Rakza 9 có thực sự khó đánh!

Hưng ĐSVN

Binh Nhì
Mình trình gà, đang định sắm R9 cho FH cốt PG7 nhưng sợ không kiểm soát được. Nếu thực sự khó thì dùng R7 có ổn không. R7 và R9 mặt nào cứng hơn? Nghe nói cốt thuần gỗ nên dùng mặt cứng một tí. Xin các pro chỉ giáo

lion

Đại Tá
Mình trình gà, đang định sắm R9 cho FH cốt PG7 nhưng sợ không kiểm soát được. Nếu thực sự khó thì dùng R7 có ổn không. R7 và R9 mặt nào cứng hơn? Nghe nói cốt thuần gỗ nên dùng mặt cứng một tí. Xin các pro chỉ giáo

Trước hết gửi bác 2 hình thông số để so sánh:
Screen Shot 2016-12-21 at 8.29.07 AM.png

Screen Shot 2016-12-21 at 8.29.25 AM.png

Theo thông số và kinh nghiệm của em dùng mỗi loại 4, 5 mặt thì cho
thấy cảm giác tương đồng, R9 nhanh, mềm, bắn hơn nhưng kém xoáy
hơn so với R7. Hai mặt lắp vào PG7 đánh đều OK.

Hưng MaGa

Binh Nhì
Trước hết gửi bác 2 hình thông số để so sánh:
View attachment 102008
View attachment 102009

Theo thông số và kinh nghiệm của em dùng mỗi loại 4, 5 mặt thì cho
thấy cảm giác tương đồng, R9 nhanh, mềm, bắn hơn nhưng kém xoáy
hơn so với R7. Hai mặt lắp vào PG7 đánh đều OK.
R9 mềm hơn R7 à bác, vậy lâu nay e cứ tưởng R9 cứng hơn. Trên bongbanviet ghi thông số R9: cứng- ,R7: trung bình mà.

tuandaklak

Trung Uý
R9 mềm hơn R7 à bác, vậy lâu nay e cứ tưởng R9 cứng hơn. Trên bongbanviet ghi thông số R9: cứng- ,R7: trung bình mà.
Mình đánh cả 2 và bây h vẫn đang dùng r7. Vì r9 cứng quá nuốt ko trôi, cũng cố thử ép bản thân theo mặt vợt nhưng 2 tháng sau vẫn k đc. Lại phải quay về r7.

lion

Đại Tá
Mình đánh cả 2 và bây h vẫn đang dùng r7. Vì r9 cứng quá nuốt ko trôi, cũng cố thử ép bản thân theo mặt vợt nhưng 2 tháng sau vẫn k đc. Lại phải quay về r7.

R7 cứng hơn một chút đấy bác ạ, nhưng bám xoáy tốt hơn R9.

archer

Đại Tá
Hình như hơi có sự nhầm lẫn khái niệm. Theo các bác thì độ cứng của Ten 05, 64 và 80 so với nhau thế nào ạ?

Trainee

Đại Tá
Theo

Theo mình biết thì
Độ cứng 05>80>64
Xoáy 05<80<64.
Nhưng bắn trái cho ra xoáy 50>80>64
Cứng là chuẩn rồi 05>80>64, nhưng xoáy thì về cơ bản mình nghĩ lộn ngược: 05>80>64!
Bắn, đấm ra bóng mạnh theo mình 64>80>05, bắn trái ra xoáy thì mình không hiểu động tác của bạn lắm! Thường, nói bắn là bắn thẳng, ít bàn đến xoáy.

archer

Đại Tá
Cứng là chuẩn rồi 05>80>64, nhưng xoáy thì về cơ bản mình nghĩ lộn ngược: 05>80>64!
Bắn, đấm ra bóng mạnh theo mình 64>80>05, bắn trái ra xoáy thì mình không hiểu động tác của bạn lắm! Thường, nói bắn là bắn thẳng, ít bàn đến xoáy.
Em nghe nói nhiều cái định luật: càng cứng càng xoáy, càng mềm càng nảy
Theo anh thế đúng ko ạ?

lion

Đại Tá
Đồng quan điểm về độ xoáy với bác

DHTPINGPONG

Trung Uý
Xin lỗi Có tí men viết lộn bạn ơi.mình đã sửa lại.bắn trái bóng đi thẳng nhưng vẫn có xoáy đó bạn.bắn trái bằng 64 bóng lún nhiều hơn nên bật xoáy ra nhiều hơn 05.bản thân mình giật 05 thấy xoáy hơn 64.nhưng chổ mình đánh có nhiều người nói 64 xoáy hơn 05.động tác mỗi người đánh khác nhau nên cảm nhận sẽ khác nhau

Last edited:

Trainee

Đại Tá
Em nghe nói nhiều cái định luật: càng cứng càng xoáy, càng mềm càng nảy
Theo anh thế đúng ko ạ?
Định luật là kết luận sau nhiều lần thực nghiệm thì phải, chứ không do chứng minh. Vì vậy anh nghĩ nó đúng trong giới hạn cụ thể, lặp lại về điều kiện.
Trong cùng một dòng mặt vợt của một hãng, anh thường thấy cứng có tốc độ cao hơn. Ten có vẻ hơi ngoại lệ.
Như anh hay chơi Target Pro thì 39, 43, 47, 51 xoáy như nhau, tốc độ, độ cứng tăng dần, Nhưng độ khó tạo xoáy ở cú đánh nhẹ hay moi xoáy cũng tăng dần.

Bình luận từ Facebook