So sánh độ xoáy và bám bóng giữa Blitz2010, ten05fx và ten05 ???

tosiosHD

Đại Tá
+++ Chào các bạn. Như tiêu đề mình nhờ mọi người so sánh giúp mình độ xoáy và độ bám bóng giữa Blitz 2010, ten 05fx, ten 05??? Mình muốn mua thêm 1 trong 3 em đó để phục vụ cho giơ giật moi xoáy của mình. Nhờ mọi người tư vấn giúp nhé??? Thực sự mình đánh thử ten05fx 15phut với tosios rồi, mình cảm thấy không xoáy và bám bóng bằng blitz 2010. Không biết đúng không hay chỉ là do cảm giác thôi???

lamtq

Đại Tá
+++ Chào các bạn. Như tiêu đề mình nhờ mọi người so sánh giúp mình độ xoáy và độ bám bóng giữa Blitz 2010, ten 05fx, ten 05??? Mình muốn mua thêm 1 trong 3 em đó để phục vụ cho giơ giật moi xoáy của mình. Nhờ mọi người tư vấn giúp nhé??? Thực sự mình đánh thử ten05fx 15phut với tosios rồi, mình cảm thấy không xoáy và bám bóng bằng blitz 2010. Không biết đúng không hay chỉ là do cảm giác thôi???

Ko phải 05fx ko xoáy bằng Blit's mà do 05fx mềm hơn blit bóng ngậm lâu hơn trên mặt vợt nên nếu đánh blit wen thì sẽ ko đánh đủ dày để tạo xoáy cho 05fx. nếu muốn giống blit mà xoáy hơn thì nên dùng 05 thường e ahBiaBiaBia

tosiosHD

Đại Tá
Ko phải 05fx ko xoáy bằng Blit's mà do 05fx mềm hơn blit bóng ngậm lâu hơn trên mặt vợt nên nếu đánh blit wen thì sẽ ko đánh đủ dày để tạo xoáy cho 05fx. nếu muốn giống blit mà xoáy hơn thì nên dùng 05 thường e ahBiaBiaBia

+++ Vâng, có lẽ thế. Em chơi blitz 2 năm nay rồi. Vừa rồi mua em ten05fx dán vào tosios cho sang trọng, nhưng khi đánh bóng cảm giác không sướng bằng blitz. Em thấy blit 2010, blit soft đều bám bóng hơn ten05fx. Không biết đúng không? Em sợ ten05 cứng quá, đánh không hợp với rơ giật moi xoáy???

lamtq

Đại Tá
+++ Vâng, có lẽ thế. Em chơi blitz 2 năm nay rồi. Vừa rồi mua em ten05fx dán vào tosios cho sang trọng, nhưng khi đánh bóng cảm giác không sướng bằng blitz. Em thấy blit 2010, blit soft đều bám bóng hơn ten05fx. Không biết đúng không? Em sợ ten05 cứng quá, đánh không hợp với rơ giật moi xoáy???
05fx thực ra nếu đánh với cốt carbon là ngon đấy chỉ có điều phải chỉnh lại góc vợt‹ vào bóng dày hơn tý. e thử tập khoảng 1 tuần đi hayhơn blit's nhiều vì nó có nhiều Gear hơn( tức là kiểu như mình có thể thay đổi giữa xoáy + tốc độ và ngc lại ). đánh đc rồi sẽ ko thất vọng đâu. Bia

yeuvo_216

Thượng Sỹ

mình thấy bác lamtq nói đúng đó.đánh ten 05fx thì bạn phải tiếp xúc dầy bóng lên.

MaiXuanViet

Moderator
Tenergy là loại mút không sản xuất cho rơ giật móc xoáy vì họ đặt ưu tiên tốc độ lên trên hết rồi mới đến độ xoáy. Cũng giống như Sardius không phải là cốt dành cho rơ giật xoáy vậy.

hoanggiang87

Binh Nhì
Tenergy là loại mút không sản xuất cho rơ giật móc xoáy vì họ đặt ưu tiên tốc độ lên trên hết rồi mới đến độ xoáy. Cũng giống như Sardius không phải là cốt dành cho rơ giật xoáy vậy.

ten 05-fx là mặt có độ bám xoáy tốt nhất của buterfly nhé

lamtq

Đại Tá

Đúng! Chỉ là của Butterfly thôi :)
.

chú phán cứ như đúng rồi; sợ thật!
a dùng 05 có lúc 64 toàn là để móc xoáy thôi, thỉnh thoảng cũng giật nhưng thấy nó chậm hơn các loại tension đời mới của các hãng khác
hjxhjx

tosiosHD

Đại Tá
Nhìn trên bảng thông số các mút của công ty Hỏa Châu, thấy ten05 và Blit 2010 tính chất gần giống nhau về độ xoáy và tốc độ mà, sao thực tế lại khác thế nhỉ? Phải chăng blitx2010 độ cứng (trungbinh+) còn ten05 (cứng-)???

