Rio Olympic 2016 - Update danh sách VĐV

bachikho

Đại Tá
loại j, rangking nó đang No1, nó giống ML, tham gia cho vui thôi chứ thua gđ 1 thì gđ 2 chắc vẫn đc chọn mà (à mà ko rõ nữ có giống nam ko nữa)

khigia dienluc

Trung Uý
Tỷ số đang livvle trên ITTF ZJK thua 1-3, set 5 tỷ số 2-10
Như vậy là ZJK từ bị dẫn 2-10 thắng liền 8 điểm để cân bằng 10-10 và thắng luôn ván này trong tình thế bị dẫn trước 1-3 hả bác ? Ôi ly kỳ quá. Bác nào có clip trận này xin chia sẻ lên cho anh em xem với…

aunhh

Đại Tá
loại j, rangking nó đang No1, nó giống ML, tham gia cho vui thôi chứ thua gđ 1 thì gđ 2 chắc vẫn đc chọn mà (à mà ko rõ nữ có giống nam ko nữa)
Hihi, đang xem kết quả thi, ko để ý xếp hạng. Giải lần này còn Ding Ning một mình chống lại các cây vợt khác để vào chung kết. Nhánh còn lại là Li Xiao Xia và Zhu Yaling

aunhh

Đại Tá
Như vậy là ZJK từ bị dẫn 2-10 thắng liền 8 điểm để cân bằng 10-10 và thắng luôn ván này trong tình thế bị dẫn trước 1-3 hả bác ? Ôi ly kỳ quá. Bác nào có clip trận này xin chia sẻ lên cho anh em xem với…
Zjk thắng set này 11-2 bác ah. Set 5 thì phải. Coi live score trên trang ITTF bác ah.

bachikho

Đại Tá
như vậy nếu ML nhất gđ1 hoặc ko ku tàu nào nhất gđ1 thì ML và FZD đánh đơn, nếu ML thua thì ML + 1 trong 3 ku còn lại (ku nhất gđ1)

ga mo

Đại Tá
Nếu tính như bác thì gặp nhau ở bán kết ML vặn cổ thằng ZJK là xong chứ gì.
Bốc thăm thế này thì quá dễ tính toán cho CNT. Hiện tại ML và XX "đang chấn thương" có phải là toan tính của CNT hay sao? 4 đại ca CNT sẽ "luộc" hết phần còn lại, để ML sẽ "thua" bởi ZJK( dại gì đánh các bác nhỉ?!), FZD sẽ đại chiến khốc liệt với XX để ck gặp ZJK. Có lẽ ko mất nhiều quá sức để FZD vượt qua XX "đang chấn thương" để đọ ZJK tại trận ck?! Ngoại trừ ML, ai vô địch giải này đều xứng đáng đánh single Rio. Nhưng ML sẽ vui nhất khi ZJK ko được tham dự single Rio.
Em " tính " thế, các bác thấy có hợp lý ko?! :D
ê
Cho em xin link bác ơi??
Link đây nè, Ding Ning đang đấu:

aunhh

Đại Tá
Em Ding Ning thắng mà mặt nhăn như chết đi sống lại.
có nhiều pha bóng may mắn cho cả 2 bên. nhưng quả thật, tay vợt người Triều Tiên khiến Ding Ning vô cùng vất vả. nhiều trận gần cho thấy Ding Ning gặp các cây vợt có lối đánh phòng ngự, cảm giác Ding Ning ko còn chút sức lực khi trận đấu kết thúc.

HUNGdla

Trung Uý
có nhiều pha bóng may mắn cho cả 2 bên. nhưng quả thật, tay vợt người Triều Tiên khiến Ding Ning vô cùng vất vả. nhiều trận gần cho thấy Ding Ning gặp các cây vợt có lối đánh phòng ngự, cảm giác Ding Ning ko còn chút sức lực khi trận đấu kết thúc.
Séc 7 tỷ số đang 7-5 nếu em Triều Tiên chắt chiu được mấy cơ hội Ding Ning dễ tẩu hỏa lắm.

khangbkit

Trung Uý

Méo vui đâu bác. Lão Khổng đã bảo đánh nghiêm túc mà giỡn mặt là có khi ghét cho ở nhà luôn ấy chứ.
“最主要还是对国外的选手首先不能输,因为在这个时间点是竞争最激烈的时候,又是奥运预选赛,如果输给国外的选手对于她们竞争奥运会是非常不利的。在这个前提下,她们都要力争打冠军,可能对她们自信心的提升或者奥运会的报名会处于有利的位置。”女队主教练孔令辉[微博]展望预选赛。

Điều quan trọng nhất đối với VĐV Trung Quốc là không được thua, vì vậy, đây là thời điểm cạnh tranh rất khốc liệt, lại là giải dự tuyển Olympic, nếu như để thua trước các đối thủ không phải Trung Quốc thì việc cạnh tranh xuất đi tham dự cực kỳ bất lợi. Với nguyên tắc này, các VĐV đều phải cố gắng giành cho được chức vô địch, để tăng thêm sự tự tin cũng như cơ hội được tham gia Olympic". KLH, HLV trưởng đội tuyển nữ bóng bàn TQ đánh giá về giải này như vậy.

Bình luận từ Facebook