So sánh Nittaku Feruku vs Stiga Ebeholz VII , Stiga Ebeholz V

dung.vima

Moderator
- Bro nào từng có kinh nghiệm kinh qua những em này xin cho mình ít ý kiến so sánh :

1. Về kiểm soát

2. Về tốc độ

3. Về độ rung

- Xin cảm ơn !

boizach_cp

Trung Sỹ
- Bro nào từng có kinh nghiệm kinh qua những em này xin cho mình ít ý kiến so sánh :

1. Về kiểm soát

2. Về tốc độ

3. Về độ rung

- Xin cảm ơn !

chào a...e đang chơi e Feruku......có vài dòng cảm nhận of riêng e về e nó....: Xinh...giáng: chân hơi to, eo cũng hơi hơi to....còn về cảm nhận thì...: Kiểm soát khá tốt...độ nẩy tốt(cũng tuỳ xem ghép với mặt j)...Hơi hơi rung...hơn dòng Sar nhưng kém Acoutis 1 chút!...nói chung là đến bjo sau vài ngày có í định thay lòng đổi jạ...e vẫn quyến luyến mãi k muốn xa ẻm nó a ak!:cool:

NHAN KB

Thượng Sỹ
1. Về kiểm soát
2. Về tốc độ
3. Về độ rung
- Xin cảm ơn !
==========
Chú đã dùng qua 2 loại này Dũng ạ ( trừ EbenV là chưa ).Chú tham gia theo thực tế trình và lối đánh của chú thôi ( mỗi người mỗi khác ) :
- 1+2: kiểm soát , tốc độ : Fe và Eben VII tương đương, nhưng trong cùng tốc độ đó ( trong một quả ) thì độ xoáy , độ quái của EbenVII hơn hẳn Fe
- 3 : độ rung : Eben VII rung hơn > Fe.
Chú chỉ đơn giản thế thôi, còn ngoài ra lưu ý mặt của Eben hơi khó dán mặt vợt và dễ bong, cộng thêm nữa là khi dán cùng 2 mặt tương tự vào 2 cốt này thì Eben VII bao giờ cũng nặng đầu hơn Fe, ( Hàng Stiga nếu không đầm ( Nặng ) là đánh không hay. Có thế nó mới có độ lăng rất hiểm ác, không hiền lành như Nitaku, chính vì thế một thời và ngay cả bây giờ nữa, một số VĐV có tên tuổi của Trung Quốc , vẫn dùng hàng Stiga để lắp mặt tầu mà , còn trong hàng Nitaku , các ACe chơi mặt tầu , phần lớn chỉ lắp vào Acustic thôi, còn các Nitaku kia cũng có , nhưng ít lắm.

Last edited:

Chajen

Binh Nhì
==========
Chú đã dùng qua 2 loại này Dũng ạ ( trừ EbenV là chưa ).Chú tham gia theo thực tế trình và lối đánh của chú thôi ( mỗi người mỗi khác ) :
- 1+2: kiểm soát , tốc độ : Fe và Eben VII tương đương, nhưng trong cùng tốc độ đó ( trong một quả ) thì độ xoáy , độ quái của EbenVII hơn hẳn Fe
Chú chỉ đơn giản thế thôi, còn ngoài ra lưu ý mặt của Eben hơi khó dán mặt vợt và dễ bong, cộng thêm nữa là khi dán cùng 2 mặt tương tự vào 2 cốt này thì Eben VII bao giờ cũng nặng đầu hơn Fe, ( Hàng Stiga nếu không đầm ( Nặng ) là đánh không hay. Có thế nó mới có độ lăng rất hiểm ác, không hiền lành như Nitaku, chính vì thế một thời và ngay cả bây giờ nữa, một số VĐV có tên tuổi của Trung Quốc , vẫn dùng hàng Stiga để lắp mặt tầu mà , còn trong hàng Nitaku , các ACe chơi mặt tầu , phần lớn chỉ lắp vào Acustic thôi, còn các Nitaku kia cũng có , nhưng ít lắm.[/QUOTE]
====================================

Chưa đựoc gặp chu Nhan KB lần nào nhưng mến chú quá
Kinh nghiệm và hiểu biết thật nhiều chưng tỏ niềm đam mê với môn bóng nhựa quả lớn lao
Lớn tuổi nhưng rất nhiệt thành...tấm chân tình của chú thật đáng quý.
Chúc chú luôn mạnh khoẻ...