KongLingHui

Binh Nhì
Blitz thì xoáy hơn Tenergy ... ! Tốt nhất là sử dụng luôn cả 2 mặt ... FH Blitz còn BH thì Tenergy 05 hay fx gì cũng được ! Thỉnh thoảng xoay vợt giật một phát sẽ làm cho đối thủ giật mình và mất phương hướng ngay ! :eek::eek::eek: Tớ là chuyên gia sử dụng Blitz và Tenergy nè :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

MaiXuanViet

Moderator
chú phán cứ như đúng rồi; sợ thật!

Em đính chính lại là Ten05fx chỉ là độ xoáy cao nhất trong dòng Tenergy khi giật moi thôi. Riêng cho rơ giật moi xoáy thì Tenergy không phát huy được hết miếng mút vì chính tốc độ cao của miếng mút làm giảm phần nào độ xoáy của nó khi giật moi. Mà em nghĩ giật moi xoáy thì không cần tốc độ quá cao.

Butterfly có sản xuất mặt chuyên cho rơ giật moi xoáy mà.

Butterfly Tackifire special soft -> đây là miếng But sản xuất cho rơ giật moi xoáy.

Em biết sao nói vậy, có sai sót thì anh em góp ý để cập nhật thông tin...

Last edited:

doantronghoan

Trung Tá
Với mình, hiệu quả kinh tế của Blizt đem lại lớn hơn Ten05 -fx.
E vừa đội mũ bảo hiểm rùi nên ko sợ các Bác chém..hiiii:cool:

tosiosHD

Đại Tá
+++ Đúng đấy, với mình kinh tế cũng quan trọng, nhưng vẫn đủ để mua 1 em ten05fx về, nhưng khi trải nghiệm thấy không thỏa mãn bằng blitz 2010 đang chơi nên lại vừa chia tay em ten05fx rồi. Một số người khuyên mua ten05 để có cảm giác giống blit 2010, nhưng mình vẫn phân vân lắm, không phải vì kinh tế, mà là vì tính năng ten05 có ngon như blit2010 mang lại không???

KongLingHui

Binh Nhì
+++ Đúng đấy, với mình kinh tế cũng quan trọng, nhưng vẫn đủ để mua 1 em ten05fx về, nhưng khi trải nghiệm thấy không thỏa mãn bằng blitz 2010 đang chơi nên lại vừa chia tay em ten05fx rồi. Một số người khuyên mua ten05 để có cảm giác giống blit 2010, nhưng mình vẫn phân vân lắm, không phải vì kinh tế, mà là vì tính năng ten05 có ngon như blit2010 mang lại không???
Blitz đánh bên trái thì rất khó kiểm soát - Ten05 thì dễ dàng kiểm soát hơn !!! Với lại nếu sử dụng trái tay thì không cần phải sử dụng Ten mới 100% làm gì - hàng second hand loại 1 cũng ngon chán ! Blitz nên để FH mới phát huy được uy lực ... và tốt nhất được dán vào cốt vợt Stiga hoặc Sahara nữa thì tuyệt vời ... Ten không thể sánh bằng với độ xoáy và độ hiểm của quá bóng !!! :eek::eek::eek:

MaiXuanViet

Moderator
Trước em chơi H3, giật moi xoáy đã lắm nhưng quả bạt kết thúc lại dễ rúc lưới và lực cũng không mạnh. Mà xoay vợt để bạt thì ko biết làm. Thế là phải bỏ H3.

tosiosHD

Đại Tá
Ok! Cảm ơn các bạn đã tư vấn nhé! Có lẽ thời gian trước mắt mình hãy trung thành với blitz đã, rồi sau này tính sau! Thanks for all!

Bình luận từ Facebook