Rewiew Stiga Clipper CR kết hợp với Stiga Calibra LT và Rose Wood XO

PackEunHee

Ceo of Stiga
Vừa lấy lô hàng mới về. Do muốn đổi cảm giác nên chọn 1 con Clipper CR 86gr đánh thử cảm giác xem thế nào so với con Rose Wood XO thì đc 1 kết quả thật tuyệt :

_ Trước đây mình chọn combo Rose Wood XO và Calibra LT thì cảm giác như sau

+ Tốc độ Rose Wood XO thì ko cần bàn cãi. Chỉ đứng sau Ebenholz. nhưng lực đánh vào bóng của Rose Wood XO cứng và mạnh hơn do Rose chỉ có 5 lớp gỗ. Nếu ng chơi chọn cốt tầm 83gr trở xuống cốt sẽ có thiên hướng hơi rung. Rất hợp cho ai đánh gai . Cốt tầm 84gr trở lên thì đằm hơn ko rung nhiều. Ng chơi nếu cần phát lực mạnh mà đang đắn đo suy nghĩ về các cốt vợt thì đây có lẽ là sự lựa chọn hoàn hảo.

+ Cảm giác bóng của Rose Wood XO thiên hướng cứng do chỉ có 5 lớp gỗ . Do đó khả năng kiểm soát bóng của nó hơn hẳn ebenholz. Những pha xử lí bóng trong bàn cần độ mềm dẻo thì Rose hơn đứt EbenHolz

+ 1 ưu điểm nữa của hãng Stiga là. Cốt của Stiga hiện nay có giá tầm trung so với Butterfly . Giá Rose Wood XO hiện nay đang bán ở cửa hàng là 3tr2 . (các bạn nếu đặt hàng qua mình sẽ đc ưu đãi chỉ mua với giá 3tr1(các bạn ở câu lạc bộ stiga nếu đặt mua xin để lại nick để mình có giá ưu đãi hơn cho các bạn). Những mặt hàng của mình đều là hàng Stiga chính hãng do công ty Stiga của chú tài Sport cung cấp nên yên tâm ko phải hàng nhái).

_ Hôm nay chọn Clipper CR và Calibra LT thì cảm giác như sau :

+ Tốc độ thuộc dạng trung bình khá. Nhưng do kết hợp với Calibra LT thì cho ra 1 kết quả là tốc độ tăng vọt . Chắc hẳn các bạn biết rằng cốt Clipper thuộc dạng lâu đời của dòng Stiga. Ai đã từng chơi cốt này cũng đều chung 1 nhận định. Cốt có tốc độ , kiểm soát thuộc dạng khá ổn định nhưng giá tiền thì khá là phụ hợp với túi tiền người bình dân . Khi kết hợp với calibra LT thì tốc độ tăng khá nhanh. 1 phần là do lực tay 1 phần do đc hỗ trợ bởi dụng cụ nên hôm nay đánh hư 2 trái butterfly loại xịn. Hix tập trâu bò quá ( 3 tiếng ko nghỉ ) .

+ Kiểm soát bóng thì ko cần phải nói nhiều. Cây Clipper CR cho cảm giác kiểm soát tốc độ, lực nhất có thể mà e đã từng chơi. Cây Rose thua cây Clipper về điểm này. Trong các cây mình từng đánh thì Clipper thuộc dạng kiểm soát tốt nhất. Gao Ning của đội Singapore hiện vẫn dùng cây vợt này sau bao nhiêu năm.

+ Giá tiền : 1tr250 (ở cửa hàng) Các thành viên của club stiga pm mình sẽ đc giá tốt nhất. Các thành viên của dd mình đặt hàng qua mình sẽ có giá là 1tr2.

Tổng kết lại :

_ So với số tiền thuộc dạng trung bình mà mình bỏ ra thì kết quả thật là tuyệt. Rose Wood XO thì thuộc tầm cao cấp nên cảm giác sẽ hơn hẳn Clipper CR. Hiện nay 1 số hảo thủ trong nam vẫn chọn Clipper CR như Long Phi Lê , Hồ nhật tuấn ... Nếu gần như cần tốc độ thì miếng mút sẽ đảm nhiệm vai trò đó . Còn cần kiểm soát thì cốt vợt kiểm soát cao sẽ là sự lựa chọn ưu tiên. E xin hết. Các bác ai đã từng chơi thì vào cùng chia sẽ cảm nhận với e và mọi ae trên diễn đàn. Thân ^^

