*Sardius tem đồng không seri món hàng cổ với mức giá hot

subasa

Đại Uý
Sardius là cây vợt quá quen thuộc với những người chơi bóng bàn từ lâu nay,và mặc dù không còn được sản xuất cộng thêm rất nhiều model cốt vợt với giá thành phong phú chất lượng tốt như bây giờ nhưng giá của Sar vẫn khá cao nhất là những cây tem đồng không seri càng cổ giá lại càng cao,vậy nguyên nhân là do đâu

-Trước đây người chơi bóng bàn việt chủ yếu dùng Sar thậm chí cả đội tuyển cũng đều dùng,có thể nói là nhà nhà đều dùng Sar.Nếu như vđv với kĩ thuật căn bản họ có thể dễ dàng thay đổi vũ khí và chỉ mất thời gian ngắn để làm quen thì những người chơi phong trào chơi đến 4-5 năm một combo nên họ chết cứng vào combo mình dùng phải cốt đấy mút đấy nó mới...vào bàn đổi sang lọai mới phải mất rất lâu để thay đổi mà thậm chí là ko bao h tìm được cảm giác cũ,chưa kể các bác dùng Sar tòan lão tướng cả rùi>>ngại thay đổi,nên nhu cầu tìm Sar đời ơ kìa là vẫn có,mà hiện tại lại ngưng sản xuất,theo qui luật cung cầu thì giá lên là điều dễ hiểu.Và những người chịu bỏ tiền ra mua bây h chủ yếu là người hiểu rõ giá trị của nó kể cả đẻ sưu tầm hay để đánh,chứ nếu nói là để thử cảm giác thì bây h quá nhìều sự lựa chọn

-Mình chưa dùng Sar và chưa có ý định dùng nhưng tiện đây thì cũng nêu chút cảm nhận sau khi chiều qua xem một anh đánh Sar với razka7 soft cho BH và FH là acuda S2,thì thấy giật bóng sát thủ đường vòng cung thấp không an tòan nhưng xung kể cả với bóng xóay lên và xóay xuống,có lẽ vì thiên về tốc độ nên bóng sang bàn không chuội mà chồm,xử lí trong bàn không suất sắc,mặc dù trình độ và kĩ thuật khá tốt đây là cảm nhận cá nhân vì mình thấy không nhiều người Flick được cả FH và Bh với cây này nhưng anh cũng chỉ moi được bóng lên với tốc độ chậm và đường vòng cung cao để đưa vào thế đôi công chứ ko thể dứt điểm hay làm khó đối phương,tuy nhiên bắn trái tốc độ cao tạo được đột biến,có thể nói cây này hợp với các bác rơ bạo lực vào bóng dày với tầm đánh từ trung đến xa bàn. phần này là cảm nhận của riêng em nên các cao thủ dùng Sar thấy có giống trong lối chơi thì chia sẻ không thì cũng đừng chém nhé Bia Bia

bachikho

Đại Tá
xem pro VN đánh thì thấy chỉ có cùng 1 kiểu phát xoáy xuống nặng rồi làm 1 búa hết nhưng dù biết ko đỡ được vẫn ko hề thấy các cú trả giao ngắn, liệu có phải do sar quá nảy ko (hiện tại có lẽ chỉ còn ở VN mình chuộng chứ TG phổ biến là thuần gỗ và alc kia)?
đơn giản nhất các bác cứ xem cao thủ TG giờ còn ai xài sar nữa ko là biết thôi mà :)

Last edited:

subasa

Đại Uý
xem pro VN đánh thì thấy chỉ có cùng 1 kiểu phát xoáy xuống nặng rồi làm 1 búa hết nhưng dù biết ko đỡ được vẫn ko hề thấy các cú trả giao ngắn, liệu có phải do sar quá nảy ko (hiện tại có lẽ chỉ còn ở VN mình chuộng chứ TG phổ biến là thuần gỗ và alc kia)?
đơn giản nhất các bác cứ xem cao thủ TG giờ còn ai xài sar nữa ko là biết thôi mà :)
Tốc độ vẫn được chú trọng nhưng việc dứt điểm đối thủ trong vòng một nốt nhạc ở đẳng cấp thế giới dường như là bất khả thi,vì thế mà vợt gỗ và alc dễ tạo xoáy và mang độ ổn định cao để có thể thực hiện được nhiều kĩ thuật khó là sự lựa chọn của nhiều vđv hàng đầu hiện nay:)

