So sánh độ cứng Rakza7; Rasant turbo & Ten05

pkhuyenthoai

Đại Tá
Mình đánh cây Q khi đánh FH R7 có cảm giác là tốc độ nó nhanh hơn rasant turbo, đánh xa bàn khỏe hơn. Vậy theo mấy bác mặt nào cứng hơn.

pkhuyenthoai

Đại Tá
E đánh ko cơ bản nên hay biến thể lung tung các bác thông cảm.
Giật hơi nghiêng vợt để có 1 chút xoáy ngang, e thuận tay phải nên thường giật điểm rơi vào góc bàn bên phải đối phương.
Các bác chỉ giáo thêm.
Cái này cũng là cái hay cho riêng mình, chắc do cách cầm vợt của bác thiên về xoáy ngang nhiều hơn.

mr.huylee

Trung Uý
Mình đánh cây Q khi đánh FH R7 có cảm giác là tốc độ nó nhanh hơn rasant turbo, đánh xa bàn khỏe hơn. Vậy theo mấy bác mặt nào cứng hơn.
E cũng đang có thắc mắc giống huynh. Ko biết Rak7 có cứng ko? Có nặng ko? E đang dùng rasant power grip kết hợp FH vs cây Q hơi cứng

sardius0114

Đại Tá
E cũng đang có thắc mắc giống huynh. Ko biết Rak7 có cứng ko? Có nặng ko? E đang dùng rasant power grip kết hợp FH vs cây Q hơi cứng
gì mà phải xoắn. mai bóc 1 mặt ra, anh cho mượn R7 đánh thử (mặt hơi sứt sẹo do băm bổ nhiệt tình quá, nhưng độ bám vẫn ngon :D )

mr.huylee

Trung Uý
gì mà phải xoắn. mai bóc 1 mặt ra, anh cho mượn R7 đánh thử (mặt hơi sứt sẹo do băm bổ nhiệt tình quá, nhưng độ bám vẫn ngon :D )
Đúng là ngớ ngẩn thật :( người nhà ngay đây mà phải lê la. Huynh bóc sẵn đệ mượn nhé. Chiều trốn về đc thì mai e dán thử

sardius0114

Đại Tá
Đúng là ngớ ngẩn thật :( người nhà ngay đây mà phải lê la. Huynh bóc sẵn đệ mượn nhé. Chiều trốn về đc thì mai e dán thử
chiều nay thì chưa có sẵn rồi. mai anh mang cho, bóc ra dán R7 chơi thử ở sân luôn. :D

gaumeo

Đại Tá
ti le % nguoi thuan tay trai danh tot BH gap 2 lan so voi thuan tay phai;
Cái này thì em biết, người thuận tay trái ít hơn nên tỉ lệ người thuận tay trái đối đầu với người thuận tay phải nhiều hơn hẳn người thuận tay phải đối đầu với người thuận tay trái. Nhưng cái em tìm hiểu và thắc mắc là với động tác giật FH, tại sao người thuận tay trái lại có xoáy ngang dễ hơn so với người thuận tay phải?

Trainee

Đại Tá
Cái này thì em biết, người thuận tay trái ít hơn nên tỉ lệ người thuận tay trái đối đầu với người thuận tay phải nhiều hơn hẳn người thuận tay phải đối đầu với người thuận tay trái. Nhưng cái em tìm hiểu và thắc mắc là với động tác giật FH, tại sao người thuận tay trái lại có xoáy ngang dễ hơn so với người thuận tay phải?
Tại vì nó thế ! :D
Nếu đúng thế thì chắc phải đi hỏi mấy lão bác sĩ giải phẫu!

Trainee

Đại Tá
Bác có biết bác sĩ giải phẫu nào chơi bóng bàn ko? hỏi họ em cái
Kê kê, giải phẫu chỗ tế nhị thì có @drsan =))
Em thì không chắc vụ này, nhưng nếu quả đúng có vậy thì chắc do đặc trưng cấu tạo cơ thể kết hợp với đặc điểm môn thể thao và chi tiết ra thì cần phải có những nhà chuyên môn y học thể thao phân tích thôi, còn mình nhận xét chỉ là hiện tượng.

bocau

Đại Tá
mình xem rat nhieu nguoi tay trai co keu giat bong nhu the, vđv ĐKQ cũng vậy; chac cõ lẻ do bam sinh

Bình luận từ Facebook