tienvh

Trung Sỹ
Tầm vài tháng trước mình có được tặng 1 cây Rosewood XO, dùng thử thì thấy cảm giác khác với Rosewood NCT V như nhiều người vẫn nói 2 cây giống nhau nhưng mình thì không thấy vậy
Cây XO cảm giác khô và cứng hơn cây NCT V, về trọng lượng thì XO nhẹ hơn rất nhiều, khi dùng NCT V thấy không thoải mái lắm vì hơi nặng, dù là balance hơn XO 1 tí
Control và cảm giác bóng thì mình thấy XO mang lại nhiều cảm giác hơn, feedback rõ ràng, hơi rung, tốc độ cao hơn NCT V 1 tí nhưng ko hề mất 1 tí kiểm soát bóng nào thậm chí còn dễ dùng hơn NCT V
Cây XO không nên dùng với mút quá cứng, cứng + cứng = cục gạch luôn haha, sau khi thử cây này với rất nhiều loại mút khác nhau, thì mình thấy FH gắn Tenergy 05 hình như không hợp, T64 chưa thử, TSP Agrit hợp với cốt này, BH thì Stiga Calibra LT sound gắn vô là như hổ thêm cánh luôn :D

Cảm giác cá nhân của mình là vậy, mỗi người sẽ có mỗi cảm nhận riêng, nhìn chung Rosewood XO là cốt vợt đáng để thử, so với cây NCT V cùng họ thì mình thấy XO là 1 tiến bộ vượt bậc

lqphuong

Đại Uý
Cây Clipper CR đánh mặt gai bên BH cũng rất hay, còn FH gắn Te05 chắc chắn sẽ hay hơn miếng Stiga Calibra LT. (mình đã thử 2 miếng này cùng trên 1 cây CR)

PackEunHee

Ceo of Stiga
Cây Clipper CR đánh mặt gai bên BH cũng rất hay, còn FH gắn Te05 chắc chắn sẽ hay hơn miếng Stiga Calibra LT. (mình đã thử 2 miếng này cùng trên 1 cây CR)

Mình đã từng đánh 2 miếng trên như bạn. Nhưng Te 05 ko có độ vọt bóng như Calibra LT. Te 05 xoáy nhiều hơn lực.

thanh dai ca77

Đại Tá
Tầm vài tháng trước mình có được tặng 1 cây Rosewood XO, dùng thử thì thấy cảm giác khác với Rosewood NCT V như nhiều người vẫn nói 2 cây giống nhau nhưng mình thì không thấy vậy
Cây XO cảm giác khô và cứng hơn cây NCT V, về trọng lượng thì XO nhẹ hơn rất nhiều, khi dùng NCT V thấy không thoải mái lắm vì hơi nặng, dù là balance hơn XO 1 tí
Control và cảm giác bóng thì mình thấy XO mang lại nhiều cảm giác hơn, feedback rõ ràng, hơi rung, tốc độ cao hơn NCT V 1 tí nhưng ko hề mất 1 tí kiểm soát bóng nào thậm chí còn dễ dùng hơn NCT V
Cây XO không nên dùng với mút quá cứng, cứng + cứng = cục gạch luôn haha, sau khi thử cây này với rất nhiều loại mút khác nhau, thì mình thấy FH gắn Tenergy 05 hình như không hợp, T64 chưa thử, TSP Agrit hợp với cốt này, BH thì Stiga Calibra LT sound gắn vô là như hổ thêm cánh luôn :D

Cảm giác cá nhân của mình là vậy, mỗi người sẽ có mỗi cảm nhận riêng, nhìn chung Rosewood XO là cốt vợt đáng để thử, so với cây NCT V cùng họ thì mình thấy XO là 1 tiến bộ vượt bậc
Mấy hôm trước mình mượn được cây XO của cậu em về chơi thử và có cảm nhận như sau:
+ XO tuy nảy, nhưng kiểm soát cà độ bám xoáy rất tốt. đặc biệt chơi với H3 không có cảm giác xịt mà nó êm như mút nhật
+ XO vẫn chơi được H3 rất tốt các bác nhé
+ XO cho đường bóng khá dài đây là điều duy nhất mình không thích, vì chơi H3 mà đường bóng dài quá se mất đi độ quái của nó

chajen_HD

Đại Uý
Ko biết có ai chơi combo như em ko nhỉ? em oanh thấy cũng ổn.
Em cũng rất muốn thử cây Cliper CR nhưng chưa biết bao giờ mới co tiền mua..hj
Anh Un có cây CR nào cũ cũ thì cho em mượn với nhé,em xin hứa danh dự sẽ trả.