phungducthang

Đại Tá
Sardius là một cốt vợt hay, nhưng không phải là quá hay và phù hợp với mọi lối chơi. Vì nếu nó là vô địch thì cả thế giới này đều chơi Sardius và chỉ có 1 Butterfly là sx cốt vợt mà thôi. Nó đắt là vì khá oanh liệt một thời nay đã đi vào dĩ vãng, giờ nó trở thành đồ cổ và khá hiếm. Người ta có thể bỏ cả 1 đống tiền để mua mấy cái đĩa cổ về dùng hoặc cất để trong tủ cũng là chuyện thường.
.

subasa

Đại Uý
Sardius là một cốt vợt hay, nhưng không phải là quá hay và phù hợp với mọi lối chơi. Vì nếu nó là vô địch thì cả thế giới này đều chơi Sardius và chỉ có 1 Butterfly là sx cốt vợt mà thôi. Nó đắt là vì khá oanh liệt một thời nay đã đi vào dĩ vãng, giờ nó trở thành đồ cổ và khá hiếm. Người ta có thể bỏ cả 1 đống tiền để mua mấy cái đĩa cổ về dùng hoặc cất để trong tủ cũng là chuyện thường.
.
vì thế mà đa phần bây h những người mua sar chủ yếu để sưu tập và quá quen với nó ngại thay đổi,,dù sao thì nó cũng giữ được một lượng lớn người dùng sau nhiều năm,điều ko phải cốt vợt nào cũng làm được:)

HN_Sardius

Binh Nhất
sadius là 1 cây vợt hay dễ chơi dành cho mọi đối tượng ở các trình độ khác nhau người ta vẫn có thể dùng và cảm nhận được tốc độ khi chạm bóng.cùng 1 phần con người việt nam chung thủy nên ko quan tâm đối tượng khác mặc dù...tóm lại việt nam mình chơi theo sở thích chú thích là dc kaka.

HungGL

Đại Tá
Sar đã lỗi thời rồi, chỉ là anh em đã quá quen với nó nên thay đổi khó, chứ cây này có nhiều khuyết điểm!
Mình thấy ALC, và ZLC bây giờ ưu việt hơn rất nhiều!
Ủng hộ anh em thay đổi!...

8xOnline

Trung Uý
sadius là 1 cây vợt hay dễ chơi dành cho mọi đối tượng ở các trình độ khác nhau người ta vẫn có thể dùng và cảm nhận được tốc độ khi chạm bóng.cùng 1 phần con người việt nam chung thủy nên ko quan tâm đối tượng khác mặc dù...tóm lại việt nam mình chơi theo sở thích chú thích là dc kaka.
Em like bác rồi nhé. Bất kể môn thể thao nào, sự hưng phấn là cực kỳ quan trọng, em thấy Sar đem lại sự hưng phấn đó, k chỉ ở mức độ chạm bóng, chỉ nghe tiếng vào bóng thôi, sự hưng phấn đã tăng lên vài bậc.

xukaka

Đại Tá
Mình thì thấy một điều, những ai chơi Sardius theo thiên hướng tấn công 1 càng nhiều hơn, đẩy bóng qua lại thời cơ bóng dài sẽ giật. Ở đây mình phân tích 2 điểm lợi và bất lợi.

+ Điểm lợi: Sardius thiên hướng tấn công, giật bóng, miết bóng do đó người chơi thường thiên về tấn công 1 càng nhiều hơn. Với lối chơi tấn công 1 càng thì thường gò bóng qua lại khi bóng dài sẽ giật, và đưa lợi thế của mình vào khó khăn cho đối phương.
Do cốt vợt có tốc độ nhanh nhất, nên đường đóng sẽ gây khó khăn cho đối phương không kịp phản xạ.

