Rất mong mọi người giúp đỡ

Huy vo

Binh Nhì
Chơi bóng bàn cũng đc 1 năm. Lối chơi của em là gò , giật . em đánh được 2 bên. Em đang tính lên đời . Em đang phân vân giữa
1.Viscaria SP ALC
2.Timoboll ZLC
3.Joola zqiu hao 90
Lựa chọn này mang tính chất lâu dài
Vậy nhờ các bác các tiền bối đã trải nghiệm tư vấn giúp em nên chọn cốt nào và sử dụng với mặt gì để có sự kết hợp tốt .
Em cảm ơn

mcfly

Thượng Tá
mấy cây vợt này đều đòi hỏi trình độ cao mới tận dụng được hết tính năng.
bác mới tập thì nên sử dụng combo chậm để xây móng kỹ thuật cho tốt đã - ko nên dùng các combo nhanh sau này sẽ xuất hiện những động tác kỳ lạ rất khó sửa.

bác lên đây hỏi kiểu này sẽ có 1001 gợi ý rồi cuối cùng chính bác cũng sẽ không biết chọn gì.

mà bác muốn lựa chọn lâu dài coi bộ rất khó. vì niềm vui chính của môn này là đổi vũ khí liên tục :)

lhduy

Trung Uý
Toàn cốt nhanh quá, nếu bạn còn trẻ khoẻ thì sợi ALC là Ok r ấy, gầy gò quá thì hẵng lên sợi super alc. Mình thấy đánh inner khá ngon, có cảm giác rung dễ kiểm soát mà khi vào lực là cũng vọt luôn, phù hợp hơn là mấy cây nay. Mình chơi đúng 1 cây trong này, super ALC vis, hồi xưa cũng tập đàng hoàng (có thầy xong nghỉ đi nước ngoài luôn) được 4 tháng xong mua cây này, hên là cây này nhanh nhưng mà nó rung nhiều nên có cảm giác vs tự tập được, cũng đánh hơn 1 năm. Mà đầu năm nay mình đổi W968 bản tỉnh nên đánh tới giờ luôn r, kiểm soát hơn hẳn, mà vô lực cũng không thua kém gì. Chơi mấy cây nhanh giựt bạt sướng thôi, chứ đến lúc cần chặn, gò đẩy, hay cần kiểm soát đánh chậm, không có kinh nghiệm, ít cảm giác là ôm đầu ngay. Mình chơi mấy cây chậm có cảm giác xong, lên trình tự nhiên giờ cầm super ALC lại ngon, không loạng choạng như hồi xưa :D

Last edited:

jincheonlong

Trung Sỹ
Chơi bóng bàn cũng đc 1 năm. Lối chơi của em là gò , giật . em đánh được 2 bên. Em đang tính lên đời . Em đang phân vân giữa
1.Viscaria SP ALC
2.Timoboll ZLC
3.Joola zqiu hao 90
Vậy nhờ các bác các tiền bối đã trải nghiệm tư vấn giúp em nên chọn cốt nào và sử dụng với mặt gì để có sự kết hợp tốt .
Em cảm ơn
trong mấy cốt này thì nếu muốn mua bác có thể mua cây Timoboll ZLC rồi xài mặt mềm mà đánh để dễ control tăng cảm giác và nhanh lên tay nhé, mặt FH có thể dùng XIOM, mặt BH có thể dùng YASAKA

Huy vo

Binh Nhì
mấy cây vợt này đều đòi hỏi trình độ cao mới tận dụng được hết tính năng.
bác mới tập thì nên sử dụng combo chậm để xây móng kỹ thuật cho tốt đã - ko nên dùng các combo nhanh sau này sẽ xuất hiện những động tác kỳ lạ rất khó sửa.

bác lên đây hỏi kiểu này sẽ có 1001 gợi ý rồi cuối cùng chính bác cũng sẽ không biết chọn gì.

mà bác muốn lựa chọn lâu dài coi bộ rất khó. vì niềm vui chính của môn này là đổi vũ khí liên tục :)niềm vui của
Toàn cốt nhanh quá, nếu bạn còn trẻ khoẻ thì sợi ALC là Ok r ấy, gầy gò quá thì hẵng lên sợi super alc. Mình thấy đánh inner khá ngon, có cảm giác rung dễ kiểm soát mà khi vào lực là cũng vọt luôn, phù hợp hơn là mấy cây nay. Mình chơi đúng 1 cây trong này, super ALC vis, hồi xưa cũng tập 1 năm xong mua cây này, hên là cây này nhanh nhưng mà nó rung nhiều nên có cảm giác vs tự tập được, cũng đánh hơn 1 năm. Mà đầu năm nay mình đổi W968 bản tỉnh nên đánh tới giờ luôn r, kiểm soát hơn hẳn, mà vô lực cũng không thua kém gì. Chơi mấy cây nhanh giựt bạt sướng thôi, chứ đến lúc cần chặn, gò đẩy, hay cần kiểm soát đánh chậm, không có kinh nghiệm, ít cảm giác là ôm đầu ngay. Mình chơi mấy cây chậm có cảm giác xong, lên trình tự nhiên giờ cầm super ALC lại ngon, khôn loạng choạng như hồi xưa :D
cám ơn anh. Chắc e lại suy nghĩ và tìm hiểu cốt khác

