SK Team

lamtq

Đại Tá
Em cũng cắn sứt hết cả răng đấy, vợ nó vẫn còn càu nhàu vì học ít quá, mà mình không dám cãi

Chỉ thương Cún, bò ra mà học, chơi tranh thủ, ngủ khẩn trương, bài tập cứ gọi là ngập đầu. May mà bọn BC nó học kiểu trên giời, chứ học kiểu Apollo thì chắc là chỉ có ăn, ngủ và học, chơi bời gì nữa
ngoại ngữ ko gian học để bay vào ko gian hả
ah. mày gửi cái pro38 cho a chưa đấy?

Trạng .... CÁ

Đại Tá
mua r.màu xanh đen. mai gửi. dcm xa vờ lờ
Most wanted
Em bluetooth bàn phím K380 và em chuột gì đó tổng thiệt hại hết tầm 1.2 mà chưa sướng lắm, nó chuyên dùng cho tablet tốt hơn, em chơi Win full, cứ wireless mới cảm thấy ổn định, làm luôn thêm bộ này cho nó nhàn, đổi đi đổi lại mệt cả người, bận

o3ma

Đại Tá
Của để dành không thể bảo quản đơn giản thế được anh ơi, của cả đống tiền đấy, riêng Cún tiền học TA từ lớp 1 tới giờ mỗi năm toi gần 50 củ rồi :confused:
Lớp 1, lớp 2 nó đã biết cái đếu gì mà bắt nó học thế. Phí xèng, tội nó, phải để nó chơi nhiều hơn. Có chăng cho nó học chơi chơi thôi chứ ko nên quẳng vào chỗ xịn như thế. Sau lớn với tiền 1 năm đó thì nó có thể đọc thông, viết thạo mẹ nó rồi.

bynzyn

Thượng Tá
Lớp 1, lớp 2 nó đã biết cái đếu gì mà bắt nó học thế. Phí xèng, tội nó, phải để nó chơi nhiều hơn. Có chăng cho nó học chơi chơi thôi chứ ko nên quẳng vào chỗ xịn như thế. Sau lớn với tiền 1 năm đó thì nó có thể đọc thông, viết thạo mẹ nó rồi.
Em nghĩ giống bác :₩

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Vợ em nói anh cãi nham nhảm, em chịu :( vợ anh nói em cãi lại liền:mad: anh có cãi thế không ?:p Nó học từ hồi chưa đi học lớp 1, tính tới giờ là 5 năm rồi :rolleyes:

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Đang lăn tăn trong lối đánh.

Do tuổi tác, nên phản xạ và chân chắc chắn chỉ đạt đến mức độ nào đó, không thể tăng lên theo thời gian được, mà đa số là giảm đi, vì vậy, tăng nhịp đánh bóng không phải là phương án tối ưu và khả thi lâu dài

Nghĩ gì, làm nấy, thế thì tìm mọi cách giảm nhịp trận đấu, phá nhịp đối phương. Hiện tại chơi 2 mặt H3, hình như có thể chơi như thế được, bắt bóng ngắn dài lệch pha đối phương khiến họ công được nhưng thiếu an toàn, ít lực, giảm xoáy, ...

Lại lăn tăn một thứ, có chắc là mình đi đúng, khi trình độ mới ở hạng E non mà lại đã đi vào con đường điều tiết nhịp trận đấu, giảm nhịp trận đấu xuống, hệ quả có thể là :

1. tốc độ chơi ngày càng chậm lại, tức là sẽ đến lúc nào đó, nhịp trận đấu của mình không thể duy trì ở tốc độ cao được

2. lối chơi ngày càng dị đi, tức là ngày càng thiếu chính thống và chính quy đi, tất nhiên sẽ giảm mức đẹp và thẩm mỹ đi, có hay không nhỉ

3. lối chơi này có thể giúp mình lên bóng tạm thời, nhưng về lâu dài thì có lên không, hay chỉ là tạm thời và vĩnh viễn dẫm chân tại chỗ nhỉ

langngoi

Đại Tá
2. lối chơi ngày càng dị đi, tức là ngày càng thiếu chính thống và chính quy đi, tất nhiên sẽ giảm mức đẹp và thẩm mỹ đi, có hay không nhỉ
Cá nhân em ko thích điều này :) tỷ số chỉ là phụ, đánh được đẹp nhất trong khả năng của mình :D mới thú vị :p, mình nghiệp dư mà có phải thể thao thành tích cao đâu, còn bác nên tự hỏi lại mình. "đã thích thì ko lăn tăn, đã lăn tăn thì chắc là ko thích rồi".
3. lối chơi này có thể giúp mình lên bóng tạm thời, nhưng về lâu dài thì có lên không, hay chỉ là tạm thời và vĩnh viễn dẫm chân tại chỗ nhỉ
xây lâu đài trên cát thì chả bao giờ là bền vững. Lại 1 quan điểm của cá nhân nữa :p
1. tốc độ chơi ngày càng chậm lại, tức là sẽ đến lúc nào đó, nhịp trận đấu của mình không thể duy trì ở tốc độ cao được
em thích win-win, chứ với cái kiểu nhịp ngày 1 chậm, chắc bác chưa nghĩ đến cảm xúc của đối thủ của bác nhỉ? nhìn chung là ko hưng phấn, dẫn đến ko tập trung, và đánh hời hợt.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cá nhân em ko thích điều này :) tỷ số chỉ là phụ, đánh được đẹp nhất trong khả năng của mình :D mới thú vị :p, mình nghiệp dư mà có phải thể thao thành tích cao đâu, còn bác nên tự hỏi lại mình. "đã thích thì ko lăn tăn, đã lăn tăn thì chắc là ko thích rồi".
Vấn đề cũng là đang lăn tăn vì không biết nó có tốt hơn không ?
xây lâu đài trên cát thì chả bao giờ là bền vững. Lại 1 quan điểm của cá nhân nữa :p
Cũng có phần đúng, vì đây là tập vào lối chơi rồi, không còn kỹ thuật đơn thuần nữa, mà tao vẫn đang phản đối kiểu tập theo lối chơi, theo jeu, vì nghĩ là kỹ thuật của mình còn thiếu nhiều
em thích win-win, chứ với cái kiểu nhịp ngày 1 chậm, chắc bác chưa nghĩ đến cảm xúc của đối thủ của bác nhỉ? nhìn chung là ko hưng phấn, dẫn đến ko tập trung, và đánh hời hợt.
Cu đánh cùng, toàn thắng mình, giờ mình đánh jeu này, nó thua, nhưng nó bảo đánh với anh làm sao ấy, chả thấy hưng phấn tẹo nào, chả ham đánh bóng nữa, thế mới lăn tăn

