So sánh độ cứng Rakza7; Rasant turbo & Ten05

Ex_Hai05

Đại Uý
1.9 đánh hay, rất hay, nếu đánh rơ có quả giật xoáy, chuẩn, ít lai bạt, ... nói chung hướng tới control. Nhưng phải nói chơi Ten FH là xa xỉ -> mình không chơi! :D
Em thấy nó cũng có hơn đó bác. Một cái xa xỉ xứng đáng. Nhưng em cũng theo bác, bỏ ra ~ 1/2 giá trị cũng được 90% cái xa xỉ. Mình đang giai đoạn tập là chính phải ko bác? :D!

Last edited:

tieuho_8x

Đại Tá
"Xa xỉ xứng đáng" e rất kết câu này của bác ^^
Vẫn là 1 cái gì đó chưa mặt nào vượt qua đc Ten,kể cả giá (tại sao giá k mặt nào vượt Ten - trừ Tàu,giá mặt Tàu rất ảo diệu)
Chỉ là mặt Ten k đc bền,nhưng cứ bỏ ra 800-900k mua ngay đc e Ten 97-99%(tương lai có thể là bỏ 1tr vì giá Ten tăng nhẹ).
Nói vậy nhưng vẫn rất nhiều loại mặt hay,chủ yếu phù hợp với Style oánh của bản thân. Hiện e đang dùng FH 05,k thể thay thế đc mặt khác. Còn FH là S2 ^^

tosiosHD

Đại Tá
"Xa xỉ xứng đáng" e rất kết câu này của bác ^^
Vẫn là 1 cái gì đó chưa mặt nào vượt qua đc Ten,kể cả giá (tại sao giá k mặt nào vượt Ten - trừ Tàu,giá mặt Tàu rất ảo diệu)
Chỉ là mặt Ten k đc bền,nhưng cứ bỏ ra 800-900k mua ngay đc e Ten 97-99%(tương lai có thể là bỏ 1tr vì giá Ten tăng nhẹ).
Nói vậy nhưng vẫn rất nhiều loại mặt hay,chủ yếu phù hợp với Style oánh của bản thân. Hiện e đang dùng FH 05,k thể thay thế đc mặt khác. Còn FH là S2 ^^
Những trận đấu cân não trong giải đấu, những trận đấu chứa đầy hơi thở của bia độ, những trận đấu mang đầy tính danh dự...thì vai trò của Ten là cực kỳ quan trọng và cần thiết. Tuy nhiên, bên cạnh đó là những trận đấu mà thắng cũng được, thua cũng chẳng sao; những trận đấu mà mồ hôi chảy ra tỉ lệ thuận với tiếng cười, sự sảng khoái; những trận đấu mà 2 bên chỉ cần đánh được bóng sang bàn là tốt rồi...thì Ten chẳng có ý nghĩa gì nhiều lắm ngoài sự lãng phí.

nanakizhang

Đại Tá
Bác cho em hỏi nếu đánh 1.9 nó có giảm cảm giác cứng đi ko? (Cốt ALC độ cứng trung bình).
Theo e bác không nên chơi 1.9 mà còn kết hợp với dòng ALC. Vì xú thế giờ chơi bóng 40+ rồi, bác đánh kết hợp mus và cốt như thế bảo đảm bác bị tiêu hao sức lực khá nhiều khi chơi, trừ khi bác rơ cắt như kiểu jô xì húc :D

Duxelu

Đại Uý
Thường thì là như vậy, nhưng quả nào ngon, cao, gần lưới, có đủ chân đủ tay thì cũng phải...phát xít chứ, bạn nhỉ?!
E cũng đang chơi timoboll alc, fh: rakza 7. Thi thoảng bóng đẹp e giật xoáy ngang góc bàn, bóng cắm rất hiệu quả bác ah

Duxelu

Đại Uý
giật xoáy ngang góc bàn là giật thế nào vậy @Duxelu
E đánh ko cơ bản nên hay biến thể lung tung các bác thông cảm.
Giật hơi nghiêng vợt để có 1 chút xoáy ngang, e thuận tay phải nên thường giật điểm rơi vào góc bàn bên phải đối phương.
Các bác chỉ giáo thêm.

bocau

Đại Tá
E đánh ko cơ bản nên hay biến thể lung tung các bác thông cảm.
Giật hơi nghiêng vợt để có 1 chút xoáy ngang, e thuận tay phải nên thường giật điểm rơi vào góc bàn bên phải đối phương.các bác chỉ giáo thêm.
giật bóng xoáy ngang lên đa số là những người thuận tay trái; tay phải chỉ có giật hong bóng moi xoay nhu the!;

Bình luận từ Facebook