So sánh Long 5 và Amultart

chúmập

Thượng Sỹ
Dựa vào thông số để so sánh 2 cây vợt của 2 hãng khác nhau là không chính xác, nên em nhờ bác nào đã từng chơi qua 2 cây này so sánh dùm em 2 cây trên theo 3 tiêu chí sau:
1/. Tốc độ
2/. Độ bám bóng
3/. Kiểm soát
Cảm ơn các bác.

BUTTERFLY JAPAN

Thượng Sỹ
tốc độ , độ bám , kiểm soát của amutart zlc đều thiếu hơn long 5 bạn à. Đều thiển nhiên vì long 5 bám làm cho kiểm soát càng cao, còn về tốc độ thì khỏi phải nói ở long 5 mặt dù ko cứng = amu btt nhưng tốc độ rất nhanh bạn à mình đã test .

traicauvong_bg

Đại Tá
tốc độ , độ bám , kiểm soát của amutart zlc đều thiếu hơn long 5 bạn à. Đều thiển nhiên vì long 5 bám làm cho kiểm soát càng cao, còn về tốc độ thì khỏi phải nói ở long 5 mặt dù ko cứng = amu btt nhưng tốc độ rất nhanh bạn à mình đã test .
Chuẩn bác. Thêm nữa là Long 5 thường nặng hơn Amul , mặt gỗ limba sẽ cho bóng xoáy hơn hinoki nhiều, hợp mặt tàu, và Long 5 mang tính chất của DHS bóng hơi dị. Chủ theat có nhu cầu Long 5 thì alo nhé. 99% luôn

bong_nhua

Trung Uý
Long 5 của mình thấy ghi 94g nhưng cầm không thấy nặng bằng Tenor tầm 90g. Mình đang trải nghiệm thấy rất thik. Nhưng có lẽ phải mua I-sure phòng ngừa tước gỗ.

traicauvong_bg

Đại Tá
Long 5 của mình thấy ghi 94g nhưng cầm không thấy nặng bằng Tenor tầm 90g. Mình đang trải nghiệm thấy rất thik. Nhưng có lẽ phải mua I-sure phòng ngừa tước gỗ.
Rất nhiều ng đã chơi qua DHS đều thấy vậy, nghe thì thấy sợ, cầm vào chơi thấy bt, mà bác I-sure làm gì cho giảm tính năng ra. Cứ bóc mặt theo chiều ngang, keo gì cũng ko sợ tước gỗ

DambeoHD

Thượng Tá
Ai thuần hóa được long5 thì quả đúng là đại cao thủ chứ ko phải vừa
Nhiều cao thủ hạng A,B cầm long5 và phải thốt lên rằng-nó đúng là 1 con thú dữ,quá khó thuần hóa,ây dà

chanvongkieng

Đại Uý
long 5 để cho ra 1 cú đánh chất lượng phải mất thời gian để quên vợt,đánh quen rùi thì nghiền luôn đo sát thủ của nó,amu thi kiem soat tot hon long 5

bong_nhua

Trung Uý
Minh chua dán mặt tàu nhưng 3 hôm đánh với Rakza7 & acuda P2 đã thấy tuyệt cú mèo. Có những quả đánh với cốt khác thì hỏng nhưng đánh cốt này toàn vào bàn, thoải mái quăng, bạt.

bong_nhua

Trung Uý
Tiện đây có bác nào chơi Jun zlc thì so sánh dùm em cây với, nghe bảo cũng nảy và khó thuần.
Jun zlc mình cũng chơi với combo R7 & acuda P2 đánh rất hay, không nảy bằng Long 5, mình bán Jun do không hợp cán ST thôi. Long 5 có cảm giác khô, nảy hơn 1 chút nhưng mỏng & điểm ngọt lớn nên đánh rất hay & không hề khó đánh.

chúmập

Thượng Sỹ
Cây này nặng có phải do bản mặt nó to không các bác ? 159x150 trong khi chuẩn của Bướm là 157x150.
Nếu mình mài nhỏ lại thì sao ?

lamtq

Đại Tá
Cây này nặng có phải do bản mặt nó to không các bác ? 159x150 trong khi chuẩn của Bướm là 157x150.
Nếu mình mài nhỏ lại thì sao ?
Long5 152x160 nếu mài về 150x157 có thể bớt khoảng 2g-2,5g T nhé.
Bướm 157x150 gọi là Bướm Bà pk nhỉ:D:p

Bình luận từ Facebook