REVIEW Darker legato với mặt tàu

traicauvong_bg

Đại Tá
hôm qua e vừa tậu đc một e darker legato 5p( nặng 83gram) e dùng fh: h3 neo pro blue sponge , bh: ten05fx. từ trước đến giờ e vẫn chơi acoustic với hai mặt như trên. sau khi đã test e darker với mặt h3 xin viết lên đây đôi lời cảm nhận ( trình còn gà nên có gì sai các đại ca bỏ qua cho e hehe)
do từ trước đã quen chơi dòng thuần gỗ lên thích ứng với legato khá nhanh. e cảm thấy con legato này hợp mặt tàu hơn cả acoustic tuy là 5 lớp gỗ nhưng e cảm thấy chơi xa bàn ko bi thiếu lực. kiểm soát thì ko phải bàn cãi nó trên acoustic một bậc. kết nhất là quả giật trái e thấy nó uy lực hơn hẳn acoustic. bạt bóng tốt. giật phải thì rất ăn bóng. nói thật là khi h3 lắp vào e legato này e cảm thấy ko có sự khác biệt giữa mặt tàu hay mặt nhật đức. tuy nhiên vấn đề e gặp phải là cảm giác quả giật phải hình như ko xoáy lắm.( vì mọi ngày e giật thì đối thủ ít chặn đc lắm nhưng hôm nay bị chặn vào nhiều hơn) ko biết có phải do chưa quen vợt(vì mới đánh đc 2 tiếng) hay do e kết hợp mut chưa chuẩn. xin các sư huynh cho cao kiến.để e hoàn thiện hơn nữa e xin cảm ơn

dung.vima

Moderator
Mình nghe nói dòng Daker này rất hợp với mặt tàu nhưng tiếc là giờ đã từ bỏ tàu đạo nên không có dịp tìm hiểu thêm ^_^

thanh dai ca77

Đại Tá
hôm qua e vừa tậu đc một e darker legato 5p( nặng 83gram) e dùng fh: h3 neo pro blue sponge , bh: ten05fx. từ trước đến giờ e vẫn chơi acoustic với hai mặt như trên. sau khi đã test e darker với mặt h3 xin viết lên đây đôi lời cảm nhận ( trình còn gà nên có gì sai các đại ca bỏ qua cho e hehe)
do từ trước đã quen chơi dòng thuần gỗ lên thích ứng với legato khá nhanh. e cảm thấy con legato này hợp mặt tàu hơn cả acoustic tuy là 5 lớp gỗ nhưng e cảm thấy chơi xa bàn ko bi thiếu lực. kiểm soát thì ko phải bàn cãi nó trên acoustic một bậc. kết nhất là quả giật trái e thấy nó uy lực hơn hẳn acoustic. bạt bóng tốt. giật phải thì rất ăn bóng. nói thật là khi h3 lắp vào e legato này e cảm thấy ko có sự khác biệt giữa mặt tàu hay mặt nhật đức. tuy nhiên vấn đề e gặp phải là cảm giác quả giật phải hình như ko xoáy lắm.( vì mọi ngày e giật thì đối thủ ít chặn đc lắm nhưng hôm nay bị chặn vào nhiều hơn) ko biết có phải do chưa quen vợt(vì mới đánh đc 2 tiếng) hay do e kết hợp mut chưa chuẩn. xin các sư huynh cho cao kiến.để e hoàn thiện hơn nữa e xin cảm ơn

Mình cũng đang chơi H3 với Darker 7p-2a carbon, dòng Darker có uu điểm là kiểm soát và cảm giác tốt và đánh rất an toàn, chính vì khá an toàn nên độ hiểm của em nó không cao như các cây khác như Stiga chẳng hạn, nhiều quả em giật xoáy ra tới mép bàn mà đối thủ vẫn đỡ được!
Cái này thì có lẻ do đối thủ hay quá!

bantaylua

Đại Uý
Mình nghĩ là tốc độ cú giật nhanh, mạnh hơn nên độ xoáy cú giật của bạn bị giảm đi, về tổng thể bóng đi thẳng hơn so với trước, sẽ gần quả giật xung hơn cầu vồng, nên nếu bạn giật vào 1 điểm thì dễ đỡ hơn. Thỉnh tgoangr hãy thay đổi điểm giật, có thể đối thủ sẽ lúng túng hơn. Mình cho rằng có những đối thủ trả quả giật xung hay hơn cầu vồng, mo, nhưng về tổng thể quả giật xung vẫn có nhiều đối thủ e ngại hơn quả moi hoặc cầu vồng.

