Sản phẩm của Hội 9x năng động yêu bóng bàn

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Đây là video ghi lại quá trình tập luyện của anh em trong Hội 9x năng động yêu bóng bàn, các bác vào xem sau đó chỉnh sửa động tác dùm em nó:
[video=youtube;dRmS9JGBaes]https://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=dRmS9JGBaes[/video]

[video=youtube;JQBAcVYiczo]https://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=JQBAcVYiczo[/video]

Cám ơn các bác đã đọc bài!

boll_boll

Moderator
Theo ý kiến của mình thì như thế này:
Clip 1: giao bóng khá, tuy nhiên giao dài thế này thì rất bị động cho quả tiếp theo vì nếu đối thủ có trình độ ngang ngửa hoặc nhỉnh hơn mình 1 tí thì họ sẽ tấn công ngay. Quả reserve đó rất dễ bị đối phương dùng bên BH đỡ hoặc giật mất (nếu là mình mình sẽ giật trái chứ không gò). Nếu bạn giao cú reserve đó thì nên giao sang phải, ngắn bàn thì cơ hội bạn tấn công quả bên phải ngay sau đó là trên 70%.
Clip 2: động tác tay nên dừng ở phía trước trán để thời gian rút tay về đc nhanh, chân nên di chuyển theo bóng, không nên đứng lì 1 chỗ như vậy để giật, chân di chuyển nhanh thì tay mới đánh nhanh dc Bia

Bạch Long

Thượng Sỹ
Cảm ơn bạn, mình mới tập giao quả xoáy ngược, nhưng mình tung thấy hơi cao nên tiếp xúc hơi khó và bóng nó hay trôi dài ra khỏi bàn, nhưng mà tung thấp thì cảm giác vào lực rất thiếu.......đang nghiền ngẫm mãi quả này.....

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
Mình xin được góp ý :
1: Clip bạn giao xoáy ngược không giao được xoáy xuống, ko giao được ngắn. Điểm rơi chưa có.
2 : Sau quả giao banh chuẩn bị chưa tốt, nếu quả giao banh bị giật chắc chỉ kịp đứng nhìn thôi.
3 : Ngôn ngữ trên video nên để Tiếng Việt , Vì diễn đàn có rất nhiều người không biết Tiếng Anh. ( Video đầu tiên đó )
4 : Bạn không nên lập 2 topic trên 1 chủ đề, tiện thể có mod nào đi qua thì gom lại dùm ạ !
Vài lời góp ý chân thành với các bạn !

Bạch Long

Thượng Sỹ
Mình xin được góp ý :
1: Clip bạn giao xoáy ngược không giao được xoáy xuống, ko giao được ngắn. Điểm rơi chưa có.
2 : Sau quả giao banh chuẩn bị chưa tốt, nếu quả giao banh bị giật chắc chỉ kịp đứng nhìn thôi.
3 : Ngôn ngữ trên video nên để Tiếng Việt , Vì diễn đàn có rất nhiều người không biết Tiếng Anh. ( Video đầu tiên đó )
4 : Bạn không nên lập 2 topic trên 1 chủ đề, tiện thể có mod nào đi qua thì gom lại dùm ạ !
Vài lời góp ý chân thành với các bạn !

Anh ơi quả xoáy ngược đều xuống hết đó anh ạ. Cảm giác mới tập còn chưa tốt nên giao chưa như ý, giao ngắn còn chưa tốt..... Cảm ơn a, chúng e sẽ cố gắng tiếp thu ^^

mr_thanh

Thượng Sỹ
Mình xin được góp ý :
=================================================================
1. ai nói với bạn là giao xoáy ngược ko giao được quả xuống,mình thấy giao ngang xuống ầm ầm đấy thôi!ko tin bạn cứ thử bao ai giao rồi đẩy thử xem,rúc lưới cả rổ lun,mình giao quả này cả lên lẫn xuống các bác quả rúc quả bay vì động tác gần giống nhau rất khó phân biệt.(tuy trình mình gà thôi!)
2 . bạn ấy mới chỉ tập giao bóng thôi mà!xem cánh Malin tập giao cũng thế thôi bạn!
thân!