+Điểm bất lợi: Do thiên hướng chơi tấn công 1 càng mạnh, nên khi đối phướng đỡ được và đưa bóng vào góc ngược lại, mình sẽ bị dơi vào thế bị động, mình sẽ bị dơi vào thế bị động.
Và điều này đã được minh chứng qua các tay vợt hàng đầu VN thường sử dụng Sar, khả năng giằng co ít. Điểm nữa do độ nảy cao, nên khi đỡ giao bóng KHÓ thường sẽ trả lại giao bóng thuận lợi cho đối phương thực hiện chiến thuật. Bất lợi sar nữa là không thiên hướng về phòng thủ, cắt bóng. Khi đối phương giao bóng xoáy xuống và dài thì sẽ bất lợi vì Sar không thiên về xử lý cắt, mà giật thì không phải lúc nào cũng ăn điểm.
Điểm nữa Sar không thiên về xử lý trái tay tốt so với dòng ALC, ZLC nên độ bền và dẻo dai trong tấn công không cao.

Mạn phép các bác không đúng xin góp ý

8xOnline

Trung Uý
... cắt bóng. Khi đối phương giao bóng xoáy xuống và dài thì sẽ bất lợi vì Sar không thiên về xử lý cắt, mà giật thì không phải lúc nào cũng ăn điểm.
Điểm nữa Sar không thiên về xử lý trái tay tốt so với dòng ALC, ZLC nên độ bền và dẻo dai trong tấn công không cao.
Dùng Sar mà theo trường phái cắt---> Đó là một sai lầm.
Dùng Sar gặp giao bóng xoáy xuống, dài ra khỏi bàn mà vẫn cố cắt---> Đó là một sai lầm chết bia, chết mồi.
-------------
Em lại lạm bàn về kỹ thuật rồi, xin lỗi ... Sardius.! keke...

subasa

Đại Uý
Em like bác rồi nhé. Bất kể môn thể thao nào, sự hưng phấn là cực kỳ quan trọng, em thấy Sar đem lại sự hưng phấn đó, k chỉ ở mức độ chạm bóng, chỉ nghe tiếng vào bóng thôi, sự hưng phấn đã tăng lên vài bậc.
Nhiều khi thế lại dễ đó bác,mình thích là nhích thôi,mà cái sự hưng phấn nó lại vô giá,chẳng hạn giúp bác tự tin quăng tay hơn,hoặc máu hơn nữa lại mang lại cảm hứng tầm sư học đạo quyết tâm tu luyện ấy chứ :D

subasa

Đại Uý
Mình thì thấy một điều, những ai chơi Sardius theo thiên hướng tấn công 1 càng nhiều hơn, đẩy bóng qua lại thời cơ bóng dài sẽ giật. Ở đây mình phân tích 2 điểm lợi và bất lợi.

+ Điểm lợi: Sardius thiên hướng tấn công, giật bóng, miết bóng do đó người chơi thường thiên về tấn công 1 càng nhiều hơn. Với lối chơi tấn công 1 càng thì thường gò bóng qua lại khi bóng dài sẽ giật, và đưa lợi thế của mình vào khó khăn cho đối phương.
Do cốt vợt có tốc độ nhanh nhất, nên đường đóng sẽ gây khó khăn cho đối phương không kịp phản xạ.

+Điểm bất lợi: Do thiên hướng chơi tấn công 1 càng mạnh, nên khi đối phướng đỡ được và đưa bóng vào góc ngược lại, mình sẽ bị dơi vào thế bị động, mình sẽ bị dơi vào thế bị động.
Và điều này đã được minh chứng qua các tay vợt hàng đầu VN thường sử dụng Sar, khả năng giằng co ít. Điểm nữa do độ nảy cao, nên khi đỡ giao bóng KHÓ thường sẽ trả lại giao bóng thuận lợi cho đối phương thực hiện chiến thuật. Bất lợi sar nữa là không thiên hướng về phòng thủ, cắt bóng. Khi đối phương giao bóng xoáy xuống và dài thì sẽ bất lợi vì Sar không thiên về xử lý cắt, mà giật thì không phải lúc nào cũng ăn điểm.

