Review Butterfly Korbel SK7

Theo yêu cầu của bác @doantronghoan
Vì lý do trong mục inbox lẫn post trong tường nhà ko post đc bài dài nên mình đành phải lập topic để viết,nếu sai phạm mong mod bỏ qua nhé.
Tuy ko phải cao thủ nhưng tớ cũng chơi qua(cả test qua nghĩa là cầm thử,tâng thử) kha khá nhiều cốt gỗ như là:Clipper CR,Clipper Wood,P500,P700,Petr Korbel,Crytate,từ 5 lớp cho tới 7 lớp v.v...cuối cùng chả cây nào hợp bằng cây này cả :D. Korbel SK7 cấu trúc gồm 7 lớp gỗ,2 lớp ngoài là Limba(cho cảm giác bóng rất tốt,kiểm soát tuyệt vời),và ayous-abachi-ayous-abachi-ayous ở giữa,về trọng lượng thì nó rơi vào khoảng 88-91gr,lắm ng nói nó nặng,nhưng mình thấy bt vì nó rất là cân bằng,nhất là ST cầm dễ chịu phù hợp cho 2 càng,tốc độ nó thuộc vào OFF,hơi rung nhẹ 1 chút,mà chắc bác cũng đang muốn mình so sánh với cây nào nổi tiếng 1 chút đúng ko ạ, Vậy thì mình so luôn với Acoutic nhé,độ dày của Acoutic là 5,7-5,7mm còn của SK7 là 6,7mm nên độ Acoutic rung hơn,độ kiểm soát thì tương đương nhưng vì tới tận 4 lớp limba nên tốc độ có lẽ thì SK7 nhanh hơn Acoutic. Và cây này có 1 ưu điểm nữa là ko hề kén mút 1 chút nào,từ Tenergy cho tới Tension các mút thường đều hợp hết,hợp nhất có lẽ nên kết hợp mặt có độ cứng từ "trung bình cứng" trở lên,còn lại tuỳ thuộc vào rơ mềm lắt léo hay sát thủ :D :D :D Combo hiện tại của mình SK7 FH Target Force 42.5 BH Mặt ko chữ ko số hì hì lúc nào tiện mình úp ảnh sau :)

doantronghoan

Trung Tá
Mặc dù đã có mấy cốt nhưng mình vẫn nhớ cảm giác thuần gỗ của NA
Đang định săn Korbel SK7 để thử, Giang khen thế này ...lên giá ...chít mình.:D.
Nhưng Giang ơi hình như cấu trúc của Korbel SK7 là : limba - ayous - ayous - ayous - ayous - ayous - limba chứ ko phải limba - ayous-abachi-ayous-abachi-ayous- limba hay sao ấy:eek:.
Bác nào chơi qua cây này có thể để lại vài dòng đc ko ạ!
Thanks!

Bình luận từ Facebook