cyborgx

Trung Sỹ
Mình đang chơi legato 7p, đúng là quả giật có an toàn, và điều khiển bóng rất tốt nhưng như bạn trên nhận xét là quả giật không ác như trước thật. Đánh với thằng em trước mình giật ít khi nó đỡ được, chặn giật thì cũng bung, nhưng qua cốt này nó nói luôn là dễ chặn hơn trước và bóng đi không ác như trước thật. Tuy nhiên vẫn là 1 cốt hay vì quả trái của mình uy lực hơn hẳn cốt trước

traicauvong_bg

Đại Tá
vậy là có rất nhiều a e chung quan điểm với mình. nói chung đã dễ chơi , an toàn hơn thì phải hi sinh độ hiểm. e sẽ tập trung vào luyện võ công. nói chung theo e cảm nhận thì darker là một cốt vợt hay tốc độ tốt mà vẫn an toàn. hình thưc đẹp. nếu có thay đổi thì e thay đổi kết hợp mút thôi chứ chắc ko thay cốt nữa.

thanh dai ca77

Đại Tá
vậy là có rất nhiều a e chung quan điểm với mình. nói chung đã dễ chơi , an toàn hơn thì phải hi sinh độ hiểm. e sẽ tập trung vào luyện võ công. nói chung theo e cảm nhận thì darker là một cốt vợt hay tốc độ tốt mà vẫn an toàn. hình thưc đẹp. nếu có thay đổi thì e thay đổi kết hợp mút thôi chứ chắc ko thay cốt nữa.
COMBO hiện tại của bạn là quá chuẩn rồi là niềm mơ ước của em rồi đó, đổi làm gì, tập trung cho kỹ thuật thôi bạn ah!
Mình hiện chơi
Darker 7p-2a carbon
FH: H3 Neo Market tuned tẹt ga
BH: Nittaku Fastarc G1

cyborgx

Trung Sỹ
COMBO hiện tại của bạn là quá chuẩn rồi là niềm mơ ước của em rồi đó, đổi làm gì, tập trung cho kỹ thuật thôi bạn ah!
Mình hiện chơi
Darker 7p-2a carbon
FH: H3 Neo Market tuned tẹt ga
BH: Nittaku Fastarc G1

Bạn cho hỏi chơi FH với mặt của bạn quả giật bóng thế nào, mình chơi Xiom sigma II euro hoặc Baracuda big slam thấy bóng đi nhanh nhưng có vẻ kém xoáy, giật những quả bóng lỏng hay ra khỏi bàn (cũng do kỹ thuật, nhưng với cốt trước thì không bị như thế). còn BH thì ổn hơn, mặt nào cũng được. Hình như dòng này hợp với mặt hơi cứng chút bên FH thì phải

thanh dai ca77

Đại Tá
Bạn cho hỏi chơi FH với mặt của bạn quả giật bóng thế nào, mình chơi Xiom sigma II euro hoặc Baracuda big slam thấy bóng đi nhanh nhưng có vẻ kém xoáy, giật những quả bóng lỏng hay ra khỏi bàn (cũng do kỹ thuật, nhưng với cốt trước thì không bị như thế). còn BH thì ổn hơn, mặt nào cũng được. Hình như dòng này hợp với mặt hơi cứng chút bên FH thì phải
Tính chất đường bóng của H3 là mặt tàu nên nó se khác so với các mặt Nhật và Đức bác ah! Nhưng dòng cốt Darker này thì hình như chơi Tàu Đức Nhật đều OK!

Bác đó nghe chừng sắp chuyển sang chơi mặt tàu và tham gia clb những người chơi tàu đạo rồi, e cũng vậy nhưng do trong nam phong trào phát triển đánh mặt trung quốc rất còn hạn chế ít người chơi các bác à.
Chỗ e chơi cả 1 tỉnh rất đông người tham gia bộ môn này nhưng cũng chỉ có 1 và 1 người nữa là đánh mặt tàu FH

cyborgx

Trung Sỹ
Mê rồi kìa, anh thành làm hẳn cái review cho mọi người cùng xem đi.

He..he vâng, chả vì trước đây em cũng đã chơi qua G666 và G999(không phải Globe 999 đâu nhé) rồi ạ, nhưng giờ không kiếm được 2 mặt này, nên cũng biết độ quái của mặt tàu thế nào rồi ạ:D, chỉ có cái là chưa biết cảm giác trên darker 7p và 7p-2a carbon thì thế nào thôi ạ

Bình luận từ Facebook