SHIP HÀNG TỪ TABLETENNIS 11

Hous ST

Trung Sỹ
Euro tính ra cả 20%VAT thì cũng vậy thôi, quy VNĐ là 2tr3
Luật mua hàng nước ngoài là không tính thuế thì phải.
Mình ở Mỹ đặt mấy trang từ JP tới Ger hay trang đó cũng đều không tính thuế. (có tính nhưng thuế đã tính vào sp rồi mới đăng giá) chứ không tính thuế tiêu dùng. Đại khái em nghĩ nếu mua được ở trong nước vẫn tốt hơn , vì sờ được, có người tư vấn, và chơi được ngay..! Riêng thằng tabletennis11 chẳng hiểu sao nó rẽ vậy. Mua thử xem mới biết.
Riêng em, bất đắc dĩ em mới phải mua ở nước ngoài, vì quá mắc 30% tới 50% so với bên Nhật, và size không được như ý, cán vợt cũng không như ý. Hàng lúc có lúc không.
Em muốn hỏi nếu mút vợt mình mua cất trong tủ 1 năm sau sài có bị mục không? Chứ đang đánh mà hư mặt bắt đầu order cả 1 2 tuần sau mới đánh sao. Chơi thể thao ngưng 1 2 tuần sao được. Đó là lý do em chẳng băn khoăn mắc hơn 100k 200k vnđ mà mua hàng nội địa có ngay, chơi liền.

Trainee

Đại Tá
Mình ở Mỹ đặt mấy trang từ JP tới Ger hay trang đó cũng đều không tính thuế. (có tính nhưng thuế đã tính vào sp rồi mới đăng giá) chứ không tính thuế tiêu dùng. Đại khái em nghĩ nếu mua được ở trong nước vẫn tốt hơn , vì sờ được, có người tư vấn, và chơi được ngay..! Riêng thằng tabletennis11 chẳng hiểu sao nó rẽ vậy. Mua thử xem mới biết.
Riêng em, bất đắc dĩ em mới phải mua ở nước ngoài, vì quá mắc 30% tới 50% so với bên Nhật, và size không được như ý, cán vợt cũng không như ý. Hàng lúc có lúc không.
Em muốn hỏi nếu mút vợt mình mua cất trong tủ 1 năm sau sài có bị mục không? Chứ đang đánh mà hư mặt bắt đầu order cả 1 2 tuần sau mới đánh sao. Chơi thể thao ngưng 1 2 tuần sao được. Đó là lý do em chẳng băn khoăn mắc hơn 100k 200k vnđ mà mua hàng nội địa có ngay, chơi liền.
Vừa hỏi vợ, lắm phí lắm. Miễn phí là bên Hải Quan phía Nhật, chứ không phải VN. Phần VIỆT NAM thì phải tra quy định cụ thể. VD: hàng tiêu dùng, hàng giá trị <1tr, ....
Về mút, bạn mua về giữ thật cẩn thận là được. Quan trọng nhất là tránh tối đa tiếp xúc không khí và tránh nhiệt độ cao hay quá thấp.

NSN

Binh Nhất
Khi tiến hành order thường phải qua 4-5 step. Thường thì step cuối bao giờ cũng hiển thị rõ % vat mình phải trả. Trên TEable ténni 11, or 1 vài web khác. Bao giò hàng hoá cũng ghi có, hoặc ko bao tax. Mình cũng hay nhầm cái này, xem thì rẻ, đến lúc order lại giá khác

long thủ

Đại Tá
Thực ra ý của em nó là sau khi tính hết các chi phí, thì lấy thêm 5% tiền chênh lệch. Chứ không phải chỉ thêm 5% so với giá trên Web.

Thì cứ tính thế nào cho hợp lý là được ạ, em thấy mấy dịch vụ ship amazon cũng lấy tầm 5-7% giá sản phẩm

Hous ST

Trung Sỹ
Cái thằng tabletennis11 này láu cá. order nó 2 mặt sigma II pro và euro mà nó gởi mình 2 mặt sigma I euro. Điên không. Dán vô rồi mới phát hiện ra.

su_nhi_en

Trung Sỹ
em jack2309 có phải là em Đoàn học Bách Khoa hôm bữa xuống Phước Long Bình Phước đánh với em Quang không vậy?

Bình luận từ Facebook