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chơi jeu này cực hợp 2 mặt H3, mình chỉ cần nhanh hơn một chút thôi, tiếp xúc bóng sớm, nhưng lại không ra lực vào bóng, mà chờ bóng có xoáy cắn vào vợt, rồi đưa vào điểm khó, hoặc đưa cho đối thủ thiếu chân, hoặc ngoáy/miết sang bóng chuội, rất khó đánh ác, mà đánh an toàn thì quả sau chân tay hỏng hết

Còn nếu họ cũng chơi jeu lỏng chuội lại, thì yêu quá, vì anh dựa vào sự khéo léo là chính, nên dùng H3 để véo, cấu mang cá ngắn thì rất dễ, chủ yếu dùng BH, còn FH thì dí thẳng dài sâu trái, bóng chuội thuồi luội, đánh được cũng ngửa cả người ra mới đánh được, đẩy lại thì chả còn chân tay mà vào

langngoi

Đại Tá
Chơi jeu này cực hợp 2 mặt H3, mình chỉ cần nhanh hơn một chút thôi, tiếp xúc bóng sớm, nhưng lại không ra lực vào bóng, mà chờ bóng có xoáy cắn vào vợt, rồi đưa vào điểm khó, hoặc đưa cho đối thủ thiếu chân, hoặc ngoáy/miết sang bóng chuội, rất khó đánh ác, mà đánh an toàn thì quả sau chân tay hỏng hết

Còn nếu họ cũng chơi jeu lỏng chuội lại, thì yêu quá, vì anh dựa vào sự khéo léo là chính, nên dùng H3 để véo, cấu mang cá ngắn thì rất dễ, chủ yếu dùng BH, còn FH thì dí thẳng dài sâu trái, bóng chuội thuồi luội, đánh được cũng ngửa cả người ra mới đánh được, đẩy lại thì chả còn chân tay mà vào
:) đại loại là rình rập chờ đối thủ tự hỏng, và thi thoảng cắn trộm 1 phát.
Bác lại nhìn ngang những đối ngang tầm bg rồi, còn bác nhìn lên đi :D cao hơn đi, đa phần xu thế bg là đánh theo hướng cơ bản, mà em nghĩ là khi cơ bản đã vững, và có chút kinh nghiệm, chả ai ngại mấy cái tư tưởng bác nêu này đâu.

gaumeo

Đại Tá
Em ủng hộ nhiệt tình cách chơi và tập của bác @langngoi bác @Trạng .... CÁ à. Quan điểm của em là cái gì xuất phát từ những thứ cơ bản nhất thì đều bền vững cả (không phải chỉ có bóng bàn).
Chuyên tâm vào những động tác phủi, không giống ai thì có thể làm khó đối thủ để thắng trận nhưng khi người ta hơi quen bóng của mình rồi thì tự khắc người ta có cách không chỉ đối phó với mình mà còn áp chế lại mình (trừ những người trình như em hoặc kém hơn:p).
Thua quen rồi, hiếm khi thắng nên em chỉ cần trang phục đẹp, khởi động đẹp, toát hết mồ hôi ra là sách vợt đi về:D. Nếu ai gạ cá độ vài chai bia thì em nhận thua luôn, ra uống trước rồi vào đánh sau.

langngoi

Đại Tá
Hôm qua em đến chỗ em Thơm mua hộp bóng, em ấy nhắc đến bác nhiều lắm đấy bác @o3ma. Không biết có phải do quan hệ với bác nhiều hay không mà càng ngày càng thấy em ấy xinh hơn.
Bọn tớ toàn quan hệ bằng đường miệng. :):D;)
E nhớ là em nó đã bẩu các a nói gì thì toạc móng heo ra, đừng ớm ờ ko hay lắm rồi mà!

gaumeo

Đại Tá
E nhớ là em nó đã bẩu các a nói gì thì toạc móng heo ra, đừng ớm ờ ko hay lắm rồi mà!
Có gì ỡm ờ đâu bác @o3ma nhỉ, toàn người nghĩ sai hoặc tâm không trong sáng mới nghĩ sai chứ.
Bọn tớ toàn quan hệ bằng đường miệng. :):D;)
Mối quan hệ giữa người bán hàng và người mua hàng thì nói ngắn gọn là quan hệ được không bác @langngoi@Trạng .... CÁ
Sự liên lạc để giữ mối quan hệ này thông qua điện thoại thì chả bằng đường miệng thì đường gì:D?
Nói chung là cần phải giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt, không được nghĩ bậy:p

Bình luận từ Facebook