độ,xoáy,Khả năng xoay sở và đánh trong phạm vi gần bàn thì kém hơn TMB ALC nhưng đánh xa bàn đối giật thì tốc độ cao hơn hẳn!
KL:TMB ALC hợp với bạn nào lối đánh 2 càng,công thủ toàn diện đánh phạm vi ôm bàn
ZJK thích hợp các vdv ưa dùng lực và toàn diện thiên về bên thuận tay hơn
^ ^

Thực ra với trình độ cao hẳn mới thấy được sự khác biệt. Chứ tầm đánh nhàng nhàng, biết tý giật bóng như mình thì thấy như nhau cả thôi. TMB hay ZJK thì cũng chỉ khá hơn Mazunov tẹo :))

Bình luận từ Facebook