Chơi một càng với giật và giật bạt là chiến thuật chủ đạo của các bác dùng Sar rồi,chứ mình ít thấy bác nào ve hoặc giật trái với cây này,thỉnh thỏang cũng chỉ bắn trái vài quả,công nghệ ALC và ZLC hiện nay đã bù được điểm khuyết này của Sar và mang đến cho vđv lối đánh tòan diện hơn và dễ áp đặt chiến thuật hơn:)

8xOnline

Trung Uý
Chơi một càng với giật và giật bạt là chiến thuật chủ đạo của các bác dùng Sar rồi,chứ mình ít thấy bác nào ve hoặc giật trái với cây này,thỉnh thỏang cũng chỉ bắn trái vài quả,công nghệ ALC và ZLC hiện nay đã bù được điểm khuyết này của Sar và mang đến cho vđv lối đánh tòan diện hơn và dễ áp đặt chiến thuật hơn:)
Em vẫn chơi 2 càng như thường, đương nhiên trái chỉ dùng phát động tấn công, còn cú kill cuối cùng thường là cú phải. Gặp bóng hơi cao thì giật bạt phê lòi.
Với sự kết hợp mặt mềm và độ an toàn cao như Rakza 7 soft mà để phí trái thì thật uổng.
Cốt chỉ là thứ yếu, biết ưu nhược điểm của nó mà khắc phục thì hiệu quả cũng không đến nỗi nào.

phungducthang

Đại Tá
Nhiều khi thế lại dễ đó bác,mình thích là nhích thôi,mà cái sự hưng phấn nó lại vô giá,chẳng hạn giúp bác tự tin quăng tay hơn,hoặc máu hơn nữa lại mang lại cảm hứng tầm sư học đạo quyết tâm tu luyện ấy chứ :D
Sự hưng phấn tự tin khi thi đấu là rất quan trọng, khi ta thực sự yêu thích một cây vợt nào đó ta sẽ không bị phân tâm về lựa chọn vũ khí, tập trung cho việc khai thác điểm mạnh của cây vợt và thi đấu, đó là điều không phải cây vợt nào cũng làm được.
Trừ khi cây vợt đó hoàn toàn không hợp với mình thôi.

Gà Ri

Đại Uý
Em đánh Sar và 2 mặt đều Rakza 7 soft, đánh cả trái phải, ko né để đánh phải. Chủ yếu là do quen thôi

Đánh cốt gì, mặt gì hợp với mình là ok, ko quan trọng công nghệ ra sao

subasa

Đại Uý
Em vẫn chơi 2 càng như thường, đương nhiên trái chỉ dùng phát động tấn công, còn cú kill cuối cùng thường là cú phải. Gặp bóng hơi cao thì giật bạt phê lòi.
Với sự kết hợp mặt mềm và độ an toàn cao như Rakza 7 soft mà để phí trái thì thật uổng.
Cốt chỉ là thứ yếu, biết ưu nhược điểm của nó mà khắc phục thì hiệu quả cũng không đến nỗi nào.
thế em mới thấy nhiều bác gắn gai để tận dụng quả bạt của sar quả là có lí do của nó,đôi khi ko quan trọng là cốt hay mà là biết cốt hay ở chỗ nào để phát huy thôi

subasa

Đại Uý
Em đánh Sar và 2 mặt đều Rakza 7 soft, đánh cả trái phải, ko né để đánh phải. Chủ yếu là do quen thôi

Đánh cốt gì, mặt gì hợp với mình là ok, ko quan trọng công nghệ ra sao
công nghệ cốt cũng chỉ để giúp mình chơi bóng tốt và vui hơn,mình nên hiểu rõ nó để nó phục vụ mình chứ ko nên chạy theo nó,nếu bác đã tìm được combo như ý thì quá tốt,nhưng thỉnh thởng đổi gió chút cho mới mẻ biết đâu cũng hay chứ:)dù sao thì vũ khí cũng là phần ko thể thiếu của cuộc chơi

8xOnline

Trung Uý
công nghệ cốt cũng chỉ để giúp mình chơi bóng tốt và vui hơn,mình nên hiểu rõ nó để nó phục vụ mình chứ ko nên chạy theo nó,nếu bác đã tìm được combo như ý thì quá tốt,nhưng thỉnh thởng đổi gió chút cho mới mẻ biết đâu cũng hay chứ:)dù sao thì vũ khí cũng là phần ko thể thiếu của cuộc chơi
Em đánh không chỉ để vui mà phải độ gì đó. Mà có độ thì cú quả nó mới ra hồn 1 tí, còn đánh vui thì mấy ông già thường chê em, rất chê em, chê em về mọi mặt, rằng: Đánh VÔ TRÁCH NHIỆM.

Bình luận từ Facebook