So sánh Jun ZLC và Inerforce ZLC

Trungka

Binh Nhì
e phân vân giữa 2 cây này, bác nào chơi qua rồi so sánh giúp e
lối chơi của e là ôm bàn thì hợp với cây nào hơn

bantaylua

Đại Uý
Ôm bàn thì đánh iner hay hơn. Ôm và trung thì jun hay hơn. Nhìn chung iner nảy kém hơn, rung hơn, dễ khiển hơn, bóng dễ vào bàn, hiền hơn, dễ chặn phòng thủ hơn so jun. Đổi lại jun đòn hiểm hơn, giật trái phải, vọt hơn. Nếu bạn yêu tấn công nên chơi jun, còn thích kiểu phòng thủ, chờ thời phản công thì inner có vẻ hay hơn.

ai đã từng chơi 2 cây này cho e thêm cảm nhận đi
Thế này cho bạn có thêm cơ sở để chọn lựa nhé. Về cấu tạo giống nhau ở lớp limba ngoài cùng và đều có 2 lớp zlc, nhưng lớp zlc ở inerfoce đc đưa sát vào lõi hơn Jun. Vì vậy iner sẽ cho cảm giác an toàn hơn, Chậm hơn, Jun sẽ tốc độ hơn, và kém an toàn hơn iner, bám xoáy thì iner hơn chút thôi ko đáng kể, nếu bạn muốn hoàn thiện kỹ thuật hơn nữa có lối chơi ôm bàn thì chọn Iner, muốn tốc độ và có xu hướng ra xa bàn thì nên chọn Jun. Ngoại hình thì theo cảm nhận Iner đẹp hơn. Nói chung 2 cây này tính năng ko khác nhau nhiều, Jun màu đỏ thuộc mệnh hoả, Iner vàng thuộc mệnh thổ , cứ theo ngũ hành hợp mệnh nào chọn cây đó. Chuc bạn lên bóng

Lemarc

Thượng Sỹ
Thế này cho bạn có thêm cơ sở để chọn lựa nhé. Về cấu tạo giống nhau ở lớp limba ngoài cùng và đều có 2 lớp zlc, nhưng lớp zlc ở inerfoce đc đưa sát vào lõi hơn Jun. Vì vậy iner sẽ cho cảm giác an toàn hơn, Chậm hơn, Jun sẽ tốc độ hơn, và kém an toàn hơn iner, bám xoáy thì iner hơn chút thôi ko đáng kể, nếu bạn muốn hoàn thiện kỹ thuật hơn nữa có lối chơi ôm bàn thì chọn Iner, muốn tốc độ và có xu hướng ra xa bàn thì nên chọn Jun. Ngoại hình thì theo cảm nhận Iner đẹp hơn. Nói chung 2 cây này tính năng ko khác nhau nhiều, Jun màu đỏ thuộc mệnh hoả, Iner vàng thuộc mệnh thổ , cứ theo ngũ hành hợp mệnh nào chọn cây đó. Chuc bạn lên bóng
Mình mạng kim, hợp với màu vàng, kị màu đỏ, do đó chỉ sử dụn Innerforce :). Mình cũng thử qua nhiều cây thì thấy cây mình sử dụng Innerforce là đánh tự nhiên nhất: không dư, không thiếu, dễ tạo xoáy và đánh điểm rơi.

lion

Đại Tá
Sự khác nhau về cấu trúc lớp ZLC ở sát ngoài (J) hay sát trong (I) thì các bác rõ rồi,
cá nhân em đã dùng qua 2 cây này và xin chia sẻ tí cảm nhận, với J thì em cũng ko
nhớ rõ lắm, thôi thì có sao nói vậy:

Thiết kế: Jun có thiết kế form vợt rất chau chuốt, có thể nói là đẹp, đẹp hơn cả dòng
Timo Boll, cán đỏ nhìn rất sang trọng, nếu chịu khó dùng keo phết như mấy bác vẫn
làm thì nhìn càng phê. Inn ZLC thì có bản vợt to hơn tiêu chuẩn một chút, tuy nhiên
cán có màu vàng nhìn rất sang trọng quý phái. Em đã tự đo rồi mài bản vợt cây Inn
ZLC 2 lần, giờ chắc nó cũng tầm 157 x 150 như những cốt khác và không thấy thay
đổi về tính năng.

Cảm nhận: Jun đánh hơi khô trong khi Inn thì rất êm và ngọt. Jun bạt được, gò khá
xoáy còn Inn thì bạt ngoài bàn hơi kém chút, còn lại các tính năng khác từ đôi công,
giật trái, phải, líp bóng, phát bóng...em đều thấy OK.

attack01

Đại Uý
Sự khác nhau về cấu trúc lớp ZLC ở sát ngoài (J) hay sát trong (I) thì các bác rõ rồi,
cá nhân em đã dùng qua 2 cây này và xin chia sẻ tí cảm nhận, với J thì em cũng ko
nhớ rõ lắm, thôi thì có sao nói vậy:

Thiết kế: Jun có thiết kế form vợt rất chau chuốt, có thể nói là đẹp, đẹp hơn cả dòng
Timo Boll, cán đỏ nhìn rất sang trọng, nếu chịu khó dùng keo phết như mấy bác vẫn
làm thì nhìn càng phê. Inn ZLC thì có bản vợt to hơn tiêu chuẩn một chút, tuy nhiên
cán có màu vàng nhìn rất sang trọng quý phái. Em đã tự đo rồi mài bản vợt cây Inn
ZLC 2 lần, giờ chắc nó cũng tầm 157 x 150 như những cốt khác và không thấy thay
đổi về tính năng.

Cảm nhận: Jun đánh hơi khô trong khi Inn thì rất êm và ngọt. Jun bạt được, gò khá
xoáy còn Inn thì bạt ngoài bàn hơi kém chút, còn lại các tính năng khác từ đôi công,
giật trái, phải, líp bóng, phát bóng...em đều thấy OK.

Cho em hỏi cây customized inner ZLC của bác là thế nào vậy ạ? Bác có hình cho em xem mở rộng kiến thức ạ...tks bác !

Bình luận từ Facebook