PackEunHee

Ceo of Stiga
Mấy hôm trước mình mượn được cây XO của cậu em về chơi thử và có cảm nhận như sau:
+ XO tuy nảy, nhưng kiểm soát cà độ bám xoáy rất tốt. đặc biệt chơi với H3 không có cảm giác xịt mà nó êm như mút nhật
+ XO vẫn chơi được H3 rất tốt các bác nhé
+ XO cho đường bóng khá dài đây là điều duy nhất mình không thích, vì chơi H3 mà đường bóng dài quá se mất đi độ quái của nó

E trình còn bèo nên cũng ko dám múa rìu qua mắt thợ. Nhưng có lẽ cách phát lực mỗi ng khác nhau nên e có cảm giác khác. Đánh với cách tiếp xúc bóng xoáy nhiều như đánh H3 thì khi ma sát lực ít đi vẫn tạo đc đg vòng cung khá tốt để phát huy tính năng mặt tàu. Hồi xưa e dán 2 miếng H3 và 2 bên giật vẫn nhanh mà vẫn ko mất tính năng xoáy của H3. Hơn nữa e xem clip thì thấy tụi TQ toàn đánh thiên hướng xung ra ngoài bàn nhiều. Vì khi có độ dài bóng thì H3 vẫn phát huy xoáy nhiều . Biên độ càng dài xoáy càng đc phát huy .

PackEunHee

Ceo of Stiga
Ko biết có ai chơi combo như em ko nhỉ? em oanh thấy cũng ổn.
Em cũng rất muốn thử cây Cliper CR nhưng chưa biết bao giờ mới co tiền mua..hj
Anh Un có cây CR nào cũ cũ thì cho em mượn với nhé,em xin hứa danh dự sẽ trả.

Hjhj. Mình chỉ vừa lấy đc 1 cây để đánh thử. Khi nào mình ko đánh nữa sẽ để giá tốt cho bạn ^^

longo

Trung Sỹ
Tôi cũng vừa mới tậu một cây....cũng từng dánh calibra..( nitaku terno) nhưng không xoáy lắm...hien giờ dang dùng Hd cho FH...hơi khó đánh nhưng cũng tạm được . Chỉ có Bh đang dùng Acuda s2...nhưng bên trái không kiểm soát được ( nẩy quá thì phải) quả giật..đôi cong thì Ok....ko biết Bh nên dùng gì cho hợp...Bh của tôi giật..đôi công..bạt đều tương đối ổn...cỡ cu Tilong ko dám đưa cà chớn qua Bh..hihiihi)..xin các bác đi trước tư vấn giùm cái..

PackEunHee

Ceo of Stiga
Tôi cũng vừa mới tậu một cây....cũng từng dánh calibra..( nitaku terno) nhưng không xoáy lắm...hien giờ dang dùng Hd cho FH...hơi khó đánh nhưng cũng tạm được . Chỉ có Bh đang dùng Acuda s2...nhưng bên trái không kiểm soát được ( nẩy quá thì phải) quả giật..đôi cong thì Ok....ko biết Bh nên dùng gì cho hợp...Bh của tôi giật..đôi công..bạt đều tương đối ổn...cỡ cu Tilong ko dám đưa cà chớn qua Bh..hihiihi)..xin các bác đi trước tư vấn giùm cái..

Bác thử chọn Calibra Sound xem. Đa số ace diễn đàn đang chơi như Thới NS đều nói miếng này chặn đẩy giật trái khá ok

chajen_HD

Đại Uý
Hjhj. Mình chỉ vừa lấy đc 1 cây để đánh thử. Khi nào mình ko đánh nữa sẽ để giá tốt cho bạn ^^

------------------------------------------------------------
Hay quá!..Cây của anh UN thì chất rồi.."nếu điều đó xảy ra",anh UN fải ưu tiên chajen trước đấy nhé..

pp89

Thượng Sỹ
bác từng chơi clipper cr rồi cho mình hỏi, cây này có phù hợp với người mới ko? như nó khó kiểm soát ko, hay nảy wa ko ?

Bình luận từ Facebook