So sánh innerfoce ZLC và timo boll zlc

bác nào từng chơi 2 loại này cho em ý kiến với

Mình đã dùng qua 2 cây này, xin có ý kiến như sau.
Innerforce ZLC khá rung - cảm giác bóng cao ( hơi mềm ) - điều khiển và xoay sở vợt tốt - độ nảy cao ( kém hơn Timo Boll ), quả giật bóng an toàn và vòng cung chuẩn - ổn định, không quá kén chọn mặt vợt, phù hợp lối đánh hiện đại 2 càng.
Timo Boll rung ít hơn, cảm giác hơi khô, điểu khiển khá, xoay sở vợt tốt - độ nảy cao, quả giật bóng đi uy lực và có độ sát thương lớn, phù hợp các mặt vợt độ cứng từ mềm đến Trung bình +. Phù hợp lối đánh 2 càng hiện đại.

zhang là vis

Đại Uý
em thì thấy như thế này innerforce zlc kích thước to hơn tmb zlc nên cảm giác sẽ rung hơn nhưng mà nặng hơn tmb zlc. cán cầm thì em vẫn thích tmb zlc hơn, thích 1 điểm của innerforce zlc là đánh trái rất tốt. trong 2 cây này thì em thấy cây tmb zlc dễ đánh hơn. Innerforce thì cần người nào có kĩ thuật tốt mới phát huy được điểm mạnh của em nó :) Đấy là ý kiến riêng của em,bác tham khảo nhé :) chúc mừng năm mới :D

loc2014

Binh Nhất
em thì thấy như thế này innerforce zlc kích thước to hơn tmb zlc nên cảm giác sẽ rung hơn nhưng mà nặng hơn tmb zlc. cán cầm thì em vẫn thích tmb zlc hơn, thích 1 điểm của innerforce zlc là đánh trái rất tốt. trong 2 cây này thì em thấy cây tmb zlc dễ đánh hơn. Innerforce thì cần người nào có kĩ thuật tốt mới phát huy được điểm mạnh của em nó :) Đấy là ý kiến riêng của em,bác tham khảo nhé :) chúc mừng năm mới :D
Bác nói chuẩn

tuankv24

Trung Sỹ
Mình cũng từng chơi 2 cây này, theo cảm nhận riêng: INNERFOCE ZLC kích thước mặt to hơn TMB ZLC, độ rung lớn hơn, trọng lượng ngang nhau, cảm giác INNERFOCE ZLC bám xoáy hơn TMB ZLC, tốc độ kém hơn, INNERFOCE ZLC cần có kỹ thuật tốt, TMB ZLC dễ đánh độ an toàn cao.
Theo mình so sánh TMB & INNERFOCE :
Tốc độ: 10/9
Độ xoáy: 9,5/10
Kiểm soát: 9,9/10

Bình luận từ Facebook