So sánh cốt vợt Supper butterfly.

tunglam1409

Trung Sỹ
Chào cả nhà. Em đang đánh TBS, muốn lên đời dòng Supper.
Trong 4 cây supper: Zhang-Jun-Harimoto-Lin, cây nào dễ kiểm soát nhất ạ?
Bác nào đã từng trải nghiệm, cho em xin ít re-view ạ.
Xin cảm ơn.

tunglam1409

Trung Sỹ
Dạ, lối đánh của em như sau:
1. FH: giật moi quả 1, quả 2 bạt.
2. BH: quả 1 moi xoáy, quả 2 bắn trái.
3. Flick: em chưa biết.
4. Gò: nói chung là em ít gò, cắt, trừ những quả ngắn trên bàn.
lối đánh của em như vậy, nhờ bác tư vấn chơi cây nào thì phù hợp?
Em cảm ơn.

conduongs

Đại Tá
Em cảm ơn.
Supper Jun được đấy

ANHTUANVN

Binh Nhất
Em cảm ơn.
Mình cũng đánh như bạn, nhưng không biết giật, đang dùng Zang Super ZLC vs Dignic05 thì thấy cắt bình thường, chưa làm chủ được vì nó siêu nảy. Khi bạt và flick rất tốt bác . Zhang super khi flick cực nhanh, đối thủ thường không có cơ hội chạm được vợt vào bóng.
1 số Bro bảo nên thay mặt Ten05 sẽ dịu đi sự quá khích của bạn này.

boy-japan

Trung Sỹ
Chào cả nhà. Em đang đánh TBS, muốn lên đời dòng Supper.
Trong 4 cây supper: Zhang-Jun-Harimoto-Lin, cây nào dễ kiểm soát nhất ạ?
Bác nào đã từng trải nghiệm, cho em xin ít re-view ạ.
Xin cảm ơn.
Mình chơi qua 4 cây super : sp zhang zlc, sp lin zlc, sp hari và cây sp vis alc, cảm nhận của mình là dể đk nhất : 1. Harimoto, 2. Sp lin, 3 sp zhang, cây hari +ten05 giật rất dể , bám bóng thích hợp giật moi nhất, bạt cũng ok, chỉ có điều mặt vợt 158x152 mới đánh sẻ thấy xoay sở 2 càng hơi chậm, mua mút hàng lướt cũng khó vì thường 157x150, cây sp lin cho cảm giác êm , dể đánh hơn vây sp zhang, nếu bác phát lực yếu nó hổ trợ rất tốt, lúc đầu mình rất thích cây nầy nhưng khi chơi khoản 6 tháng thì thấy cũng nảy quá, nên cho ra đi, nếu bác kỷ thuật tốt cây sp vis cũng đáng để chơi, giá rẻ nhưng bóng đi nét nhất , hiểm nhất, mình đang thích cây nầy, nhưng rơ mình 2 càng, giật sung, ít bạt,

nxaa

Trung Uý
Mình chơi qua 4 cây super : sp zhang zlc, sp lin zlc, sp hari và cây sp vis alc, cảm nhận của mình là dể đk nhất : 1. Harimoto, 2. Sp lin, 3 sp zhang, cây hari +ten05 giật rất dể , bám bóng thích hợp giật moi nhất, bạt cũng ok, chỉ có điều mặt vợt 158x152 mới đánh sẻ thấy xoay sở 2 càng hơi chậm, mua mút hàng lướt cũng khó vì thường 157x150, cây sp lin cho cảm giác êm , dể đánh hơn vây sp zhang, nếu bác phát lực yếu nó hổ trợ rất tốt, lúc đầu mình rất thích cây nầy nhưng khi chơi khoản 6 tháng thì thấy cũng nảy quá, nên cho ra đi, nếu bác kỷ thuật tốt cây sp vis cũng đáng để chơi, giá rẻ nhưng bóng đi nét nhất , hiểm nhất, mình đang thích cây nầy, nhưng rơ mình 2 càng, giật sung, ít bạt,
Ngưỡng mộ ông tiền nhiều toàn chơi vợt xịn, nhưng sao ông không bỏ tiền ra sửa đt cứ dùng bàn phím hỏng thiếu dấu chấm vậy

M.Hoang

Đại Tá
Có bác nào chơi cả zlc và super alc có thể so sánh đc ko. Chẳng hạn boll zhang zlc với super vis và fan alc

Bình luận từ Facebook