So sánh giữa Tibhar Evolution EL-P với Ten 64

langngoi

Đại Tá
Mình đã chơi EL-P được 8 tháng rồi. Từ lúc cắt dán nó vừa khít cốt đến giờ nó co lại 5-6mm, nhìn ngứa mắt cực kỳ. Đã bao lần cầm cốt lên định chơi, nhìn cái mút bị co nhiều mà ức chế quá, chỉ muốn...vứt ngay miếng mút đó đi vì nó làm giảm quá nhiều độ thẩm mỹ của cây vợt. Tuy nhiên cuối cũng vẫn ko thể vứt miếng mút đó đi được mà vẫn giữ cho đến bây giờ. Bởi vì sao nhỉ? Bởi vì em EL-P này chơi quá hay, bác Trạng Cá ạ!
quá hay bác nhờ! bố @Trạng .... CÁ sắp bị thuốc evolution đến nơi, mỗi tội npp vn bán evolution đắt vãi lúa Y_Y

backhand-ghost

Đại Tá
Mình đã chơi EL-P được 8 tháng rồi. Từ lúc cắt dán nó vừa khít cốt đến giờ nó co lại 5-6mm, nhìn ngứa mắt cực kỳ. Đã bao lần cầm cốt lên định chơi, nhìn cái mút bị co nhiều mà ức chế quá, chỉ muốn...vứt ngay miếng mút đó đi vì nó làm giảm quá nhiều độ thẩm mỹ của cây vợt. Tuy nhiên cuối cũng vẫn ko thể vứt miếng mút đó đi được mà vẫn giữ cho đến bây giờ. Bởi vì sao nhỉ? Bởi vì em EL-P này chơi quá hay, bác Trạng Cá ạ!
chuẩn luôn, mặt này nó bị co khủng khiếp.
Bề mặt cứng bám (thua mặt Tàu chút) và cứng dai, cao su đặc xịt. Khả năng bám xoáy tuyệt vời nhưng tốc độ thì hơn hẳn mặt Tàu, phù hợp với dơ tăng xoáy.
Đánh trái cũng ổn, vì cơ bản thì những mặt cứng rất dễ giật và đờ mi.
Nói chung là một lựa chọn hợp lý, phù hợp với cốt trung bình cứng hoặc cốt mềm.

Harry Nguyen

Hạ Sỹ
Tôi có 1 cây Sardius với 2 mặt Tihbarh, độ dính của mút này cực tốt, tạo xoáy tuyệt vời, cảm giác mềm hơn Ten64, Ten64 chỉ hơn EL-P một điểm là khi bóng chạm mặt bàn bên kia đối phương thì đường bóng chuội hơn 1 chút, Ten64 mắc tiền hơn nhưng không bền bằng EL-P, với tôi EL-P ngon hơn Ten64, Ten64 đánh không chuẩn xác bằng EL-P

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Tôi có 1 cây Sardius với 2 mặt Tihbarh, độ dính của mút này cực tốt, tạo xoáy tuyệt vời, cảm giác mềm hơn Ten64, Ten64 chỉ hơn EL-P một điểm là khi bóng chạm mặt bàn bên kia đối phương thì đường bóng chuội hơn 1 chút, Ten64 mắc tiền hơn nhưng không bền bằng EL-P, với tôi EL-P ngon hơn Ten64, Ten64 đánh không chuẩn xác bằng EL-P
chuẩn luôn, mặt này nó bị co khủng khiếp.
Bề mặt cứng bám (thua mặt Tàu chút) và cứng dai, cao su đặc xịt. Khả năng bám xoáy tuyệt vời nhưng tốc độ thì hơn hẳn mặt Tàu, phù hợp với dơ tăng xoáy.
Đánh trái cũng ổn, vì cơ bản thì những mặt cứng rất dễ giật và đờ mi.
Nói chung là một lựa chọn hợp lý, phù hợp với cốt trung bình cứng hoặc cốt mềm.
Nếu đúng như hai bác này nói thì nó là sự lựa chọn tuyệt vời để thay thế Ten 64

backhand-ghost

Đại Tá

Bbtayninh

Thượng Tá
Bác @Trạng .... CÁ lại nổi tính lăng nhăng nửa rồi. Nhưng vẩn thich bác đám nghĩ dám làm. Nhờ vậy mà ae biết thêm nhiều mặt kết hợp với vis ntn. Dán đánh đi bác rồi riview cho ae luôn và ngay.chúc bác cuối tuần vui vẻ và kiếm được nhiều bia cùng EL-P

loiphong

Đại Tá
Mình đang chụp hình để rao bán em Ten 64 1.9 này. Sẽ thay nó bằng Target Pro 39 hoặc 47. Đánh Target quen tay quá rồi, trước chê 47 hơi cứng thì giờ nó vừa ra 39 & 51.
Bác mà chơi 1,9mm ko quen sẽ ko nuốt nổi đâu...Rất chậm và cảm thấy thiếu lực.

Trainee

Đại Tá
Bác mà chơi 1,9mm ko quen sẽ ko nuốt nổi đâu...Rất chậm và cảm thấy thiếu lực.
Mình chỉ thấy trơ và kém xoáy so Pro thôi, còn lực và tốc thì gắn vào Innerforce ZLC thấy thoải mái. BH dán Target Sound mà mình còn nẹt cháy bàn được chứ 1.9 vẫn dư. Hôm qua đánh thử Pro 39 độ 2h thấy ưng quá. Nhưng nói đi phải nói lại là FH mình đang mất tay nên có thể vì thế cảm nhận 64 sai.

