Rio Olympic 2016 - Update danh sách VĐV

Hinoki_Co

Trung Tá
Cho em hỏi ngoài lề 1 chút, China Team em thấy có rất nhiều tuyển thủ, nhưng trong ITTF ranking, như tháng 5-2016 (hiện tại) top 150 ranking nam chỉ có 6 người thôi vậy mấy bác...
Còn mấy đứa như Zhou Yu , SHANG Kun.. sao em chẳng thấy tụi nó đâu cả
mỗi nước có 8-9 đứa có ranking quốc tế thôi, đàn anh giải nghệ mới đến tụi nó có điểm

Trạng .... CÁ

Đại Tá
mỗi nước có 8-9 đứa có ranking quốc tế thôi, đàn anh giải nghệ mới đến tụi nó có điểm
Bác nói thế là chưa kín kẽ

Do CNT nó toàn cử đội 1 đi, hoặc là cử tất cả đi, nên các chú tuyến 2 thường chả mấy khi có giải cao, nên có ranking nhưng thấp tì

Bác cứ thử tra tầm 2.000 trở lên, kiểu gì chả có tên :p

Lam Van

Binh Nhì
Em tra hết rồi Bác @Trạng .... CÁ ạ, lúc trước em còn thấy thằng Zhou Yu, Shang Kun, LIANG Jingkun nằm trong top 50, giờ thì tụi nó biến mất luôn, tra hết ITTF ranking cũng chẳng thấy tụi nó đâu, ko lẽ vì ít đi thi đấu, dành giải cao mà tụi nó bay khỏi top 1000 luôn, thua cả Việt Nam mình... ????

Em tra hết rồi Bác @Trạng .... CÁ ạ, lúc trước em còn thấy thằng Zhou Yu, Shang Kun, LIANG Jingkun nằm trong top 50, giờ thì tụi nó biến mất luôn, tra hết ITTF ranking cũng chẳng thấy tụi nó đâu, ko lẽ vì ít đi thi đấu, dành giải cao mà tụi nó bay khỏi top 1000 luôn, thua cả Việt Nam mình... ????
Theo em thấy tụi nó k thi đấu nên k xếp hạng, k xếp hạng thì k có top nào hết dù là top 1 vạn ạ

ngtrantoan

Đại Tá
Bác nói thế là chưa kín kẽ

Do CNT nó toàn cử đội 1 đi, hoặc là cử tất cả đi, nên các chú tuyến 2 thường chả mấy khi có giải cao, nên có ranking nhưng thấp tì

Bác cứ thử tra tầm 2.000 trở lên, kiểu gì chả có tên :p
Em mà tuyển 2 của TQ, e xin ra khỏi đội tuyển, sang mấy nước BB kém phát triển hơn nhập tịch, thế nào cũng làm đc 1 suất đi Olympic :D

Lam Van

Binh Nhì
Em mà tuyển 2 của TQ, e xin ra khỏi đội tuyển, sang mấy nước BB kém phát triển hơn nhập tịch, thế nào cũng làm đc 1 suất đi Olympic :D
Làm vậy thì hơi phụ nơi đã đào tạo và nuôi dưỡng mình, mà ko đi thì cả đời cũng chỉ làm quân xanh :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Làm vậy thì hơi phụ nơi đã đào tạo và nuôi dưỡng mình, mà ko đi thì cả đời cũng chỉ làm quân xanh :D
Có tiền lệ mà các bác, nhiều là khác, ví dụ như Gao Ning là một điển hình, chứ Sing mà đẻ ra quái thai kiểu đó, chắc giờ TQ đâu có lộng hành đến thế

aunhh

Đại Tá
Tung Cữa đã công bố danh sách VĐV tham dự Olympic Rio 2016. Thông tin trên TableTennista như sau
ML, ZJK, XX. Dự bị là FZD.
Li Xiao Xia, Ding Ning, Liu Shiwen. Dự bị là Zhu Yuling.
Còn thông tin ai đánh đơn còn lại ngoài ML, Li Xiao Xia thì phải chờ tới 30/05/2016.
Theo thông tin trang báo trên thì danh sách sẽ chốt nếu ko có chấn thương. Hạn cuối phải đăng ký đánh sách vđv là 15/06 thì phải
Mọi người đọc thêm trên trang này nhé

Last edited:

ga mo

Đại Tá
Hiện nay đã có khối chú gốc China có vé Rio chính thức rồi, đó là:
WANG Jianan – Congo Brazzaville
YAN Xin Chris – Australia
Kou Lei - Ucraine
Wang Yang - Slovack
Wang Zengyi - Poland
Wang Eugene - Canada
Gao Ning - SIN
Chen Feng - SIN
Tang Peng - Hongkong - Chờ NOC Hongkong confirm.

ga mo

Đại Tá
koki niwa, yoshi đánh đồng đội thôi
Trong danh sách Top 22 không có tên KOKI Niwa mà thay vào đó là là YOSHIMURA Maharu. Theo BXH World Ranking tháng 5 thì YOSHIMURA Maharu xếp hang 15 còn KOKI Niwa xếp hang 18, vì vậy trong bang Olypic ranking thì YOSHIMURA Maharu xếp hang 12 còn KOKI Niwa không được xếp hang, vì vậy ITTF đã gửi gấy mời Mizu và YOSHIMURA Maharu chứ không phải KOKI Niwa. Các bạn có thể theo dõi tại đây: http://www.ittf.com/World_Events/2016OG/2016_OG_qualified_players.pdf

Tung Cữa đã công bố danh sách VĐV tham dự Olympic Rio 2016. Thông tin trên TableTennista như sau
ML, ZJK, XX. Dự bị là FZD.
Li Xiao Xia, Ding Ning, Liu Shiwen. Dự bị là Zhu Yuling.
Còn thông tin ai đánh đơn còn lại ngoài MK, LI Xiao Xia thì phải chờ tới 30/05/2016.
Theo thông tin trang báo trên thì danh sách sẽ chốt nếu ko có chấn thương. Hạn cuối phải đăng ký đánh sách vđv là 15/06 thì phải
Mọi người đọc thêm trên trang này nhé
vay ML vs ZJK danh don ha anh?

Bình luận từ Facebook