jincheonlong

Trung Sỹ
Là cốt cứng đi với mặt mềm và ngược lại à bác
lúc trước mình dùng cây super vis ALC, tốc độ nhanh mạnh khó kiểm soát, có 1 người thầy trong clb đưa cho mình đánh thử cây Timoboll với combo 2 mút như trên, cảm giác dễ đánh và bóng dễ vào bàn, với trình của bác thì mình nghĩ có thể tập luyện combo này cho lên tay rồi sau này thích đổi cốt khác cho lối đánh mình nhanh hơn mạnh hơn vẫn được. Mình ko dùng combo timoboll này vì dễ vào bàn nhưng bóng đi hiền nên mình chuyển qua super Lin dùng 2 mặt hơi cứng đánh cho tăng lực, nói chung là mới chơi cứ tập kiểm soát trước nhé bác rồi lên trình hãy đổi !

mcfly

Thượng Tá
Là cốt cứng đi với mặt mềm và ngược lại à bác
quả bóng nó rất nhẹ nên chơi combo chậm để dễ 'cảm giác' bóng, điều khiển quả bóng tuy chậm nhưng dễ hơn. sau này trình độ kiểm soát bóng cao hơn hãy chuyển combo nhanh để tăng tốc độ.
môn này thiên về cảm giác bóng, sai một ly đi 1... trận nhé bác

Huy vo

Binh Nhì
lúc trước mình dùng cây super vis ALC, tốc độ nhanh mạnh khó kiểm soát, có 1 người thầy trong clb đưa cho mình đánh thử cây Timoboll với combo 2 mút như trên, cảm giác dễ đánh và bóng dễ vào bàn, với trình của bác thì mình nghĩ có thể tập luyện combo này cho lên tay rồi sau này thích đổi cốt khác cho lối đánh mình nhanh hơn mạnh hơn vẫn được. Mình ko dùng combo timoboll này vì dễ vào bàn nhưng bóng đi hiền nên mình chuyển qua super Lin dùng 2 mặt hơi cứng đánh cho tăng lực, nói chung là mới chơi cứ tập kiểm soát trước nhé bác rồi lên trình hãy đổi !
Cảm ơn bác đã chia sẻ. Chắc là thêm vài năm nữa

Changanuong

Thượng Sỹ
cá nhân t thấy mới chơi đc 1 năm thì cứ thuần gỗ mà quất thoai, sau thì lên ALC chơi là ổn áp rồi, sau nữa hãy lên những con như chủ thớt đề cập.
T từng tập luyện với con DHS PG7 khoảng 2-3 năm, rồi lên Viscaria 4 năm. Tới hiện tại đang chơi super Vis được cỡ (6 tháng)

Pluripotenial

Đại Uý
Em có 2 cây
1.Viscaria SP ALC
2.Timoboll ZLC
3.Joola zqiu hao 90
Em cảm ơn
Em có 2 cây Joola Zhao Qihao ALC-90, mua để sưu tầm 100% chưa sử dụng, giá tốt hơn thị trường. Bác có nhu cầu inb e nhé.

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Nếu gò giật thì số 1 Vis là Ok rồi, con thứ 2 nhanh như ngựa vía chỉ phù hợp đôi công, chặn đẩy. Con thứ 3 thì tôi chưa chơi nên không ý kiến.
Bình thường tôi chơi SJ, hôm chơi thử cốt thuần gỗ. Công nhận giật bám và xoáy, độ an toàn cao, mỗi tội bạt thì bóng bay lờ đờ :)

nxaa

Trung Uý
1.Viscaria SP ALC
2.Timoboll ZLC
3.Joola zqiu hao 90
Em cảm ơn
Chả hiểu gò giật là lối chơi gì.

Mấy cái cốt này đều nhanh vl, mới chơi 1 năm khó kiểm soát lắm

Huy vo

Binh Nhì
Nếu gò giật thì số 1 Vis là Ok rồi, con thứ 2 nhanh như ngựa vía chỉ phù hợp đôi công, chặn đẩy. Con thứ 3 thì tôi chưa chơi nên không ý kiến.
Bình thường tôi chơi SJ, hôm chơi thử cốt thuần gỗ. Công nhận giật bám và xoáy, độ an toàn cao, mỗi tội bạt thì bóng bay lờ đờ :)
Cảm ơn bác ạ.

thanhibt

Thượng Sỹ
Nếu trẻ dưới 30t sức khoẻ tốt, chân nhanh thì chơi ALC, còn u40 thì chơi mấy cây list ở trên, cây nào cũng có cái hay. Nếu lăn tăn thì mua cũ xong đánh ko hợp thì đổi. Mất ít phí để trải nghiệm cũng hay. Khi chơi phong trào đến một độ nào đấy thì cứ thua là tại cốt ko hợp. Xong lại đổi, rồi thắng và lại thua lại đổi (kinh nghiệm cá nhân). Nhưng nếu thua xong đi học thầy thì sẽ ko nghĩ đến cốt mút nữa :))

Bình luận từ Facebook