Trainee

Đại Tá
Chuột bạch miếng 39 đi e.
Mềm anh ạ, Cứng hơn 37.5 nhưng mềm hơn Rasant Grip nhiều. Em đánh FH hơi mềm, anh đánh BH là vừa. Nhưng tại anh đánh quen mặt hơi nhanh, chứ lâu dài em nghĩ đánh Treiber Q thì FH là vừa. Đánh hay hơn 05FX, vì bóng thoát tay hơn, không tẹt tẹt như 05FX. Có lẽ vì mềm nên cảm giác nó bám xoáy hơn hẳn 47. Giá cũng hơn 47 tẹo: +50 K.

lamtq

Đại Tá
Kính gửi bà con mê Ten, em cũng mê Ten theo phong trào.

Từ lúc đánh tới giờ, chưa bao giờ phá hỏng con Ten nào vì ... chưa kịp có gai đã thèm em khác, thành ra cũng chả biết Ten nó bền hay không, vì chả có mặt nào em đánh quá 2 tháng, từ 05 64 80, có 25 là nghe đồn thổi nên chả bao giờ đánh, đến 05fx, 64fx, 80fx, riêng 25fx cũng chửa có thử qua.

Giờ em nghiện VIS, đã lắp thử H3 để tập BH cho dễ, sau khi tập tọe biết flick, giật BH, moi xoáy, đè demi BH, bắt đầu thay mặt thành Ten 05, rồi Ten 64fx, nhưng chưa ổn định, đã đổi về Spin Art, rồi quay lại Ten 05SP, nhưng vẫn chưa ưng ý, cuối cùng đành phải lắp Ten 64 vào chơi, và hoàn toàn ... THẤT VỌNG vì không thể mong đợi được hơn nữa, nó cho mình nhiều hơn cả cái mình muốn :p Cuối cùng đánh phải nhờ chú @archer tậu cho em Ten 64 SP mới đét đèn đẹt, đỏ choe đỏ choét, để ... SUỚNG CONG HẾT CẢ ĐẦU NGÓN CHÂN LÊN :eek::rolleyes:

Nhưng tính yêu chỗ tối, sợ thủy chung, nên đã lăm le tìm em còn ngon hơn Ten 64 về mọi mặt, kể cả bền. Trong quá trình lọ mọ cafe bằng tiền của @langngoi đã được giới thiệu về Evolution EL-P của Tibhar.

Nay đang lăm le làm em mới sau khi thử em cũ, chiều mai sẽ được má ấp môi kề với @tibhar_vn để thỏa ước nguyện bao ngày mong mỏi, chả biết có sơ múi được gì không:oops::rolleyes:o_O.

Rất cám ơn các anh em đồng đảng, bạn bè tứ xứ đã đến đây vui cùng chúng tôi, trong ngày đưa em nó đến với những hoan lạc bất tận, khác gì TỬU ĐẾ đến với nông trường Rau răm, cạnh trại Thịt chó, trong làng Rượu nấu, mở ra cho em nó một viễn cảnh huy hoàng NGÓN CHÂN CO QUẮP, tay hơi GIẬT GIẬT, mồm miệng PHÌ PHÒ.

Kính mời anh em, rượu chảy tràn ly, bát đầy rơi đũa, rượu vào lời ra cho niềm vui tối mai nó thêm trọn vẹn trước khi em nó TRÂU VỀ HỢP PHỐ, TOANG HOÁC THIÊN ĐƯỜNG.

Giữ đúng tinh thần RƯỢU VÀO LỜI RA, trước khi xuất tướng, kính anh em để lại đôi lời chia sẻ về em Tibhar đã nêu ở trên (có nêu 2 em, các vị bình em nào cũng được :p) trong thời gian đã cùng quý vị THĂNG HOA THÀNH QUẢ.

Để tận dụng thời gian vàng ngọc của quý vị, tăng thêm thời gian bù khú linh đình, em xin các bác, các anh, các cô các chú cùng các cháu đủ tuổi say mềm, cuộc vui xin được bắt đầu !!!!!!

ZÔ ZÔ ZÔ ZÔ ... :D
Evo elp độ nảy và xoáy "lúc mới cóong" thì mới tương đương T80 gần đc như64 thôi. Nhưng 1time là kém khá nhiều. Mút thì co kinh khủng .độ bền về thẩm mỹ thì ok. Nặng hơn Ten05 tý

rainforest

Binh Nhì
Mềm anh ạ, Cứng hơn 37.5 nhưng mềm hơn Rasant Grip nhiều. Em đánh FH hơi mềm, anh đánh BH là vừa. Nhưng tại anh đánh quen mặt hơi nhanh, chứ lâu dài em nghĩ đánh Treiber Q thì FH là vừa. Đánh hay hơn 05FX, vì bóng thoát tay hơn, không tẹt tẹt như 05FX. Có lẽ vì mềm nên cảm giác nó bám xoáy hơn hẳn 47. Giá cũng hơn 47 tẹo: +50 K.
Bac van danh gatien pure ha

Bình luận từ Facebook