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
Mình xin được góp ý :
=================================================================
1. ai nói với bạn là giao xoáy ngược ko giao được quả xuống,mình thấy giao ngang xuống ầm ầm đấy thôi!ko tin bạn cứ thử bao ai giao rồi đẩy thử xem,rúc lưới cả rổ lun,mình giao quả này cả lên lẫn xuống các bác quả rúc quả bay vì động tác gần giống nhau rất khó phân biệt.(tuy trình mình gà thôi!)
2 . bạn ấy mới chỉ tập giao bóng thôi mà!xem cánh Malin tập giao cũng thế thôi bạn!
thân!

Mình nói bạn ấy ko Giao được xoáy xuống, bạn lại khéo chuyển thành nói ngang xuống, :)

mr_thanh

Thượng Sỹ
Cảm ơn bạn, mình mới tập giao quả xoáy ngược, nhưng mình tung thấy hơi cao nên tiếp xúc hơi khó và bóng nó hay trôi dài ra khỏi bàn, nhưng mà tung thấp thì cảm giác vào lực rất thiếu.......đang nghiền ngẫm mãi quả này.....
===============================================================
quả thật mình thấy bạn giao quả ngược này dùng nhiều lực cổ tay vào và ko cần phải tung bóng cao như vậy.tung cao bóng với quả ngược này đôi khi lại là bất lợi cho bạn khi tiếp xuc bóng .
thân!

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
Anh ơi quả xoáy ngược đều xuống hết đó anh ạ. Cảm giác mới tập còn chưa tốt nên giao chưa như ý, giao ngắn còn chưa tốt..... Cảm ơn a, chúng e sẽ cố gắng tiếp thu ^^

Qủa giật phải theo anh thấy khá tốt, tuy nhiên chưa chuyển trọng tâm , và chưa thấy di chuyển nhấp chân bước nhỏ, hay là bạn đối diện đỡ chuẩn quá nên a ko thấy. ( góc quay này cũng khó thấy điểm rơi của banh trên bàn )

Bạch Long

Thượng Sỹ
Em giao mấy quả trên đều là ngang xuống đấy ạ, bản thân em giao xoáy ngược k sao mà sao ngang lên được.............nếu làm được thì nhìn rất lộ....

hieu126

Binh Nhất
Hãy giao quẢ xoáy xuỐng Đômgj tác cuỐi nhƯ quẢ ngang xuỐng
còn giao quẢ ngang xuỐng ĐỘng tác cuỐi nhƯ ngang lên
thi bẠn giao ngang lên sẼ khó Đoán hƠn

boll_boll

Moderator
Xoáy ngược nên tung cao bạn ạ, lúc đó thời gian thu tay về chuẩn bị giao bóng đc dài hơn và chất lượng cú giao bóng cũng cao hơn. Bạn nên xem động tác giao bóng của Zhang Jike vì mình thấy hiện giờ chú đó giao cú reserve này kinh khủng nhất. Bóng xoáy nhiều và rất có lực.

tipphono8x

Trung Uý
2 ae thi nhau giao hỏng =)) quả xoáy ngược của a bựa phết :)) lúc thì lên lúc xuống, lúc xuống hẳn gầm bàn =))

Thì chú cũng giao xuống gầm bàn suốt, a học chú mà. Hehe
Nhưng a nghĩ động tác của a có thể xấu, nhưng nếu muốn thực hiện quả xoáy ngược ngang lên thì nên dựng vợt 1 chút như Timoboll ấy, rồi đánh vào hông bóng kéo lên là xoáy lên thôi mà. Nhìn thằng Long vợt dọc nó làm mà học theo, tuy vợt dọc nhưng quả lắc ngược tay ngang lên và tiếp xúc mặt vợt vào hông bóng nó chỉ chuẩn phết đấy. A học của nó. :))

tipphono8x

Trung Uý
2 ae thi nhau giao hỏng =)) quả xoáy ngược của a bựa phết :)) lúc thì lên lúc xuống, lúc xuống hẳn gầm bàn =))

Mà a giao xoáy ngược ngang lên thấy dễ hơn là ngang xuống, ngang xuống của a không được như của chú, nhưng a đang tập thêm quả xuống đơn thuần. Lực cổ tay còn kém nên chưa được như ý. :)

Bình luận từ Facebook