Quả phát của Việt HY và Hà YB ...

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Mình tay trái , hiện nay mình đang nghiên cứu về 2 cao thủ có quả phát vào dạng Tops của BB KC VN . Nhất là cách cầm vợt của 2 người hoàn toàn khác nhau ... Mình xin hỏi ae đã từng thi đấu với 2 cao thủ trên , cho vài nhận xét về các quả phát của họ . Xin cảm ơn .

cmm

Đại Uý
Quả phát của VHY đúng là hơi dị, khó đỡ, bóng toàn ăn ra sát cạnh biên của bàn. Chỉ nghĩ tới quả phát ko đã thua rùi.

hungtv2002

Đại Tá
chưa đủ trình nên chưa đánh. nhìn thì nhiều vì 2 tên này lên trên này suốt. HYB giao nhìn nhiều động tác hơn, VHY thì động tác đơn giản hơn nhưng có lẽ với trình gà thì chúng khó ngang nhau

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Hiện tại mình phát quả của VHY khá ổn định , nhất là điểm rơi + kín . Thời gian gần đây mình nghiên cứu thêm quả của HYB , mình nhận thấy quả của HYB thiên về lực , chặt đít bóng cực mạnh ( vì cách cầm vợt ) . Nếu áp dụng cho phát che bóng lại càng dể phát huy , nhất là quả mổ xoáy ngang ngắn , nhảy nhiều lần trên bàn + phát nhanh .
Do vùng mình ít có cao thủ , nên phát kiểu gì họ cũng chết . AE cho nhận xét trong các quả của 2 cao thủ trên quả nào dể đánh quả 2,3 nhất

Phát bóng rồi táng luôn quả sau thì học theo lâm gai ấy, e chưa đủ trình thi đấu cùng nhưng xem nhiều trận đấu với chuyên nghiệp mà đỡ giao của lâm gai căng như dây đàn. VHY đánh hay là thế nhưng gặp chuyên nghiệp cú phát đó k ăn thua

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Phát bóng rồi táng luôn quả sau thì học theo lâm gai ấy, e chưa đủ trình thi đấu cùng nhưng xem nhiều trận đấu với chuyên nghiệp mà đỡ giao của lâm gai căng như dây đàn. VHY đánh hay là thế nhưng gặp chuyên nghiệp cú phát đó k ăn thua
phải học theo người tay trái là vì , khi mình đưa xoáy ra đối phương đánh lại , mình phải lựa chọn phương pháp đánh cho phù hợp với xoáy của người tay trái , nếu học theo Lâm gai mình sẽ bị lộn xoáy .

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
VHY giao bóng không đúng luật, chặn bóng thì tuyệt vời.

Kể cũng nan giải , các giải cấp tĩnh , thậm chí cấp TƯ hiện nay , đa số đều giao bóng phủi > thậm chí rất phủi .
Khó nhất là : Không thể chuyên tâm vào tập giao bóng PHỦI hay Giao đúng luật . Vì trọng tài , có trận bắt trận không , thậm chí chỉ bắt 1 bên .
Mình từng gặp khi thi đấu , đối thủ đục chọi các kiểu thì không sao , đến khi mình cho nếm mấy quả thì cả trọng tài lẫn vđv nhảy cẩng lên
Đúng là không biết đường nào mà lần ...

vuzdohoi

Trung Sỹ
Hiện tại mình phát quả của VHY khá ổn định , nhất là điểm rơi + kín . Thời gian gần đây mình nghiên cứu thêm quả của HYB , mình nhận thấy quả của HYB thiên về lực , chặt đít bóng cực mạnh ( vì cách cầm vợt ) . Nếu áp dụng cho phát che bóng lại càng dể phát huy , nhất là quả mổ xoáy ngang ngắn , nhảy nhiều lần trên bàn + phát nhanh .
Do vùng mình ít có cao thủ , nên phát kiểu gì họ cũng chết . AE cho nhận xét trong các quả của 2 cao thủ trên quả nào dể đánh quả 2,3 nhất
Like

Bình luận từ Facebook