Mình chưa đựoc dùng 2 cây nay lần nào nên chẳng giúp dc gì cho chủ thơt ca nhưng nhìn hình thức
thì mình đã từng và vẫn thich mê Ebenhoz..
Chuc chủ thớt lựa chọn dc cây ưng ý...

dung.vima

Moderator
chào a...e đang chơi e Feruku......có vài dòng cảm nhận of riêng e về e nó....: Xinh...giáng: chân hơi to, eo cũng hơi hơi to....còn về cảm nhận thì...: Kiểm soát khá tốt...độ nẩy tốt(cũng tuỳ xem ghép với mặt j)...Hơi hơi rung...hơn dòng Sar nhưng kém Acoutis 1 chút!...nói chung là đến bjo sau vài ngày có í định thay lòng đổi jạ...e vẫn quyến luyến mãi k muốn xa ẻm nó a ak!:cool:

Thanks bạn ! Mình đang đánh Feruku. Theo trình độ của mình về Feruku thì control rất tốt, lên xoáy an toàn dễ điều khiển, chặn đẩy tốt, giật càng vào nhiều xoáy bóng càng hiểm nhưng duy chỉ 1 điều giật xa bàn thì lực hơi yếu. Gặp ai cứng tay dễ bị đối giật ngược lại @@!
Ngoài ra phần cán cầm cũng gây cho mình có chút khó chịu !

dung.vima

Moderator
1. Về kiểm soát
2. Về tốc độ
3. Về độ rung
- Xin cảm ơn !
==========
Chú chỉ đơn giản thế thôi, còn ngoài ra lưu ý mặt của Eben hơi khó dán mặt vợt và dễ bong, cộng thêm nữa là khi dán cùng 2 mặt tương tự vào 2 cốt này thì Eben VII bao giờ cũng nặng đầu hơn Fe, ( Hàng Stiga nếu không đầm ( Nặng ) là đánh không hay. Có thế nó mới có độ lăng rất hiểm ác, không hiền lành như Nitaku, chính vì thế một thời và ngay cả bây giờ nữa, một số VĐV có tên tuổi của Trung Quốc , vẫn dùng hàng Stiga để lắp mặt tầu mà , còn trong hàng Nitaku , các ACe chơi mặt tầu , phần lớn chỉ lắp vào Acustic thôi, còn các Nitaku kia cũng có , nhưng ít lắm.

=========================
Feruku thực ra là cháu vẫn chưa có ý định dứt khoát chia tay với em nó hẳn. Control của em nó quá tốt.
Duy có điều lực hơi yếu , thường sẽ không quyết được ngay trong 1 2 đòn. Thường phải lùi xa bàn 1 chút để giật 2 góc quả thứ 2 hoặc 3 mới chết đối phương. Mà cháu hơi yếu về thể lực nên với trận đầu căng hoặc đánh mấy trận liền thì hơi quá sức mình.

Hqua cháu đọc review về cây Rosewood của anh R_K tự nhiên nhớ đến dòng stiga. Tiếc là buổi trước cháu chưa kịp test em Ebeholz 7 của chú vì hôm đấy còn mải giao lưu bên Tân Tiến : (

jaypark

Trung Sỹ
=========================
Feruku thực ra là cháu vẫn chưa có ý định dứt khoát chia tay với em nó hẳn. Control của em nó quá tốt.
Duy có điều lực hơi yếu , thường sẽ không quyết được ngay trong 1 2 đòn. Thường phải lùi xa bàn 1 chút để giật 2 góc quả thứ 2 hoặc 3 mới chết đối phương. Mà cháu hơi yếu về thể lực nên với trận đầu căng hoặc đánh mấy trận liền thì hơi quá sức mình.

Hqua cháu đọc review về cây Rosewood của anh R_K tự nhiên nhớ đến dòng stiga. Tiếc là buổi trước cháu chưa kịp test em Ebeholz 7 của chú vì hôm đấy còn mải giao lưu bên Tân Tiến : (

kakakaka ngày mai ta sẽ có TBS ZLC tung hoành rồi

soga

Binh Nhì
E có em Enbenhol IIV nhưng vì nó có tốc độ quá nhanh mà e lại mới cầm vợt nên e muốn đổi lấy em SAR nếu bác nào có nhu cầu PM hoặc call 0902449686 .
thanks cả nhà

Chajen

Binh Nhì
E có em Enbenhol IIV nhưng vì nó có tốc độ quá nhanh mà e lại mới cầm vợt nên e muốn đổi lấy em SAR nếu bác nào có nhu cầu PM hoặc call 0902449686 .
thanks cả nhà

=================

Trời...ban soga mới cầm vợt mà lại thích SA?????
SA cũng là 1 trong những cây "có máu mặt" về tốc độ và độ cứng đó bạn..

Bình luận từ Facebook