Series các giải trong khuôn khổ WTT Contender

conduongs

Đại Tá
Mấy tuần trước nóng nhất vẫn là tình hình cắt điện luôn phiên, đến hôm nay tình hình có vẻ ổn hơn. Có lẽ vì mất điện nên anh em cũng không thiết tha gì tin tức bóng bàn ngoài tin nay có bị mất điện nữa hay không. Em ngồi hóng mãi bác chủ chuyên mở thread về các giải mà mãi không thấy. Vừa rồi đã diễn ra một loạt các giải trong hệ thống WTT Contender: Hiên tại thì đang diễn ra WTT Contender Zagreb 2023. Series hai giải Contender trước thì việc chỉ đưa đội hình 2 của tuyển china thi đấu mà hầu hết các thể loại giải đều thuộc về các team Hàn, Nhật, và một vài team khác. Đến giải hiện tại đang diễn ra thì BHL của china lại cử đội hình Team 1 đi thi đấu, nhìn sơ qua có vẻ như trật tự lại được thiết lập trở lại. Kính mong các bác vào bình luận cho vui. Và đặc biệt mời bác chủ của các " Thớt mới" xuất hiện nhé. Vì âu cũng là cái duyên của bác, chứ em thì không có duyên mở thớt lắm. :p:p:p

conduongs

Đại Tá
Mà rất lạ là Wang Chuqin và Wang Yidi có tham dự nhưng chỉ đánh đôi chứ không đánh đơn
Team china nó đông, có quá nhiều lựa chọn, sắp xếp, mix. Thậm chí trong tuyển có khi còn phải vận động để được thi đấu nữa cơ. vì team 2 không phải là không có thực lực nhưng nếu cứ thi đấu trong nước thôi khi tham dự giải quốc tế lại cứ ối giời ôi ngay. Thế nên chuyện cạnh tranh bằng thực lực, ngoại giao bằng quan hệ là có:D:D:cool:.Điểm qua thấy chú em Lin shiDong có vẻ như được ưu ái nâng đỡ hơn. nhưng mãi vẫn cứ lẹt đẹt. Còn chỗ Fan,nghỉ lâu buồn chân tay thi nhân có giải cũng khởi động cho đỡ nhớ LJK, LGY đang trên con đường khẳng định mình mà mãi vẫn chưa định được cái gì cả:oops::oops:

Bình luận từ Facebook